Tư vấn mạng VNPT hay FPT để kéo phim HD

pheocon87

Member
Em hay dow ở Fshare.vn và cũng thỉnh thoảng dow megashare ở hà nội,nay sắp về quê làm việc nhờ các bác tư vấn xem nên lắp mạng nào ở tỉnh mình để dow phim nhé.

vuvankhanh

Host trong nước thì fpt là chuẩn rồi. Bây h fpt cũng nâng cấp thêm khoản băng thông nước ngoài. Theo kinh nghiệm thì mạng fpt là chuẩn.
Hace a nice day!

Ðề: Re: Tư vấn mạng VNPT hay FPT để kéo phim HD

Host trong nước thì fpt là chuẩn rồi. Bây h fpt cũng nâng cấp thêm khoản băng thông nước ngoài. Theo kinh nghiệm thì mạng fpt là chuẩn.
Hace a nice day!

theo tôi hiện tại băng thông FPT từ TH đi HN chưa tốt do vậy vẫn bị nghẽn cổ chai. Do vậy tôi ko đặt kỳ vọng cao vào đường dịch vụ của FPT. Theo tôi đc biết dịch vụ của VNPT cũng rất tốt từ băng thông tới giá thành, ở đây nếu hỏi thì toàn bộ mem ở đây đều sử dụng đường dịch vụ của VNPT để kéo cả. Theo tôi được biết thì mạng băng thông rộng của VNPT Thanh Hóa đang đi ra HN bằng 1 siêu xa lộ với 40Gb rồi đó. Hiện tại là vô đối ở Thanh này. Xin thông tin thêm cho pheocon87 được biết để có được sự lựa chọn hoàn hảo :-*

vutrunghoa

Active Member
Ðề: Tư vấn mạng VNPT hay FPT để kéo phim HD

Bác Cường lắp cáp quang bao nhiêu / tháng vậy ???

x-hunter

Ðề: Tư vấn mạng VNPT hay FPT để kéo phim HD

Chủ thớt đã biết down ở Hà Nội rồi thì chẵc cũng ko cần tư vấn. Mình thì có vài "ngu ý" thế này;
- Down host trong nước (đặc biệt là fshare) hoặc down host nước ngoài nhưng có con proxy ngon ----> fpt thẳng tiến;
- Down host nước ngoài ko qua proxy -----> VNPT cho nhanh
- Down ở đâu mà ko có acc vip hay premium thì cũng chập chờn và chậm cả (ặc, đương nhiên ko thì người ta làm từ thiện ah> ;)) )

NHVL

Re: Ðề: Re: Tư vấn mạng VNPT hay FPT để kéo phim HD

Dùng VNPT đi bác chủ :D
Bác này nghiên cứu rất kỹ rồi nè :D
theo tôi hiện tại băng thông FPT từ TH đi HN chưa tốt do vậy vẫn bị nghẽn cổ chai. Do vậy tôi ko đặt kỳ vọng cao vào đường dịch vụ của FPT. Theo tôi đc biết dịch vụ của VNPT cũng rất tốt từ băng thông tới giá thành, ở đây nếu hỏi thì toàn bộ mem ở đây đều sử dụng đường dịch vụ của VNPT để kéo cả. Theo tôi được biết thì mạng băng thông rộng của VNPT Thanh Hóa đang đi ra HN bằng 1 siêu xa lộ với 40Gb rồi đó. Hiện tại là vô đối ở Thanh này. Xin thông tin thêm cho pheocon87 được biết để có được sự lựa chọn hoàn hảo :-*

duythanh305

Em đang dùng gói cáp quang 550k/tháng của vnpt (tích hợp cáp quang và my tv) thấy cũng ok. Kéo ở fshare cũng đc 10mb/s. Mạng viettel thì em ko rõ lắm, nhưng fpt ngày xưa dùng thấy chăm sóc khách hàng kém quá nên bỏ :D

Bên trên