tư vấn mua tivi xem HD và truyen hình cáp

dob007

Member
Ðề: tư vấn mua tivi xem HD và truyen hình cáp

Tôi ko biết bạn meomatto giầu cỡ nào nhưng riêng về cá nhân tôi, tôi thấy với tầm tiền 17t5 mà yêu cầu full HD, 42'' với độ quét ảnh từ 100mhz như tôi thì tôi chẳng chọn được con nào ngoài con Plasma P42s10s. Tôi cũng chẳng phải là fan của Pana hay bị các bác bán hàng thuốc mà chẳng qua là túi tiền có thế. Dẫu vẫn biết rằng LCD có lợi thế hơn Plasma về một số mặt nhưng để bỏ thêm nửa triệu tậu một em LCD cũng chỉ tương đương về cấu hình thì tôi xin chọn Plasma. Số tiền dư còn dùng vào được ối việc. Còn bác nào tiền nhiều vô đối thì thôi, xin đừng vào diễn đàn làm gì. Cứ con nào nhiều tiền nhất, serri mới nhất thì chém thôi.:-" Mà có khi vài năm nữa công nghệ đa điểm chạm phổ cập hơn, bác meomatto lại thấy con SS40B750 của mình thành nhà quê ý chứ. Theo đuổi đồ công nghệ thì đừng chê cái nọ nhà quê cái kia thành phố. Chỉ có công nghệ cũ và mới thôi bác meomatto ạ.Thị trường thì có nhiều phân khúc và không phải ai cũng có điều kiện như ai. Nói thật, nếu tôi có tiền tôi cũng chẳng chọn con SS40B750 như bác đâu. Tôi sẽ chọn con UA55B800 cơ.:rolleyes:

audiorg

Member

Với số tiền 14,5tr của Bác chủ thớt mà mua TV 42 thì cũng khó thật. Em có ý kiến thế này:
- Nếu chủ thớt chỉ xem cáp và HD ở phòng riêng, hoặc khi xem tắt bớt đèn đi thì nên mua pana 42S.
- Nếu chủ thớt xem ở phòng chung, có nhiều người, đèn đuốc sáng choang thì nên mua LCD LA40B530.
- Những nếu chủ thớt có yêu cầu quá cào về chất lượng hình ảnh thì 2 cả 2 phương án trên đều không ổn, em nghĩ phải bổ sung thêm xiền.

Vài lời góp vui, chúc Bác chủ thớt mua được tivi ưng ý. :D

bobi9803

Member

@Bình tĩnh các pác ui, "thống nhất trong sự đa dạng" mà các pác
@@Đúng là nếu cầm $ ra STĐM xem thấy con nào thích mà BX Ok chi $ là mua cho khoẻ n, còn "lỡ" dzô đây review 4rum HDVN này hết vài chục pages xong --> cái đầu tui quay quay lun...... chả biết đường đâu mà lần............thui tui rút ra đc vài điều sau :
1/$ có # 25T
2/80% thời gian là xem Cable còn lại 20% con zai tui xem HD (hoạt hình)
3/Đặt tại P. Khách (ánh sáng nhiều)
4/Cần Tiết kiệm điện (bảo vệ mội trường = Thành viên đảng Xanh mà)
----> QĐịnh là mua con LCD cho nó PRO đi (chắc là con SS LA46B750) àh mà dòng Sony có con nào tương đương về chất lg và giá ko các bác ? Help dùm nghen (vẫn mê nhãn hiệu Sony mà)

bobi9803

Member

@các pác ui tui théc méc wá trùi vừa đọc xong bài trên số hoá tự hỏi chẳng lẽ dân mẽo lại chọn công nghệ "kũ kĩ" vậy sao ?

Ở Mỹ, Plasma bán tốt hơn LCD

Quý II, đánh dấu sự tăng trưởng doanh số của TV Plasma trên thị trường Mỹ, lên 31% trong khi LCD giảm 7%.
Quý II, doanh số của Plasma tại Mỹ tăng 31%. Ảnh: Gizmodo.
Quý II, doanh số của Plasma tại Mỹ tăng 31%. Ảnh: Gizmodo.

Trang HD Guru công bố số liệu điều tra về doanh số bán ra của cả Plasma lẫn LCD tại Mỹ, trong đó chỉ ra rằng, với giá cả hợp lý, các dòng Plasma 42 inch đến 50 inch đã tăng trưởng về doanh số lên 31% so với quý I/2009. Còn doanh thu cũng tăng lên tới 35%. Trong khi đó, thì doanh số của các màn LCD không tăng, còn lợi nhuận lại bị giảm 7%.

"Khách hàng có xu hướng chọn TV Plasma 42 inch đến 50 inch bởi chúng có mức giá khá rẻ, nhất là trong thời kỳ khủng hoảng kinh tế hiện nay. Tuy nhiên, kinh tế suy giảm không làm lượng mua TV giảm, mà chỉ làm thay đổi xu hướng lựa chọn của khách hàng. Họ đang có xu hướng mua những bộ HDTV ngày càng lớn hơn, nhưng vấn rất quan tâm đến vấn đề giá cả", Phó chủ tịch điều hành Panasonic Bob Perry cho biết.

Theo một nghiên cứu thị trường công nghiệp TV khác của hãng iSupply, Vizio, một hãng màn hình của Mỹ, đã vươn lên dẫn đầu các đối thủ Nhật Bản và Hàn Quốc, với thị phần tại thị trường Mỹ quý vừa qua lên tới 21,7% so với 21,4% của quý I. Ba đại gia khác là Samsung, Toshiba và Panasonic vẫn giữ vững thị phần, trong khi Sony lại bị mất 2,9%.
Thị trường TV LCD tại Mỹ quý II
Thứ hạng Thương hiệu Quý I Quý II
1 Vizio 21,4% 21,7%
2 Samsung 17,8% 21,3%
3 Sony 14,8% 11,9%
4 Toshiba 8% 8,3%
5 LG 8,9% 7,9%
6 Panasonic 3,7% 6,0%
7 Sharp 8,6% 5,3%
Khác 16,8% 17,6%
Tổng 100% 100%

Nguyễn Hà

Hoc_Doi_HD

^:)^^:)^^:)^Con lạy cụ mèo^:)^^:)^^:)^
Hôm trước cụ bảo cụ đùa cho đỡ buồn, hôm nay cụ lói thế lày thì e lậy. Gạch nhà e còn cũng chẳng thèm ném nữa, phí.=D>=D>=D>

meomatto

Active Member

Thế này nhé: 1. Mỗi người 1 quan điểm, 1 khả năng kinh tế, 1 trình độ, 1 cách cảm nhận, 1 cách nhận xét và sàng lọc vấn đề. 2. Riêng về phần hình ảnh, tôi tin vào mắt của tôi và những bài review chất lương&khách quan của chuyên gia nước ngoài. 3. Các bạn chưa đủ tuổi để nhận xét 1 sản phẩm của 1 hãng nào đó mang tính toàn cầu khi mà chỉ nghe ngóng hóng hớt này nọ hoặc xem xét phiến diện đâu. 4. Phần nhìn, về cơ bản tôi đã hoàn thành xong nên từ giờ ko tranh cãi thêm mắm bớt muối gì nữa, ai thích đú loại gì thì cứ việc. 5. Nếu ai còn cay cú với tôi--->đọc lại kết luận số 1. The end.

Ps: Giờ chuyển sang bổ xung kiến thức phần nghe ngóng của các Cao nhân.
@Mountain: Tôi nói 1 số người ít tuổi mà ko chịu học hỏi đấy, ko nói những ng Già giơ. VD: Bác Chip, Bác Tieuthieugia...Nên bạn đừng chạnh lòng nhé!
@bobi9803: Hiện ở VN đang đánh giá rất cao TV Sony nhưng trên TG thì Sony cũng chỉ ngang hàng hoặc hơn tí với những hãng khác thôi(tùy khu vực), ko có gì quá nổi trội hẳn trong mảng Nhìn dân dụng. SSB750 dc test đối chiếu với Sony X, Pana Pl G---> Pana đứng sau cùng về tính năng và hiệu năng, Sony&SS ngang nhau. Nguồn(lên Google mà search).

Chỉnh sửa lần cuối:

audiorg

Member

Bác bobi9803 mà xem hoạt hình bằng LCD là đúng nhất đấy:)) vì nó màu sắc nó rực rỡ mà.

Em thấy Bác chủ thớt đặt ra đầu bài là mua TV 14,5tr để xem cable và HD mà, mọi người góp ý tìm ra 1 số sản phẩm đáp ứng yêu cầu giúp bác ý với.
Còn tranh luận LCD và Plasma chuyên sâu quá có mà đến cả ngày

Mountain

Member

Thế này nhé: 1. Mỗi người 1 quan điểm, 1 khả năng kinh tế, 1 trình độ, 1 cách cảm nhận, 1 cách nhận xét và sàng lọc vấn đề. 2. Riêng về phần hình ảnh, tôi tin vào mắt của tôi và những bài review chất lương&khách quan của chuyên gia nước ngoài. 3. Các bạn chưa đủ tuổi để nhận xét 1 sản phẩm của 1 hãng nào đó mang tính toàn cầu khi mà chỉ nghe ngóng hóng hớt này nọ hoặc xem xét phiến diện đâu. 4. Phần nhìn, về cơ bản tôi đã hoàn thành xong nên từ giờ ko tranh cãi thêm mắm bớt muối gì nữa, ai thích đú loại gì thì cứ việc. 5. Nếu ai còn cay cú với tôi--->đọc lại kết luận số 1. The end.

Ps: Giờ chuyển sang bổ xung kiến thức phần nghe ngóng của các Cao nhân.
@Mountain: Tôi nói 1 số người ít tuổi mà ko chịu học hỏi đấy, ko nói những ng Già giơ. VD: Bác Chip, Bác Tieuthieugia...Nên bạn đừng chạnh lòng nhé!
@bobi9803: Hiện ở VN đang đánh giá rất cao TV Sony nhưng trên TG thì Sony cũng chỉ ngang hàng hoặc hơn tí với những hãng khác thôi(tùy khu vực), ko có gì quá nổi trội hẳn trong mảng Nhìn dân dụng. SSB750 dc test đối chiếu với Sony X, Pana Pl G---> Pana đứng sau cùng về tính năng và hiệu năng, Sony&SS ngang nhau. Nguồn(lên Google mà search).

- Trước mắt là tôi xin lỗi bác vì xưng hô mày tao trong diễn đàn. Điều này không nên.
- Thứ 2, bác nên biết điều này: càng ít tuổi đồng nghĩa với xiền ít, phải chắt bóp (trừ thành phần nhà giàu, công tử bột mà đã là thành phần công tử bột họ không bao giờ động vào cái nghe nhìn này). Do đó, họ BẮT BUỘC phải tìm hiểu sâu về vấn đề mua cái gì với giá hợp lý nhất. Do vậy mà bác nói những người ít tuổi không chịu học hỏi là SAI.
- Thứ 3, vốn tiếng Anh của em còn hạn chế nên em search google cũng không dịch được nên em không dám tranh luận về mặt điều tra Plasma và LCD ai nhiều phiếu hơn.
@Chủ thớt: Về t/hợp của bác, vì bác xem chương trình truyền hình nhiều thì nên mua LCD cho nó đỡ tốn điện. Cuối tháng nhìn hóa đơn đỡ chóng mặt

Chỉnh sửa lần cuối:

com930

Member

Tôi là người thực tế, nói thật tôi cũng là saler cho mấy S.thị điện máy rồi, về quan điểm cá nhân mà nói thì tôi cực kì ko thích TV Plasma, bất kể là của hãng nào vì trông chúng thấy quê vãi lúa, hình thì xem TV ở VN quá tầm thường, màu sác tối, cảm giác hình bị lì, màu sắc ko tươi, đã thế lại còn vừa nặng, vừa nóng, vừa tốn điện--->Bựa.

Sở dĩ mọi ng trên 4r này vẫn còn cổ vũ cho Plasma(nhất là Pana), theo tôi nghĩ là vì:

1.Bị cái giá rẻ + inch to nó ám vào đầu(bệnh thâm căn cố đế của ng VN).

2.Bị ảnh hưởng bởi tâm lí đám đông(A dua a tòng) nghe hơi nồi chõ thấy bảo hay cũng nói hay mà chả biết vì sao? Nghe lắm, đọc nhiều rồi là loạn đầu, hành động bất tuân ý chí.

3. Kiến thức yếu(cả về kỹ thuật lẫn xã hội) nên ko có lập trường và ko đủ khả năng để phân tích vấn đề, đã thế lại còn ko chịu tìm hiểu mà lại đợi ăn sẵn.

4. vì thích đú nên sẵn sàng nhắm mắt làm liều.

Em chịu bác thật. Em viết được một đoạn để trả lời bài của bác, tự dưng giật mình không biết viết để làm gì, nên xóa đi. Em thích nhất câu của bác về những người trên 4rum này dùng Plasma:

"Kiến thức yếu(cả về kỹ thuật lẫn xã hội) nên ko có lập trường và ko đủ khả năng để phân tích vấn đề, đã thế lại còn ko chịu tìm hiểu mà lại đợi ăn sẵn."

Em là thằng trẻ tuổi, ít tiền, thiếu kiến thức, tiếng Anh yếu nên search google cũng chẳng hiểu hết được ngụ ý văn phong của các Editor nước ngoài nên thôi. Không dám có ý kiến. Chúc bác sức khỏe |-)

À, em quên mất, em đang dùng Plasma X10 %-(. Cái bọn nước ngoài (như www.avforums.com) nó cũng rỗi hơi lắm bác ạ, có mỗi con Plasma X10 bọ mà nó bỏ ra đến hơn 150 trang 4rum để nói, điên không chịu được, đúng là bọn nhàn cư vi bất thiện :)|

Chỉnh sửa lần cuối:

meomatto

Active Member

Tôi đã thể hiện quan điểm và đã nói ko tranh luận với các bạn về phần Nhìn nữa vì tôi đã hoàn thành rồi, tiền thì cũng xót lắm nhưng đối với hàng Điện tử thì câu "Đắt xắt ra miếng" là hoàn toàn chính xác mặc dù ranh giới ko rõ ràng lắm. Các bạn tưởng tôi Công tử nhà giàu à?--->Sai. Quan điểm của tôi là: Tôi ko dùng Plasma vì cùng giá tiền đã có LCD tương ứng. Và tôi hành động theo chính tôi chứ ko phải bị ảnh hưởng quá nhiều vào ai khác.
@Nếu đã là người trẻ thì sao ko chịu theo cái mới hả? Tôi cũng trẻ và tôi sẽ theo cái mới!
@Sao các bạn vẫn cay cú với tôi thế nhỉ--->quá buồn cười. Tôi chả thấy Admin nào lên tiếng mà toàn các bạn ở đâu ý.
@Các bạn thất nghiệp à mà suốt ngày ở nhà xem phim?---> Vậy chắc chắn là xem TV nhiều hơn chứ---> Tôi chon LCD vì xem truyền hình đẹp hơn + giá tiền tương đương + ít tốn điện hơn.
@Muốn tham khảo thì vào 1 VD là: Cnet.com nhé! Ko biết dịch thì dùng Google dịch tạm là đủ hiểu rồi. Nếu vẫn ko hiểu hay cố tình ko hiểu thì xem lại trình độ nhé!
@nếu vẫn muốn mua Plasma thì cứ thế mà mua, việc gì phải lăn tăn vớ vẩn cho nó rách việc--->Tôi thấy các bạn hơi rách việc đấy!
@Tôi đã và đang làm tại các Siêu thị Điện máy và đã bán quá nhiều TV cho khách hàng--->có kết luận là Plasma mãi mãi là công nghệ cũ, bất kể là dòng gì, hãng nào. Phàm là cũ thì ko thể hơn mới dc rồi, có chăng chỉ bằng trong 1 số trường hợp nhất định mà thôi.
Xin phép mọi người, tôi kết thúc vấn đề này tại đây!

skywalker

Không biết các bạn thế nào chứ trước khi mua con plasma, tớ đã đọc nát tất cả những cái tìm được về 2 công nghệ LCD & Plasma. Đại khái là thằng nào cũng có điểm mạnh, yếu. Về cơ bản thì điểm mạnh của LCD là tính kinh tế & design. Điểm mạnh của plasma là chất lượng hình ảnh. LCD của Samsung phải nói là thiết kế tuyệt vời, rất đẹp, nhưng khi xem phim, các bác nhìn vào cái khung hay phần bên trong cái khung ấy? Tuy nhiên đọc review trên mạng thì cũng 50/50 thôi. Lúc ra hàng, để em X10 cạnh LCD SS 40" đời 2009, full HD, thấy hình ảnh của X10 đẹp hơn hẳn nên tớ mới hạ quyết tâm.

Meomatto có vẻ hơi cực đoan, điều duy nhất mà bạn này đúng là mọi người nên có "point of view". Tớ mua con plasma cách đây gần 3 tháng, từ đó đến giờ tớ dành thời gian enjoy đống phim HD trên con hàng này. Trước khi mua thì vào đây suốt, đến hôm nay mới vào lại vì có mail báo pm message rủ vào tranh luận ở topic này.

Mời các bác tiếp tục.

Tôi đã thể hiện quan điểm và đã nói ko tranh luận với các bạn về phần Nhìn nữa vì tôi đã hoàn thành rồi, tiền thì cũng xót lắm nhưng đối với hàng Điện tử thì câu "Đắt xắt ra miếng" là hoàn toàn chính xác mặc dù ranh giới ko rõ ràng lắm. Các bạn tưởng tôi Công tử nhà giàu à?--->Sai. Quan điểm của tôi là: Tôi ko dùng Plasma vì cùng giá tiền đã có LCD tương ứng. Và tôi hành động theo chính tôi chứ ko phải bị ảnh hưởng quá nhiều vào ai khác.
@Nếu đã là người trẻ thì sao ko chịu theo cái mới hả? Tôi cũng trẻ và tôi sẽ theo cái mới!
@Sao các bạn vẫn cay cú với tôi thế nhỉ--->quá buồn cười. Tôi chả thấy Admin nào lên tiếng mà toàn các bạn ở đâu ý.
@Các bạn thất nghiệp à mà suốt ngày ở nhà xem phim?---> Vậy chắc chắn là xem TV nhiều hơn chứ---> Tôi chon LCD vì xem truyền hình đẹp hơn + giá tiền tương đương + ít tốn điện hơn.
@Muốn tham khảo thì vào 1 VD là: Cnet.com nhé! Ko biết dịch thì dùng Google dịch tạm là đủ hiểu rồi. Nếu vẫn ko hiểu hay cố tình ko hiểu thì xem lại trình độ nhé!
@nếu vẫn muốn mua Plasma thì cứ thế mà mua, việc gì phải lăn tăn vớ vẩn cho nó rách việc--->Tôi thấy các bạn hơi rách việc đấy!
@Tôi đã và đang làm tại các Siêu thị Điện máy và đã bán quá nhiều TV cho khách hàng--->có kết luận là Plasma mãi mãi là công nghệ cũ, bất kể là dòng gì, hãng nào. Phàm là cũ thì ko thể hơn mới dc rồi, có chăng chỉ bằng trong 1 số trường hợp nhất định mà thôi.

Chỉ cần thế này cũng đủ nói lên tất cả. Đọc các bài từ đầu của bác đến giờ rút ra 1 câu kết luận là bác đứng trên quan điểm của 1 ông SALES không hơn không kém. Quan điểm của mấy ông sales là phàm những cái gì mang lại lợi nhuận cao thì ta làm. Thực ra quan điểm công nghệ cũ luôn không bằng công nghệ mới không hẳn lúc nào cũng đúng đâu bác nhé, có những thứ mà công nghệ mới còn phải học hỏi và bắt chước công nghệ cũ dài dài đó bác. Rảnh rang em sẽ trình bày cho bác biết thế nào là những thứ được gọi là "công nghệ cũ đã đang tồn tại" :-h

PS nhân chuyện nói về công nghệ cũ và công nghệ mới, có mấy so sánh để ông meomatto kiểm nghiệm thực tế, quan điểm này hoàn toàn là quan điểm cá nhân.
1. Về công nghệ âm thanh
- Ampli Tube >< Ampli digital : hiển nhiên rõ ràng 1 bên công nghệ có trước hàng thế kỷ, hao điện, nóng, hiệu suất thấp, công suất thâp...vậy mà âm thanh do những bóng điện tử mang lại quyến rũ lòng người đến thế. Mượt mà sâu lắng mà đến nay các ampli bán dẫn, ampli số hiện đại vẫn theo đuổi để có được chất âm của những bóng điện tử xưa cũ.
- Công nghệ ClassA >< công nghệ Class D : Class D là công nghệ số mới nhất nhưng đừng hỏi tại sao vẫn cố theo đuổi chất lượng của ClassA, mặc dù ClassA nóng, hao điện, hiệu suất thấp.
- Đầu đĩa than >< đầu đĩa CD : thực tế chất lượng âm thanh của CD còn lâu mới theo được chất lượng của các đĩa nhựa LP, mặc dù LP ko bền, tuổi thọ thấp...
2. Công nghệ hình ảnh.
- Máy chiếu phim nhựa >< đầu Bluray hiện đại : hiển nhiên công nghệ phim nhựa có trước hàng thế kỷ vẫn ko có đối thủ.
- Máy ảnh phim khổ lớn >< máy số hiện đại : chất ảnh của phim vẫn có gì đó khiến máy số phải ngước nhìn, dù khó bảo quản, tốn phim...

Rõ ràng khi kỹ thuật đã đạt đến trình độ nghệ thuật thì không có khái niệm công nghệ cũ, mới. Để đạt được chất lượng cao ở 1 tiêu chí nào đó, người ta phải hy sinh những yếu tố khác như hao, nóng...và nhiều vấn đề khác.
Vài lời cho bác meomatto ngẫm nghĩ, thế giới vẫn nhỏ bé lắm đó bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

chuate

Member

phần em thì em thấy pana X10S xem phim hay cable đều tốt hơn tất cả các LCD SS từ cấp thấp cho đến series B650 40". em chưa thấy thằng LCD SS nào qua mặt được thằng pana X10s gần như là tất cả các góc độ.

em vote +1 cho pana X10S (nhà em con CRT pana mua từ năm 1995 đến giờ xem vẫn rất đẹp chưa bao giờ phải sửa chữa gì cả, em lại có lí do để vote thêm cho pana). hết !

empty

Chỉ tiếc con này không FULL HD nhỉ ;))

anhsay

platma tốn điện mà chấu Âu đang khai tử, tốt nhất cứ dùng LCD cho dùng, tiền nào của ấy, bác ko nên tiếc

freeman1

Member

Em cũng xin vote 1 cái cho Pana vì em đang dùng 1 em pana mà. Có j mong các bác bỏ quá chp thăng em nhé.

rongcanlc

Well-Known Member

Chỉ cần thế này cũng đủ nói lên tất cả. Đọc các bài từ đầu của bác đến giờ rút ra 1 câu kết luận là bác đứng trên quan điểm của 1 ông SALES không hơn không kém. Quan điểm của mấy ông sales là phàm những cái gì mang lại lợi nhuận cao thì ta làm. Thực ra quan điểm công nghệ cũ luôn không bằng công nghệ mới không hẳn lúc nào cũng đúng đâu bác nhé, có những thứ mà công nghệ mới còn phải học hỏi và bắt chước công nghệ cũ dài dài đó bác. Rảnh rang em sẽ trình bày cho bác biết thế nào là những thứ được gọi là "công nghệ cũ đã đang tồn tại" :-h

PS nhân chuyện nói về công nghệ cũ và công nghệ mới, có mấy so sánh để ông meomatto kiểm nghiệm thực tế, quan điểm này hoàn toàn là quan điểm cá nhân.
1. Về công nghệ âm thanh
- Ampli Tube >< Ampli digital : hiển nhiên rõ ràng 1 bên công nghệ có trước hàng thế kỷ, hao điện, nóng, hiệu suất thấp, công suất thâp...vậy mà âm thanh do những bóng điện tử mang lại quyến rũ lòng người đến thế. Mượt mà sâu lắng mà đến nay các ampli bán dẫn, ampli số hiện đại vẫn theo đuổi để có được chất âm của những bóng điện tử xưa cũ.
- Công nghệ ClassA >< công nghệ Class D : Class D là công nghệ số mới nhất nhưng đừng hỏi tại sao vẫn cố theo đuổi chất lượng của ClassA, mặc dù ClassA nóng, hao điện, hiệu suất thấp.
- Đầu đĩa than >< đầu đĩa CD : thực tế chất lượng âm thanh của CD còn lâu mới theo được chất lượng của các đĩa nhựa LP, mặc dù LP ko bền, tuổi thọ thấp...
2. Công nghệ hình ảnh.
- Máy chiếu phim nhựa >< đầu Bluray hiện đại : hiển nhiên công nghệ phim nhựa có trước hàng thế kỷ vẫn ko có đối thủ.
- Máy ảnh phim khổ lớn >< máy số hiện đại : chất ảnh của phim vẫn có gì đó khiến máy số phải ngước nhìn, dù khó bảo quản, tốn phim...

Rõ ràng khi kỹ thuật đã đạt đến trình độ nghệ thuật thì không có khái niệm công nghệ cũ, mới. Để đạt được chất lượng cao ở 1 tiêu chí nào đó, người ta phải hy sinh những yếu tố khác như hao, nóng...và nhiều vấn đề khác.
Vài lời cho bác meomatto ngẫm nghĩ, thế giới vẫn nhỏ bé lắm đó bác!
Em cũng chỉ có 1 câu thôi ,dù nó hay hơn chăng nữa mà tốn điện và xấu là em vứt %-(,huống hồ em không bao giờ thích xài đồ cũ ,công nghệ cũ lại càng không [-( ,nhìn mấy đồ công nghệ cũ xấu òm :-q ,vậy nên bác PR cho đồ cũ kệ bác ,em cứ đồ mới em xài ;))
P/s : ngoài lề 1 chút ,em cũng đặc ghét đồ gỗ đánh vecni ,,nhìn mà muốn b-( ,ngồi mấy cái ghế đó thấy mình già đi chục tuổi :mad: ,chỉ thích mấy cái nhà kiểu dáng hiện đại thôi ;;)
Ủng hộ 2 câu này ,các câu còn lại không bình luận ,anh em bớt nóng đi nào
@Tôi đã và đang làm tại các Siêu thị Điện máy và đã bán quá nhiều TV cho khách hàng--->có kết luận là Plasma mãi mãi là công nghệ cũ (câu này em chỉ đồng ý đến đây thôi )

Chỉnh sửa lần cuối:

Mountain

Member

-bác rồng cận thức khuy gớm nhỉ.
Tuôỉ trẻ có cái gì mơí thì theo nhưng phải biết chọn lọc không thì chết bác ơi.

rongcanlc

Well-Known Member

-bác rồng cận thức khuy gớm nhỉ.
Tuôỉ trẻ có cái gì mơí thì theo nhưng phải biết chọn lọc không thì chết bác ơi.
bổ sung thêm 1 lời vàng ngọc của bác nữa ,mà em không chỉ là rồng cận nhé ,mà là rồng cận + rồng cạn >:D<,ý mà sao bác biết em là rồng cận ,chết em,lộ hàng rồi 8-|

tranthanh2605

Ban nen chon LCD vi hinh anh min hon Plasma, ve lau dai lai tiet kiem dien. Hien tai LCD hieu Panasonic va LG la coi Cap tot nhat, Samsung thi bao hanh tot nhung chat luong e lam.
Voi so tien do ban nen mua LCD LG 42" model 42LF35 hoac Panasonic 37" model 37X15, 37LZ80.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên