Tư vấn mua LCD Panasonic TH-L42S10V

fish2k7

Member
Em đang dự định mua TV này nên nhờ các bác tư vấn giúp.
Link : http://picoplaza.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=6700

Cho em hỏi có bác nào đã xài qua TV LCD Panasonic TH-L42S10V 42" hoặc đã so sánh cái này với cái LCD nào khác cùng tầm giá thì cho em biết vài thông tin về cái LCD này với là có nên chọn mua em Pana này được không? Với giá khoảng 18.2 chai (tham khảo trên mạng), khả năng tài chính nhà em thì cỡ đó trở về thôi.

Em cần biết là LCD này xem TV thì thế nào, có bị sạn nhiều không? chế độ tiết kiệm điện có tác dụng tốt không?...

TV sẽ đặt ở phòng khách, nhà em thì ông bà già xem TV là chính, còn em thì thỉnh thoảng xem film HD (đang xài cái WD TV với cái CRT hoài cổ).

Mong được tư vấn giúp đỡ. Xin Cảm ơn.

Ps: cho em hỏi thêm là mua TV vào thời điểm này thì về giá có tốt hơn là để gần Tết không? thường thì khoảng tháng mấy trong năm là thời điểm giá máy giảm nhất? Mong được tư vấn thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nguoilytuong

Ðề: Tư vấn mua LCD Panasonic TH-L42S10V

xem TV là chính thì LCD không đẹp lắm đâu
Nếu nhu cầu này thì mua plasma 42 X10S của pana tầm 12 xiền

fish2k7

Member

xem TV là chính thì LCD không đẹp lắm đâu
Nếu nhu cầu này thì mua plasma 42 X10S của pana tầm 12 xiền

Cảm ơn bác. Em không chọn Plasma 42X10s vì độ phân giải không cao, và tốn điện, bổ xung thêm là do ông pa có cái máy quay phim Full HD nên mới tìm mua cái LCD Full HD để thỉnh thoảng xem nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

cucon

Member

Cảm ơn bác. Em không chọn Plasma 42X10s vì độ phân giải không cao, và tốn điện, bổ xung thêm là do ông pa có cái máy quay phim Full HD nên mới tìm mua cái LCD Full HD để thỉnh thoảng xem nữa.

Em thì không sành mấy vụ này lắm. Nhưng thấy bác có suy nghĩ như vậy thì đúng thật là không đỡ được! Bác chịu khó nghiên cứu kỹ mấy topic khác đi vậy.:cool:

Nguoilytuong

Độ phân giải ổn
Điện 285W nên không tốn lắm
Giá mềm oặt

mua sharp A66 42inch di bạn, giá tầm 15-17tr tủy chỗ bán nữa, do tương phản cao 50.000 và tầng số quyet là 100hz , cái quan trọng nữa là full HD. ăn dut con pana ở trên

fish2k7

Member

Cảm ơn các bác đã tư vấn, em đã xem trong diễn đàn nhưng chưa thấy có review về cái model LCD 42" nào đời 2009 cả, vì toàn là sx năm 2008 thôi, do không biết khi mua rồi thì chắc rất lâu nữa mới có thể đổi TV mới, nên em cứ tìm cái nào đời mới mà giá cả tương đối trong khả năng thì mua thôi.
Hôm qua em đã đến vài cửa hàng và đã vó nơi đồng ý bán giá 16,5 chai cho cái LCD Pana TH-L42S10V (ờ Biên Hòa - Đồng Nai), nhưng em chưa mua ngay vì không thấy mặt mũi hay hình ảnh em Pana nó thế nào cả, nếu đồng ý mua thì phải đặt cọc thì họ mới lấy máy về và chở đến nhà và trả tiền... ( không thể xem so sánh được với cái LCD nào cả )
Có lẽ để vài hôm nữa suy nghĩ và tham khảo thêm rồi chắc sẽ lấy cái Pana này thôi, vì giá cả như vậy là chấp nhận được.
Các bác có ý kiến gì thì cho biết thêm nhé. xin cảm ơn.

Nguoilytuong

Cảm ơn các bác đã tư vấn, em đã xem trong diễn đàn nhưng chưa thấy có review về cái model LCD 42" nào đời 2009 cả, vì toàn là sx năm 2008 thôi, do không biết khi mua rồi thì chắc rất lâu nữa mới có thể đổi TV mới, nên em cứ tìm cái nào đời mới mà giá cả tương đối trong khả năng thì mua thôi.
Hôm qua em đã đến vài cửa hàng và đã vó nơi đồng ý bán giá 16,5 chai cho cái LCD Pana TH-L42S10V (ờ Biên Hòa - Đồng Nai), nhưng em chưa mua ngay vì không thấy mặt mũi hay hình ảnh em Pana nó thế nào cả, nếu đồng ý mua thì phải đặt cọc thì họ mới lấy máy về và chở đến nhà và trả tiền... ( không thể xem so sánh được với cái LCD nào cả )
Có lẽ để vài hôm nữa suy nghĩ và tham khảo thêm rồi chắc sẽ lấy cái Pana này thôi, vì giá cả như vậy là chấp nhận được.
Các bác có ý kiến gì thì cho biết thêm nhé. xin cảm ơn.

Cứ xác định tầm tiền có thể chịu được là bao nhiêu.
Nếu xem cáp, đặt mấy em Nhật và Hàn, LCD và plasma cạnh nhau thì biết ngay

Bên trên