Tư vấn mua kính 3D, cánh xem film 3D

langtructhu

Em đọc nhiều chủ đề trên diễn đần thấy có nhiều ý kiến khác nhau về 3D nên xin hỏi AE nào có kinh nghiệm 3D xin trả lời giúp em
1. Film 3D có xem trên màn hình laptop bình thường được không (máy em card nVidia onboard GeForce 7000M)?
2. Loại kính nào có thể xem được nhiều film, giá trung bình khoảng bao nhiêu?
3. Khi đeo kính vào thì điều tiết mắt như thế nào để cảm nhận hiệu ứng tôt nhất và không bị mỏi mắt (ah, em bị cận đeo kính 3D có nhìn được không?)
Cảm ơn các AE!

alodimei

Ðề: Tư vấn mua kính 3D, cánh xem film 3D

Bác nghiên cứu mấy topic trên này là hiểu ngay vấn đề ấy mà !

Kinh3D

Em đọc nhiều chủ đề trên diễn đần thấy có nhiều ý kiến khác nhau về 3D nên xin hỏi AE nào có kinh nghiệm 3D xin trả lời giúp em
1. Film 3D có xem trên màn hình laptop bình thường được không (máy em card nVidia onboard GeForce 7000M)?
2. Loại kính nào có thể xem được nhiều film, giá trung bình khoảng bao nhiêu?
3. Khi đeo kính vào thì điều tiết mắt như thế nào để cảm nhận hiệu ứng tôt nhất và không bị mỏi mắt (ah, em bị cận đeo kính 3D có nhìn được không?)
Cảm ơn các AE!

Film 3D xem trên các màn hình LCD khá tốt bạn langtructhu à, bạn có thể xem trên Lanptop bình thường được. Hiện tại thì kính Red - Cyan là có nhiều film để xem nhất, giá kính giấy khoảng 30k, kính nhựa 150k.

Mới đầu xem chưa quen nên hơi mỏi mắt nhưng xem 1 lúc, bạn nhìn bình thường thôi thì sẽ đỡ đi. Một số bạn bị cận qua mình xem phim thì đeo kính cận ở trong và đeo kính giấy hoặc kính nhựa ra ngoài xem đều ổn cả. Lúc nào bạn rỗi qua mình xem thử, hy vọng sẽ làm vừa lòng bạn. Thân !

Chỉnh sửa lần cuối:

phamthuan

Member

các pác có bít chất liệu làm kính xem phim 3D là gì không?
Mà sao lại có 2 loại = nhựa và = giấy?
Bro nào bít nói cho em nghe với
Thank you so much

xtdv

Member

các pác có bít chất liệu làm kính xem phim 3D là gì không?
Mà sao lại có 2 loại = nhựa và = giấy?
Bro nào bít nói cho em nghe với
Thank you so much

Theo mình thì ở đây chỉ có sự khác nhau về chất liệu làm gọng kính thôi... Kính giấy chắc làm bằng bìa các tông quá :D

Các bác cho em hỏi thêm một chút:
- Liệu mình có thể tự đi mua giấy màu về rồi chế kính 3D được không ạ? Đã có bác nào thử làm chưa?

tranhoi_pm

phim 3D xem trên màn hình nào cũng được. Tuy nhiên nếu phim 3D dạng DVD thì xem trên màn máy tính nét hơn, còn phim 3D HD thì xem trên màn LCD rất tốt.
Về kính để xem thì thường có 2 loại Red-Cyan và Green-mangetan..., nói cung phim loại nào thì xem kính loại đó, cần tìm hiểu bộ phim trước khi chọn kính thì sẽ xem tốt thôi. kính giấy làm khung bằng bìa và giấy bóng kính màu, giá tương đối rẻ, kinh nhựa mắt kính bằng nhựa mika bền hơn nhưng đắt hơn. chọn loại nào cũng được tùy nhu cầu sử dụng. theo tôi trong điều kiện hiện nay khi nguồn phim 3D còn ít thì dùng kính giấy là hợp lý

Kinh3D

phim 3D xem trên màn hình nào cũng được. Tuy nhiên nếu phim 3D dạng DVD thì xem trên màn máy tính nét hơn, còn phim 3D HD thì xem trên màn LCD rất tốt.
Về kính để xem thì thường có 2 loại Red-Cyan và Green-mangetan..., nói cung phim loại nào thì xem kính loại đó, cần tìm hiểu bộ phim trước khi chọn kính thì sẽ xem tốt thôi. kính giấy làm khung bằng bìa và giấy bóng kính màu, giá tương đối rẻ, kinh nhựa mắt kính bằng nhựa mika bền hơn nhưng đắt hơn. chọn loại nào cũng được tùy nhu cầu sử dụng. theo tôi trong điều kiện hiện nay khi nguồn phim 3D còn ít thì dùng kính giấy là hợp lý

Cám ơn bác tranhoi_pm đã giải thích rất cụ thể cho anh em. Xem trên màn LCD lớn cộng thêm âm thanh tốt thì cũng rất đã.

Các bác cho em hỏi, kính đi kèm khi mua đĩa DVD xem phim 3D có tốt không?
Hôm qua mới mua 1 đĩa phim 3D + kính đi kèm 40k.

buiqtrung

Member

Red-Cyan
Mấy bác đeo kính vào nhìn tấm này, chỉnh con ngươi sao cho thấy hình rõ ràng, có chiều sâu nhất là xem đúng rồi đấy...
P/s tấm này e thấy dễ chỉnh tiêu cự mắt nhất...

suameo

Member

Ở HCM có chỗ nào bán kính xem phim 3D mà tròng kính trong ko nhỉ? Em thấy nó có loại kính ko màu đấy nhưng ở HCM ko biết ở đâu bán và giá cả thế nào hết?

Các bác cho em hỏi thêm một chút:
- Liệu mình có thể tự đi mua giấy màu về rồi chế kính 3D được không ạ? Đã có bác nào thử làm chưa?

----Bạn xem link này đi cũng dễ làm. Made 3D glass (mình chưa làm thử cách này).
----Hồi trước có trang web dạy làm kính 3D bằng giấy màu (loại giấy dán lồng đèn trung thu) mình có làm thử nhưng coi màu nó không đẹp như loại kính 3D gọng nhựa, loại kính 3D gọng giấy đang bán trên thị trường mình chưa thử.[-(

tienhip

Hjx cái loại gọng giấy em mua dùng rùi, xem hại mắt lắm, một lúc như quáng gà, các bác nên mua loại khác thui :)

nhokzer0

Mình thì đeo kính tuy nhìn ra 3d thật nhưng vẫn bị 2 màu của kính áp vào màn hình nhìn xấu quá hjz T_T

dienhoalily

Bạn cho mình một vài địa chỉ mua kính được không?

rayyan2005

Well-Known Member

Nếu bản ở HCM hay ở HN thì trong forum có vài người bán đó bạn, còn nếu bạn muốn mua ở các cửa hàng thì còn tuỳ.

kinh3d_pro

Red-Cyan
Mấy bác đeo kính vào nhìn tấm này, chỉnh con ngươi sao cho thấy hình rõ ràng, có chiều sâu nhất là xem đúng rồi đấy...
P/s tấm này e thấy dễ chỉnh tiêu cự mắt nhất...

\m/\m/\m/\m/\m/\m/ \m/ woow8-}

Bên trên