Tư vấn mua loa 2.1,giá tầm 800k

host4rent

Em đang định mua một con loa 2.1 giá biến động khoảng 800k thôi. Yêu cầu là nghe âm bass sướng (em thường nghe Rock, Dance). Thỉnh thoảng nghe vài bài có âm cao thì cũng phải okie (Một số loại Rock như của Nightwish thì em nghĩ là sẽ cần kết hợp 2 thứ này). Sau một thời gian nghiên cứu thì em nghĩ với tầm tiền này sẽ lựa chọn trong 4 chú sau đây:
Edifier M1335 2.1​

Creative A320 2.1

Altec Lansing BXR 1211​

Logitech X210 - 2.1​

Nhờ các pro tư vấn cho em xem nên chọn cái nào bây giờ? Em thì thấy khoái khoái con Edifier. Vì thấy nó đẹp nhất :D. Còn chưa biết chất lượng âm thanh thế nào.

vbthathay

Ðề: Tư vấn mua loa 2.1,giá tầm 800k

Loại 2.1 giờ chất lượng âm thanh rỏm lắm.nếu có mua bạn kiếm một bộ cũ 2.1 cái mà có vỏ màu trắng đời cổ ngày trước á,còn các bộ bây giờ mua về thất vọng ngay đó

còn trong các bộ này có cái altec lansing xem ra theo ý tôi là ổn nhất

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Em đang định mua một con loa 2.1 giá biến động khoảng 800k thôi. Yêu cầu là nghe âm bass sướng (em thường nghe Rock, Dance). Thỉnh thoảng nghe vài bài có âm cao thì cũng phải okie (Một số loại Rock như của Nightwish thì em nghĩ là sẽ cần kết hợp 2 thứ này). Sau một thời gian nghiên cứu thì em nghĩ với tầm tiền này sẽ lựa chọn trong 4 chú sau đây:

Bác yêu cầu hơi bị cao so với giá tiền đấy :D
Tuy nhiên tầm này mà hàng new thì em chưa nghe con loa pc nào lọt nhĩ hơn được em Edifier M1335 bác post ở trên :D . Gu bác thích bass thì nên nghe thử Logitech X210, X230 xem sao. Logitech bass rất mạnh, âm đục, nghe rock dance này nọ khá.

host4rent

Tuy nhiên tầm này mà hàng new thì em chưa nghe con loa pc nào lọt nhĩ hơn được em Edifier M1335 bác post ở trên :D . Gu bác thích bass thì nên nghe thử Logitech X210, X230 xem sao. Logitech bass rất mạnh, âm đục, nghe rock dance này nọ khá.

Đấy. Em chỉ lựa chọn trong số chừng đó thôi. Cái nào vừa tiền 800k mà sát với yêu cầu nhất thì em mua. Chứ em cũng biết là chừng đó sao kiếm hàng xịn được :D. Dù sao vẫn thanks à \:D/

host4rent

Gửi bác Rùa,

Vậy là bác tư vấn cho em, trong số 4 hàng trên thì quất ngay con Edifier ạ ?

hoangminhngoc55

Divoom Geefore X1 là tối ưu trong tầm tiền này cho yêu cầu của bạn.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Gửi bác Rùa,

Vậy là bác tư vấn cho em, trong số 4 hàng trên thì quất ngay con Edifier ạ ?

Trong cái mớ đấy thì theo gu nhạc em thì con Edifier lọt nhĩ nhất. Nhưng gu của bác là dance với rock thì nên đi nghe thử thêm con Logitech X230, X210 xem sao. Vì logitech oánh Dance khá hơn Edifier.

haidao

Banned

Nhờ các pro tư vấn cho em xem nên chọn cái nào bây giờ? Em thì thấy khoái khoái con Edifier. Vì thấy nó đẹp nhất :D. Còn chưa biết chất lượng âm thanh thế nào.

nếu bạn muốn nghe được nhiều thể loại nhạc thế thì nên chọn Edifer :) bạn có thể qua Svhouse có rất nhiều sự lựa chọn cho bạn nhé :D được nghe thử thoải mái

Bên trên