[Tư vấn] Nên dùng DUNE HD TV (102 hoặc 303D) hay Android box (4k)

Chọn Dune HD TV hay Android box

• Dune HD TV (102 or 303D)

Số phiếu: 49 55.7%
  • Android box (4k)

Số phiếu: 39 44.3%

• Số lượng người bầu chọn
    88

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Nên dùng DUNE HD TV (102 hoặc 303D) hay Android box (4k)

DUNE không biết bao giờ làm được thế này. Sau này có $ mình cũng sẽ tìm đến AB thôi. Niềm vui của mình là bóng đá mà

Muốn thì nó streaming 1080P luôn, nét căng, quan trọng là mạng cỡ nào thôi.

giomua

Well-Known Member

lúc trước em dùng chảo : hack, crack, axit ... loạn xà ngầu cả lên. tồn biết bao nhiêu tiền. xem cũng ko ổn định, giờ thì nghe đâu skynet đã ổn định. nhưng em thì mệt nên nghĩ. đang coi nó dừng 1 cái, mất cái hứng. làm cái k+HD cho lành, cái thời gian suy nghĩ hack crack, tìm tòi để suy nghĩ kiếm tiền thì tốt hơn. AB cũng coi chẳng khá đâu, cũng đâu vào đấy thôi
Không kham nổi cái trò bựa của bọn K+ nên mình chia tay nó rồi

meocon

Well-Known Member

BỮa ráp đầu DUNE 102 cho khách , khách mở mình xem K+ vừa lắp , tín hiệu ghi thông báo toàn là SD , chỉ < 5 kênh là HD . Mà kênh ko hấp dẫn .

Đôrêmi

Moderator

Bác Bính vẫn chưa chọn lựa được con nào à, bác phải mua con nào phù hợp với con tivi 4K nhà bác đó nhé :D :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Nếu chơi 4K thì bác dùng Himedia Q10iv là hợp lý nhất. Còn xem bóng đá thì lựa chọn K+ đỡ mệt đầu. Xu thế bây h ngươi dùng chọn AB nhiều hơn vì các tính năng online

binhhc

Moderator

Bác Bính vẫn chưa chọn lựa được con nào à, bác phải mua con nào phù hợp với con tivi 4K nhà bác đó nhé :D :D
Kế hoạch 5............tháng mà! :D
Cơ bản là đợi obama sang thăm :p

giomua

Well-Known Member

Nếu chơi 4K thì bác dùng Himedia Q10iv là hợp lý nhất. Còn xem bóng đá thì lựa chọn K+ đỡ mệt đầu. Xu thế bây h ngươi dùng chọn AB nhiều hơn vì các tính năng online
Sao em lại mệt với K+ vì bóng đá đây này. Hai năm nay nó với thằng VTVCab chơi trò: K+ nó ưu tiên chọn trận đấu có Real hoặc Barcelona để độc quyền, trận kia để cho VTVCab. Thế nên có tuần muốn xem Barcelona trên K+ lại không được vì VTVcab nó phát trên BĐTV HD hoặc TTTV HD. Lại lọ mọ lên mạng xem online, cay lắm

binhhc

Moderator

Bác bớt một tháng lương ra có mà sắm vài cái vẫn chưa hết ấy chứ
Gì mà cứ tưởng tượng thế! Một cái mà vẫn còn phải đợi chờ đây. :D

dungtoandung

Well-Known Member

Em chỉ để xem phim online qua Xbmc và duyệt web nên mua cái gì ạ?
Em đang dùng vidon box và X5 rồi nhưng duyệt web hay bị out dù đã root và gỡ gần như mọi app không cần thiết, free ram thương 500 mb mà duêtj web vẫn bị out

phithien

Well-Known Member

Em chỉ để xem phim online qua Xbmc và duyệt web nên mua cái gì ạ?
Em đang dùng vidon box và X5 rồi nhưng duyệt web hay bị out dù đã root và gỡ gần như mọi app không cần thiết, free ram thương 500 mb mà duêtj web vẫn bị out
Mua cái laptop hay cái htpc chạy xbmc với duyệt web vô đối. Trên đời này chẳng có cái android box nào dùng đọc báo ngon đâu. cứ lag lag như xài cái cpu pentium 4.

binhhc

Moderator

Mua cái laptop hay cái htpc chạy xbmc với duyệt web vô đối. Trên đời này chẳng có cái android box nào dùng đọc báo ngon đâu. cứ lag lag như xài cái cpu pentium 4.
Duyệt Web trên Android Box thì chưa để ý kỹ, chứ còn trên SmartTV thì chuối khủng khiếp (đã test trên TV SONY và LG) :D
Mấy con DUNE TV chắc cũng tương tự thôi nhỉ?

haidangcam

Member

Duyệt Web trên Android Box thì chưa để ý kỹ, chứ còn trên SmartTV thì chuối khủng khiếp (đã test trên TV SONY và LG) :D

Có bao giờ duyệt web trên dune đâu bác, trên android box còn may ra

dungtoandung

Well-Known Member

Bác đang dùng Raspberry pi , nếu chỉ XBMC và web đọc báo có trơn tru không? Hiện nay nên mua Raspberrt Pi đời nào ?

phithien

Well-Known Member

Bác đang dùng Raspberry pi , nếu chỉ XBMC và web đọc báo có trơn tru không? Hiện nay nên mua Raspberrt Pi đời nào ?
Em đọc báo bằng laptop, Table. chứ có bao giờ dám đọc trên android box, dune, Rasp vì tính hơi nóng, ko khéo tổn hại đồ đạc :D . Trước dùng XBMC trên rasp, thấy cũng ok lắm( coi offline nhé, em ko mê addon). Mà sao bác lại nghĩ tới chuyện đọc báo trên cái tivi, em thấy nó chán lắm. dù android box có xài chip 16 hay 64 lõi, nhưng đọc trên tivi cũng ko hợp
Hiện nay Rasp mới ra Rasp 2. cấu hình lõi tứ. giá cái Main chỉ 1 triệu thôi

meocon

Well-Known Member

DUNE ko tài nào duyệt web dc , bữa vô duyệt thử , ôi thôi :(

alibaba1978

Well-Known Member

Em xài 4 Hd player: Dune - 3 cái, Oppo 1 cái. và khoảng 10 android box. AB có thể hơn hd player về đa năng: chơi game, có xbmc để cài thêm các addon coi tv, phim. Chất lượng hình ảnh thì chán đời. và chắc chắn bố mẹ về hưu ko dùng nổi.
Hd player Oppo hình ảnh rất đẹp(chắc thua oppo) nhưng Remote, với trình điều khiển cũng ko hay bằng Dune. Dune là ổn định nhất, dễ dùng, già như trẻ đều dùng tốt. ít treo, ổn định trong thời gian dài. ông già xem phim tàu cả ngày cũng ko sao

em cũng có ý kiến như bác, trc đây dùng cũng tương đối nhiều các loại hd player và AB nhưng vẫn thấy dune là ok nhất chinh phục mình bằng chất lượng độ bền và sự tiện dụng, sau này theo đà tiến công nghệ dune ra sản phẩm mới thì em ủng hộ thôi chứ ko lăn tăn loại nào nữa

Bên trên