Tư vấn mua màn hình LCD của Sony

bodoi148

Member
Hi các bác!

Em đang định đầu tư mua 1 con Sony 32 inch để xem HD. Tuy nhiên đang lưỡng lự ko biết nên mua dòng V hay mua dòng W,X. Các bác cho ý kiến để em dễ chọn lựa.

Cảm ơn các bác.

HDViet.Com

Ðề: Tư vấn mua màn hình LCD của Sony

Tình hình tài chính của bác như thế nào? Nhu cầu ra sao(Hd ready hay Full HD) thì mọi người mới giúp được chứ

Em thì một phiếu cho KLV-32W400A, hết :D

Chỉnh sửa lần cuối:

bodoi148

Member

Em chỉ có khoảng 1000 USD thôi, thấy các bác nói là dưới 40 inch thì FullHD cũng như HD ready thôi đúng kô? Thế thì tại sao phải dòng W hay X? V là ok rồi đúng kô ạ?

Cảm ơn các bác nhé

HDViet.Com

Hix, 1000$ thì chơi được em 32" dòng V :(. Em này cũng là HDready chứ ko phải FullHD đâu bác. Mà đúng là 32" thì 720p với 1080p chả khác nhau gì mấy :D

vietrung

Active Member

Em chỉ có khoảng 1000 USD thôi, thấy các bác nói là dưới 40 inch thì FullHD cũng như HD ready thôi đúng kô? Thế thì tại sao phải dòng W hay X? V là ok rồi đúng kô ạ?

Cảm ơn các bác nhé

32V400A là best choice!!!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cho mình hỏi dòng S 32'' xem phim 720p chất lượng hình ảnh có chênh lệch nhiều so với các dòng X, V, W không?

ở vùng màu sáng là tương đương nhau, ở vùng màu tối, S thua XVW về độ chi tiết hình ảnh và tính tương phản.

bodoi148

Member

Các bác cho em hỏi, nếu cố lên X hay W liệu có xứng đáng kô? Vì 720p cũng như 1080p ma thôi. Liệu có hơn gì ko?

akhin911

Active Member

Các bác cho em hỏi, nếu cố lên X hay W liệu có xứng đáng kô? Vì 720p cũng như 1080p ma thôi. Liệu có hơn gì ko?

theo em bít 32inch không có dòng X, còn 32 inch dòng W thì là Full HD, coi vẫn đẹp hơn 32 inch dòng V. nếu bác có đủ khả khăng thì làm con 32inch full HD dòng W, nếu không thì dòng V, khỏi suy nghĩ.

bodoi148

Member

Tất nhiên là nếu lấy được W thì hơn nhưng liệu cái hơn đấy có đáng để bỏ thêm 4tr nữa ko ạ nếu chí xem HD rip ko các bác.

Em đang băng khoăn, rất mong các bác giúp đỡ.

vietrung

Active Member

Tất nhiên là nếu lấy được W thì hơn nhưng liệu cái hơn đấy có đáng để bỏ thêm 4tr nữa ko ạ nếu chí xem HD rip ko các bác.

Em đang băng khoăn, rất mong các bác giúp đỡ.

Mình thấy với tình hình chất lượng HD như hiện nay thì 720p và 1080p coi trên 32" gần như same same, nên dòng V là OK!!!

007TTT

Member

theo em bít 32inch không có dòng X, còn 32 inch dòng W thì là Full HD, coi vẫn đẹp hơn 32 inch dòng V. nếu bác có đủ khả khăng thì làm con 32inch full HD dòng W, nếu không thì dòng V, khỏi suy nghĩ.
a oi cho e hỏi them thằng 37S400A có thể chơi tốt fullhd dc ko a? trong khoảng 20t thì con nào 37inch chơi dc fullhd vâỵ a?

dkhoi

Dòng S không có FullHD chỉ là HDReady

007TTT

Member

nhưng dòng 40inch hơi mắt .tằm dưới 20t thì chọn con nào full mà 37ich đó . mấy a biết chỉ e vơí

007TTT

Member

chiều mới đi coi Điện mấy chợ lớn , con pana đó ko có full hd. hầu như dòng 37'' ko có 1 con fullhd nào cả, nhảy sang plasma 42 cũng ko thấy full luôn ,coi xong loá cả mắt , giời ko biết con nào good nưã mà trong khoảng 20t đổ lại huhuhu. àh cho e hỏi thêm con samsung thì sao mấy a, e mới phát hiện ra con samsung này ko biết mấy a có ai xài ko cho e xin ý kiến Samsung LCD LA37A550P1

chiều mới đi coi Điện mấy chợ lớn , con pana đó ko có full hd. hầu như dòng 37'' ko có 1 con fullhd nào cả, nhảy sang plasma 42 cũng ko thấy full luôn ,coi xong loá cả mắt , giời ko biết con nào good nưã mà trong khoảng 20t đổ lại huhuhu. àh cho e hỏi thêm con samsung thì sao mấy a, e mới phát hiện ra con samsung này ko biết mấy a có ai xài ko cho e xin ý kiến Samsung LCD LA37A550P1

Samsung series 5 ngon bổ rẻ , với cái giá khoảng 16tr quá rẻ cho 1 chiếc LCD FullHD 37'' , độ tương phản 15000 : 1, thời gian đáp ứng hình như là 5ms . Con này xấu mỗi chỗ là cái đế vuông chằn chặn không đẹp như series 6 , nếu không để ý thì bro múc luôn không phải lăn tăn gì .

khactuyen

Banned

Còn dòng SS Seri 6 cũng đẹp và có giá rất hợp lý nữa, mình cũng đã đi xem nhiều thì thấy cũng một nguồn thì các hãng ko khác nhau nhiều (có thể họ dùng nguồn tốt, chưa thử được TH cáp). Các bác thấy em 40A610 hoặc 46A610 thế nào nhỉ??? bác nào dùng 2 dòng đó rồi cho vài ý kiến nhé.

huenian

Member

pana 37full-hd rat it cua hang co. Tuy nhien tai audiosonha.com thi co do. 32 chai.

plasma 42 full-hd co ban tai nguyen kim

Hai con nay deu tot ca

Bên trên