Tư vấn mua đầu HD mới

Em đang có nhu cầu nhu đầu HD mới, Cái cũ của em Himedia H910B coi định dạng 1080p có hiện tượng tua 1 khúc mà đã đứng hình và dùng điều khiển có hiện tượng delay khi xem phim định dạng 1080p hay dung lượng cao trên 10gb đã bị như vậy. Em thấy phân vân giữa hãng himedia, dune và popcorn thấy ace trong forum đều khen 3 hãng này xài ok nhờ ace tư vấn hộ. Nhu cầu chỉ trên phim HD trên ổ cứng HDD và xài lâu dài. Ace nào biết chỗ nào bán uy tín cho xin địa chỉ hay website xin cảm ơn!

meocon

Well-Known Member
dune và pop giờ ko còn
Himedia Q10 pro: xem bluray , 4k , ok .
tặng chuột và tk vip xem phim online
inbox mình nha

TaxiDriver

Well-Known Member
Em đang có nhu cầu nhu đầu HD mới, Cái cũ của em Himedia H910B coi định dạng 1080p có hiện tượng tua 1 khúc mà đã đứng hình và dùng điều khiển có hiện tượng delay khi xem phim định dạng 1080p hay dung lượng cao trên 10gb đã bị như vậy. Em thấy phân vân giữa hãng himedia, dune và popcorn thấy ace trong forum đều khen 3 hãng này xài ok nhờ ace tư vấn hộ. Nhu cầu chỉ trên phim HD trên ổ cứng HDD và xài lâu dài. Ace nào biết chỗ nào bán uy tín cho xin địa chỉ hay website xin cảm ơn!

Cố mà kiếm Dune hoặc Popcorn bác nhé, trên tầm mấy cái đầu HD cỏ.
Nhìn chung Dune lợi thế chất lượng hình ảnh, lành, còn Popcorn mạnh hơn về âm thanh nhưng hơi đỏng đảnh.

quan_psi

Well-Known Member
Bác có máu pop A410 ko

meocon

Well-Known Member
- mình có popcorn vten , ae cần alo số dưới chữ ký nha

thanghtt

Member
Đang tính thanh lý đồ cổ Kaiboer K200, còn lăn tăn giữa
Egreat A5, A10, Q10 pro và
Dune HD Pro 4K. XIn các bác cho lời khuyên.
Nhu cầu xem phim, nghe nhạc trên hdd, đã có smart tivi nên android box k quan trọng lắm

Vando

Well-Known Member
Kiếm box chạy Amologic 905x giá khoảng 900K + thẻ nhớ 150K cài LibreElec chấp mấy em A5, A10, q10.
Dune HD Pro 4K thì hệt như Zidoo X20 nên bác cân nhắc P/P.
Em đang chờ Libre Computer board về kết hợp với Boss Dac, nếu được thì cũng chấp luôn Dune HD Pro 4K.

meocon

Well-Known Member
Đang tính thanh lý đồ cổ Kaiboer K200, còn lăn tăn giữa
Egreat A5, A10, Q10 pro và
Dune HD Pro 4K. XIn các bác cho lời khuyên.
Nhu cầu xem phim, nghe nhạc trên hdd, đã có smart tivi nên android box k quan trọng lắm

thêm zappiti duo 4k nữa a , dune ko xem dc 4k 60f , và ko có HDR nha

thanghtt

Member
Phần âm thanh của Dune HD pro 4k thì sao các bác, có hổ trợ Atmos, DTS X k ạ. Mà giá con này cũng cao hơn con A5 hay Q10. XIn lời khuyên thêm ạ

thanghtt

Member
Con A5 chi thua a10 là k có khe gắn ổ cứng, nhưng với con a5, em dùng cáp sata gắn HDD rồi để đó xem cũng dc, hơi thiếu thẩm mỹ nhưng giá thành rẽ hơn 50%. Còn phần 2 băng tần wifi thì em thấy chưa quan trọng, nhưng lại lăn tăn giữa ROM 16 và ROM 8. Em thấy con Q10 nđa năng, thỏa mản nhiều thứ (hình ảnh, âm thanh passthrouth lossless) nhưng nghe nói chất lượng hình ảnh, âm thanh k bằng con Dune HD pro 4k và A5

locnp

Well-Known Member
Em đang dùng Q10 cũng băn khoăn như bác. ghe nói A5 cho hình ảnh đẹp hơn và âm thanh trong trẻo hơn Q10 trong khi 2 con cùng cấu hình. Bác nào đã trải nghiệm cả hai thì cho em xin ít review ạ.

Con A5 chi thua a10 là k có khe gắn ổ cứng, nhưng với con a5, em dùng cáp sata gắn HDD rồi để đó xem cũng dc, hơi thiếu thẩm mỹ nhưng giá thành rẽ hơn 50%. Còn phần 2 băng tần wifi thì em thấy chưa quan trọng, nhưng lại lăn tăn giữa ROM 16 và ROM 8. Em thấy con Q10 nđa năng, thỏa mản nhiều thứ (hình ảnh, âm thanh passthrouth lossless) nhưng nghe nói chất lượng hình ảnh, âm thanh k bằng con Dune HD pro 4k và A5
Con Dune HD pro 4k đã có hàng đâu bác nhỉ ? Sắp về thì may ra có con Neo và Sky 4k thôi thì phải.

thanghtt

Member
Em đang dùng Q10 cũng băn khoăn như bác. ghe nói A5 cho hình ảnh đẹp hơn và âm thanh trong trẻo hơn Q10 trong khi 2 con cùng cấu hình. Bác nào đã trải nghiệm cả hai thì cho em xin ít review ạ.
Bác đã có câu trả lời chưa ạ. Con q10 bác đang sử dụng ntn? em ở tỉnh thành ra k có điều kiện đến các shop để trải nghiệm. Hóng tin các bác cho sự thiếu hiểu biết của em

duytuanhp

Member
Egreat A8 2018 thấy đã có hàng, bác nào trải nghiệm rồi cho ea xin ít review nhỉ, không biết có đáng nâng cấp từ Himedia Q10pro?

Bên trên