Tư vấn soundcard có Coaxial

babyblue

Well-Known Member
Tình hình là em có soundcard CT1140 có cổng SPDIF chẳng hiểu sao cắm vào Z5500 toàn nhận được Stereo thôi các bác ạ (chỉnh trong driver +Klite +KMP là out SPDIF thì tịt luôn chẳng nghe gì nữa).Mong các bác tư vấn giúp con sound nào có Coaxial để ra 5.1 với (Tầm vài chục nghìn thôi nhé các bác).Thanks mọi người đã giúp đỡ =D> =D>

Ðề: Tư vấn soundcard có Coaxial

Tình hình là em có soundcard CT1140 có cổng SPDIF chẳng hiểu sao cắm vào Z5500 toàn nhận được Stereo thôi các bác ạ (chỉnh trong driver +Klite +KMP là out SPDIF thì tịt luôn chẳng nghe gì nữa).Mong các bác tư vấn giúp con sound nào có Coaxial để ra 5.1 với (Tầm vài chục nghìn thôi nhé các bác).Thanks mọi người đã giúp đỡ =D> =D>

bác này ở trên trời rơi xuống à?làm j có sound card nào vài chục nghìn, sound card có cổng xuất âm thanh KTS theo tôi biết rẻ thì hơn 1tr

phuong210876

Thiết lập phần mềm chuẩn là OK nếu xem bằng K-lite thì đọc bên soft phần mềm ý

tranthuy

Active Member

đúng là tìm cardsound vài chục có spdif thì chắc ko có, thậm chí vài trăm nghìn.

lionking1413

Cho em hỏi ké một chút nha , e, sai main Giga G41MT-ES2L ,nó ghi là co support S/PIDF và em tìm trên main cũng thấy có chân cắm S/PIDF out nhưng trên main nó lại không có cái bracket S/PIDF out vậy anh em chỉ chổ cho em có thể tìm được cái bracket đó hoặc ai có dư có thể nhượng lại cho em không .EM có đọc được trên một diễn đàn có chỉ về cách lam bracket này nhưng em tự nghĩ chắc mình lam cắm vô main chắc nó bốc khói luôn quá .Vì vậy mong mọi người giúp đỡ nha

lionking1413

Cho em hỏi ké một chút nha , e, sai main Giga G41MT-ES2L ,nó ghi là co support S/PIDF và em tìm trên main cũng thấy có chân cắm S/PIDF out nhưng trên main nó lại không có cái bracket S/PIDF out vậy anh em chỉ chổ cho em có thể tìm được cái bracket đó hoặc ai có dư có thể nhượng lại cho em không .EM có đọc được trên một diễn đàn có chỉ về cách lam bracket này nhưng em tự nghĩ chắc mình lam cắm vô main chắc nó bốc khói luôn quá .Vì vậy mong mọi người giúp đỡ nha

lionking1413

lionking1413

lionking1413

sorry do mang chập chờn nên em không biết đã gửi được,mong mọi người thông cảm.Em không biết xóa bài viết như thế nào

babyblue

Well-Known Member

Khoi tìm cái bracket chi cho mệt bác ơi.Sau bao nhiêu ngày tìm mua bracket không được em đạ chơi giải pháp nối Coaxial trực tiếp vào main luôn kết quả là DTS ầm ầm + không tốn 1 xu nào ngoài 1 sợi dây AV
Thanks mọi người đã bỏ time để giải đáp thắc mắc giúp em

lionking1413

Khoi tìm cái bracket chi cho mệt bác ơi.Sau bao nhiêu ngày tìm mua bracket không được em đạ chơi giải pháp nối Coaxial trực tiếp vào main luôn kết quả là DTS ầm ầm + không tốn 1 xu nào ngoài 1 sợi dây AV
Thanks mọi người đã bỏ time để giải đáp thắc mắc giúp em

Bác có thể hướng dẫn cụ thể giùm em luôn không .Nối trực tiếp là sao hả bác ?

babyblue

Well-Known Member

lionking1413

Bài này em cũng đọc rồi,nhưng chắc không khéo tay nên làm thử rồi ma không được .Chắc để chừng nào có dịp chạy ra Nhật Tảo kiếm thử coi có không ,em xai main GiGa có hổ trợ S/PIDF out

babyblue

Well-Known Member

Bài này em cũng đọc rồi,nhưng chắc không khéo tay nên làm thử rồi ma không được .Chắc để chừng nào có dịp chạy ra Nhật Tảo kiếm thử coi có không ,em xai main GiGa có hổ trợ S/PIDF out

Bác chú ý là dây GND nối vào sợi có lõi ở giửa của dây AV,dây SPDIF nối vào dây đồng bọc xung quanh mới đúng nhé.Hôm trước em nối dây sai nó cũng không ra được giống bác đấy

Trong 4rum ta có bác nào có em Onyko SE-80PCI kô ?. Em đang cần em nó để phục vụ nghe nhạc ạ. Em ở HN nếu bác nào có dùng chán rồi thì nhượng lại cho thằng em này đi sau thưởng thức nhé.

Bên trên