Tư vấn mua Himedia Q10II

Hiện tại em đang dùng Himedia HD 600b. Muốn nâng cấp để chuẩn bị đón tết. Nói chung em chán con HD600B vì hiện giờ (khoảng 1 năm nay) ứng dụng Youtube không chạy được mặc dù đã cập nhật FW mới nhất (cái youtube cứ dùng 1 thời gian lại bị lỗi thời phải cập nhật FW mới nhất mới xem đc, và hơn 1 năm nay ko có bản mới đồng nghĩa với ơn 1 năm nay em ko xem đc trên youtube). Em cũng định cạch himedia, nhưng giờ thấy ra Q10 II chạy Android 4.2.2 hấp dẫn quá, đang cân nhắc mua. Em thắc mắc 1 chút:
1 - Android là HDH chính của Q10 II hay chỉ là 1 dạng như kiểu ứng dụng khi nào thích thì bật lên (hình như con HD 910B nó như thế)
2 - Youtube (cái em quan tâm nhất) có bị lỗi theo thời gian không (giống như cái 600b của em)? hay như cái điện thoại chay android lúc nào bật cũng xem được không quan tâm đến FW.
3 - Android chạy có mượt mà và cài các ứng dụng, chò chơi như đt hay MTB ko ạ?
4 - Wifi bát có tốt không ạ, có dễ cài đặt không ạ?
5 - Bác nào dùng rồi cho em chút nhận xét về em nó ạ?
6 - Q10II có chạy tốt HDViet không ạ? và xem những thể loại nào thì HDviet thu phí ạ?
7 - Q10II có chạy tốt hayhaytv không ạ? và xem những thể loại nào thì hayhaytv thu phí ạ?
Cảm ơn các bác đã quan tâm

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua Himedia Q10II

Hiện tại em đang dùng Himedia HD 600b. Muốn nâng cấp để chuẩn bị đón tết. Nói chung em chán con HD600B vì hiện giờ (khoảng 1 năm nay) ứng dụng Youtube không chạy được mặc dù đã cập nhật FW mới nhất (cái youtube cứ dùng 1 thời gian lại bị lỗi thời phải cập nhật FW mới nhất mới xem đc, và hơn 1 năm nay ko có bản mới đồng nghĩa với ơn 1 năm nay em ko xem đc trên youtube). Em cũng định cạch himedia, nhưng giờ thấy ra Q10 II chạy Android 4.2.2 hấp dẫn quá, đang cân nhắc mua. Em thắc mắc 1 chút:
1 - Android là HDH chính của Q10 II hay chỉ là 1 dạng như kiểu ứng dụng khi nào thích thì bật lên (hình như con HD 910B nó như thế)
-> Android 4.2 , cài được ứng dụng , game , phime , tv , nhạc online nhá .

2 - Youtube (cái em quan tâm nhất) có bị lỗi theo thời gian không (giống như cái 600b của em)? hay như cái điện thoại chay android lúc nào bật cũng xem được không quan tâm đến FW.
-> Youtube 4.0 xài OK , free , ko như trên Linux nhá .

3 - Android chạy có mượt mà và cài các ứng dụng, chò chơi như đt hay MTB ko ạ?
-> MTB là chuyên dụng rùi a , nếu 9 điểm thì Q10 II 8 điểm , quá đủ xài

4 - Wifi bát có tốt không ạ, có dễ cài đặt không ạ?
-> Quá dễ

5 - Bác nào dùng rồi cho em chút nhận xét về em nó ạ?
-> Khách hàng rất ưa chuộng

6 - Q10II có chạy tốt HDViet không ạ? và xem những thể loại nào thì HDviet thu phí ạ?
7 - Q10II có chạy tốt hayhaytv không ạ? và xem những thể loại nào thì hayhaytv thu phí ạ?
-> hdviet free thì xem 360p , phí thì xem được 720p , 1080p nhá

Giá lại đang khuyến mãi tốt

trungsmarter

Ðề: Tư vấn mua Himedia Q10II

nếu được bác qua bên nguyễn dương mình mới mua em nó về giá 2,6tr rẻ hơn mấy chỗ khác. xài ok lắm bác

Bên trên