Tư vấn nghe nhạc và xem phim!

cubi3333

Member
Chào toàn thể các bác! E đang muốn thêm 1 trải nghiệm về phim ảnh, chảng là e vừa mới lấy e tivi 55' 4k. Hiện e đang có sẵn bộ nghe 2 kênh và e muốn tận dụng loa usher s520 làm loa front, giờ e muốn mua thêm amply xem phim 4k và bộ loa center cộng loa SURROUND để giải trí phim ảnh. Kinh phí thì e có tầm 15 củ, e mong muốn các bác trên đây tư vấn giúp em 1 lựa chọn hợp ví tiền. Amply thì e đang ngó denon x1300, còn center và surround thì e chưa biết chọn. Cảm ơn các bác nhiều!

tml3nr

Moderator
Theo ngu ý của em thì với kinh phí đó, anh nên mua một bộ 5.1 all in one. Bộ 2 kênh cứ để riêng đừng nhập lại.

Chạy theo đồ rời rất cực và tốn kém. Sau khi phần âm thanh tạm ổn, thường lúc đó mình mới có thời gian nhìn lại tổng thể. Thì hỡi ơi mỗi món một màu, một kiểu :D

cubi3333

Member
Theo ngu ý của em thì với kinh phí đó, anh nên mua một bộ 5.1 all in one. Bộ 2 kênh cứ để riêng đừng nhập lại.

Chạy theo đồ rời rất cực và tốn kém. Sau khi phần âm thanh tạm ổn, thường lúc đó mình mới có thời gian nhìn lại tổng thể. Thì hỡi ơi mỗi món một màu, một kiểu :D
Cảm ơn bác đã quan tâm. E thì cứ lăn tăn bộ như bác tư vấn liệu có nhanh chán không. Vì e tính tài chính chưa đủ nên ấp ủ dần dần nên bối rối...nhà e chung cư...phong nghe có thể nói là k hợp bộ bác tư vấn. E nghĩ thê k biêt đúng không, bác nào kinh nghiệm góp e tý ý...e cảm ơn ạ

tml3nr

Moderator
Cảm ơn bác đã quan tâm. E thì cứ lăn tăn bộ như bác tư vấn liệu có nhanh chán không. Vì e tính tài chính chưa đủ nên ấp ủ dần dần nên bối rối...nhà e chung cư...phong nghe có thể nói là k hợp bộ bác tư vấn. E nghĩ thê k biêt đúng không, bác nào kinh nghiệm góp e tý ý...e cảm ơn ạ
Bộ AIO không hợp với nhà chung cư là sao ạ? Ý của anh là sợ nó không đủ công suất?

Chỉnh sửa lần cuối:

cubi3333

Member
Cảm ơn các bác đã tư vấn cho em. Ý e là phòng khách e chung cư nó thông bếp, thông phòng ngủ nữa...bộ AIO e sợ nó k hay lại loay hoay nâng cấp. Cả nhà e có 54m2 nên phòng khách bé....lại thêm 1 bộ xem phim riêng nữa e sợ khó kê đặt loa nên e mới nghĩ tận dụng loa usher s520 làm front.

Audio VIP

Active Member
Chào toàn thể các bác! E đang muốn thêm 1 trải nghiệm về phim ảnh, chảng là e vừa mới lấy e tivi 55' 4k. Hiện e đang có sẵn bộ nghe 2 kênh và e muốn tận dụng loa usher s520 làm loa front, giờ e muốn mua thêm amply xem phim 4k và bộ loa center cộng loa SURROUND để giải trí phim ảnh. Kinh phí thì e có tầm 15 củ, e mong muốn các bác trên đây tư vấn giúp em 1 lựa chọn hợp ví tiền. Amply thì e đang ngó denon x1300, còn center và surround thì e chưa biết chọn. Cảm ơn các bác nhiều!
Bác mua âm ly rời , bác chọn 1300w là ok rồi . đừng nghép dàn AIO , sau này đổi loa rất khó hoặc nâng cấp cũng khó . nếu chơi nên chọn dàn rới mua . bác nghe nhạc 2 kênh nếu nghe qua AVR thì nhạc nghe không hay bằng 2 cân nha bác .
bác cần mua 1 CẶP SROUND , 1 CENTER , 1 SUB .

Hientt28

Active Member
Cảm ơn các bác đã tư vấn cho em. Ý e là phòng khách e chung cư nó thông bếp, thông phòng ngủ nữa...bộ AIO e sợ nó k hay lại loay hoay nâng cấp. Cả nhà e có 54m2 nên phòng khách bé....lại thêm 1 bộ xem phim riêng nữa e sợ khó kê đặt loa nên e mới nghĩ tận dụng loa usher s520 làm front.
Nếu có nhu cầu nâng cấp bác nên mua rời từng món nâng cấp dễ hơn và nếu kinh phí hạn hẹp mà muốn tiết kiệm nên đầu tư từng món 1 tuy chậm nhưng sẽ dc bộ ưng ý hơn

lacthien81

Active Member
phòng nhỏ thì mình chơi dàn nhỏ thôi, mua dàn lớn cũng chẳn có mở hết công suất đâu, lắp ghép nhiều thứ không đồng bộ sẽ không có hiệu quả, sẽ tốn kém khi đổi qua đổi lại.

ngdhieu

Well-Known Member

Mình cũng nhất trí giải pháp AVR rời bác nghĩ ban đầu.
bộ 3 loa Center & Surround các cửa hàng đều có bán, bác cứ chọn bộ nào kích thước và màu sắc phù hợp nội thất phòng nghe là được. Tầm 3tr là có 1 bộ đủ xài rồi. Tiền còn lại mua 1 cái sub điện.
Quan trọng nhất khi lắp đặt là việc cân chỉnh lần đầu tiên bác ạ. Đặt Micro set-up của AVR vào vị trí ngồi nghe rồi chạy chương trình cân chỉnh nhé.
Nếu bác ở HN có thể ghé Tântân Audio bán nhiều đồ cũ.
Nếu ở TPHCM thì ghé siêu thị điện máy hoặc các shop trong khu thương mại HDVN mua bộ Jamo là ngon.

cubi3333

Member
Cảm ơn các bác đã tư vấn...e tính ghép ussher s520 làm front với denon x1300 và
SURROUND JAMO 622 và center jamo 62 như thế vừa đủ 15tr còn sub thì e nâng cấp sau được không các bác?

cubi3333

Member
ONKYO SKS 4800 bộ này ghép với nhu cầu như của e có hợp không các bác nhỉ. E thấy nó gọn nhẹ...

lan806

Well-Known Member
Uher 520 em chơi cách đây dăm, bảy năm trước, nói thật là mấy cái receiver bác đang nhắm đến không đánh nổi cặp loa đó đâu. Usher là cặp loa hay nhưng khó chọn đồ đánh.

ngdhieu

Well-Known Member
Uher 520 em chơi cách đây dăm, bảy năm trước, nói thật là mấy cái receiver bác đang nhắm đến không đánh nổi cặp loa đó đâu. Usher là cặp loa hay nhưng khó chọn đồ đánh.

Usher ngồi gần (1~1,5m) nghe ngon mà bác?
Chắc bác ngồi xa loa quá nên amp đánh không nổi thôi chứ nhỉ?

cubi3333

Member
E ghép xem phim mà bác...còn nghe 2 kênh e vẫn đang dùng nad c356 với cd nad 545 để nện usher rồi.

Bên trên