(Tư vấn nghe nhạc qua PC: DAC + loa bookself)

uservnn

Member
e là newbie mới cần tư vấn bộ âm thanh nghe qua Pc. phòng ngủ rộng tầm 15m2.
nhờ các bác tư vấn giúp nên mua dàn mini hay mua loa bookself + dac cắm qua PC được ạ. có bộ loa nhỏ nào phối ghép với DAC vừa túi tiền nghe ổn ạ, e nghe tạp các thể loại :))
dự kiến kinh phí tầm 12-15trieu ạ! e cám ơn!
Denon D-M39 04.jpg

tml3nr

Moderator
e là newbie mới cần tư vấn bộ âm thanh nghe qua Pc. phòng ngủ rộng tầm 15m2.
nhờ các bác tư vấn giúp nên mua dàn mini hay mua loa bookself + dac cắm qua PC được ạ. có bộ loa nhỏ nào phối ghép với DAC vừa túi tiền nghe ổn ạ, e nghe tạp các thể loại :))
dự kiến kinh phí tầm 12-15trieu ạ! e cám ơn! View attachment 277353
Anh xem thử thớt này ạ:

http://www.hdvietnam.com/threads/ho...-latop-acoustic-energy-eago-3-va-dac.1353956/

Black Dragon

Well-Known Member
Bác ơi đó mới mỗi loa thui ạ, e nghe qua Pc cần thêm Dac hay Ampli gì ghép thêm được ạ. saigonhd e thấy đang bán Dac gì Denon mà có cả bluetooth tầm hơn 10trieu phải không ạ?
Klipsch The Sixes đã tích hợp Ampli vào loa rồi mà bác? Bác xem cái hình mặt sau :
Ngoài Bluetooth, The Sixes có cổng RCA (kết nối CD, đầu đĩa than ... - nếu dùng đĩa than gạt nút qua Phono và ngược lại), cổng Optical, cổng USB-B (Kết nối máy tính) ...
Mặt trước có nút để chọn Source, tắt mở và Volume :

hoamitru

Member
E này k có cổng đồng trục Co ax để nối từ DAC lên ạ? Bác check giùm e vói ạ!

thanhonap

Mihf đang dùng cd marant và amly marant 2240B giờ muốn dùng thêm DAC để nghe nhạc vàng qua laptop. Xin hỏi nên dùng DAC của marant hay hãng khác ạ

quangtuong

Banned
Mihf đang dùng cd marant và amly marant 2240B giờ muốn dùng thêm DAC để nghe nhạc vàng qua laptop. Xin hỏi nên dùng DAC của marant hay hãng khác ạ
Nếu dùng laptop phát thì bác nhớ tìm DAC có cổng USB nhé .
Nhạc vàng thì mua marantz là đúng bài rồi :p

dauyqn

Em làm bộ Dac + Amp FX audio D802, cùng với loa Acountics Energy 301nghe ổn không các bác. Nguồn PC. Thanks các bác.

Loa.vn

Member
nhu cầu này anh tham khảo mẫu Edifier S880DB này có tích hợp DAC chơi 192khz bên trong ngoài ra có cả chơi không dây bluetooth nữa

Bên trên