Tư vấn setup dàn xem phim với Denon AVR-X1500H

Chào các bác,

Hiện tại em có ý định xúc dàn xem phim cho phòng ngủ khoảng 25 triệu max, 70% xem phim, 30% nghe nhạc khi rảnh tai, tìm hiểu khoảng 1 tuần nay thì quyết định chọn em Rec AVR-X1500H, còn loa thì nhiều dòng quá, cũng chưa nghe thử bao giờ nên cũng hơi phân vân, trước khi ra showroom nghe thử mình muốn nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp nên dùng loa đi kèm nào.

Xem qua các mẫu thì mình thấy nó hay đi chung với Jamo S426 HCS, S526 HCS, S807 HCS, không biết còn đi với loa nào không.

Phòng ngủ của em khoảng 15m2 nên không cần công suất lớn, nếu có bác nào bán kiêm luôn làm phòng cách âm thì tuyệt vời, cho em cái giá để hôm nay em rước nó về luôn.

happythanh

Active Member
theo em thì bác nên ghép với klipsch đi bác, hay trong tầm giá, nghe nhạc vừa hay mà phim thì xuất sắc, độ nhay cao nên ghép với receiver âm thanh vẫn cho ra đủ lực. còn model nào thì tùy vào $$ của bác.

Cám ơn các bác tư vấn, hôm qua mình qua bên hdradio nghe thử X1500h + Jamo S626 thì phải mở lớn âm thanh mới hay, nghe nhạc quá dở, tiếng bass ù ù, mà phòng nghe thử gấp đôi phòng mình, thay jamo bằng denon sys 2020 thì tạm ổn, xem phim không hay bằng s626 nhưng nghe nhạc theo cảm nhận riêng thì hay hơn. Mình chưa nghe qua Quadral Argentum 4000, chắc phải nghe thử.
Tiện thể cho hỏi các bác cách âm như thế nào ? mình định dùng tường thạch cao làm 1 nhỏ cách tường khoảng 1->5cm, không biết có ổn không.

theo em thì bác nên ghép với klipsch đi bác, hay trong tầm giá, nghe nhạc vừa hay mà phim thì xuất sắc, độ nhay cao nên ghép với receiver âm thanh vẫn cho ra đủ lực. còn model nào thì tùy vào $$ của bác.
Model nào bác, cho mình vài ví dụ đi.

Black Dragon

Well-Known Member
Web hình như sai giá, web của bác thì cập nhật lại nhé.:D. Chắc phải qua showroom nghe thử cái này. Hình như bác làm theo giờ hành chính phải không ?
Mình ưu tiên loa nhỏ hơn nên đang xem xét Quadral Argentum 4000 và denon sys 2020, không biết còn loa nào nhỏ gọn mà giá vừa tầm không các bác ?

- Web không sai giá bác. Tất cả sản phẩm hoặc Combo thì theo giá niêm yết bình thường bên em, còn khuyến mãi thì nằm bên http://khuyenmai.saigonhd.com hết đó bác (Nên bác thấy bên trang chính giá bộ Quadral Argentum 4000 cao nhưng bên trang KM thấp làm bác tưởng ko cập nhật giá :D)
- Ngoài 2 bộ này thì còn một số bộ khác, tuy nhiên theo em thì bác nghe thử bộ Argentum 4000 hay hơn :D

Bên trên