tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất.

karaokevod

Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất.

xin lỗi bạn cho mình hỏi ngoài lề chút,có phải anh Hải bạn nói có số đt là 0912132019 nhà ở đường PHẠM HÙNG gần chỗ tòa nhà cao nhất VN không ạ

Vâng đúng rồi bạn à.. tuy nhiên bên mình và bên anh hải là đối tác thôi bạn à... anh ấy thì chuyên về lắp đặt âm thanh còn mình thì chuyên về bên phân phối đầu HDDKTV bạn à

kodvod

Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất.

thừa thì không phải nhưng giờ công nghệ mới đơn giản mà hiệu quả...tôi thấy bon các ban nhạc nhỏ nhỏ chúng nó đi biểu diễn ở các trung tâm thương mại các nơi công cộng trong thành phố...đồ nghề gọn nhẹ mà hay thật...ko cồng kềnh..4 quả loa với 1 quả sub với 1 cái tủ nhỏ nhỏ xinh xinh thế là ầm ầm mà chất lượng ! nhưng phải công nhân chúng nó chơi toàn hàng thật ..cái mic của senheisser hay shure mình xem giá trong cửa hàng cũng toàn trên ngàn eu. ở vn công nhân rẻ hay là bọn tây bán bip mình ko biết !
Chắc bạn biết nhiều về thiết bị, bạn có thể vui lòng phân tích tính năng, độ hay của thiết bị được ko. và tại sao người ta lại sản xuất ra thiết bị đó được không.
bạn bảo thừa thiết bị khi ở trong nhà ----- theo bạn thừa thiết bị nào, và tại sao lại thừa.
còn ở ngoài trời thiếu thiết bị ----- theo bạn thiếu thiết bị gì. chức năng nó ra làm sao, nhiệm vụ., và hay ở chỗ nào.
ý mình là học hỏi kinh nghiệm thôi

igiavn

Vâng đúng rồi bạn à.. tuy nhiên bên mình và bên anh hải là đối tác thôi bạn à... anh ấy thì chuyên về lắp đặt âm thanh còn mình thì chuyên về bên phân phối đầu HDDKTV bạn à
Sao anh aays báo giá cao hơn web của bạn vậy nhỉ,chênh nhau cao quá hơn 2M

igiavn

Em xin giới thiệu hệ thống phòng máy và hệ thống âm thanh chuyên nghiệp dành riêng cho kinh doanh karaoke
bao gồm các thiết bị chính
01 loa sub B&w Bass 30cm.
01 Đôi loa 301 seri III
01 đôi BMB 252
02 Míc sóng UGX9 - ( cắm 4 con míc là bị rú ầm lên ạ, lên chỉ cắm 1 trong 2 loại ạ )
01 ECO - Smake ( tạo vang mix)
01 REV Yamaha REV 100 ( con này em để tạo hiệu ứng mix ạ )
01 Compressor DBX 266Xl ( con này em để nén âm " nếu đầu vào bé nó sẽ tự kích lên và to quá nó sẽ tự hạ thấp,cắt hết các tiếng ù của loa và tiếng lạ khác )
01 EQ 231 Yamaha 64 band 2 chanel ( con này lọc cả nhạc cả mix ạ )
01 EQ 32 band Yamaha con này nhiệm vụ lọc nhạc ạ
01 con crosover ( con này em phân loa mỗi con đánh 1 kiểu ạ )
01 đầu HDD VODKTV jukebox -KTV HD( phát nhạc ạ )
01 jaguar 203N Núm béo vang liền Hoặc con jaguar 2010 hàng xịn ( con này chỉ để lấy tín hiệu ạ )
01 Côg suất Xp 3500 Yamaha ( phòng to thì dùng xp 7500 )

hình ảnh đây ạ
View attachment 43786

View attachment 43787
Nếu bác nào muốn tham khảo hệ thống có thể ghé qua KARAOKE VOD ,VOD KARAOKE , JUKEBOX , KOD KARAOKE , JUKEKTV He thong karaoke hang dau tai Viet Na hoặc alo cho em để em tư vấn thêm ạ
Mr : Thành ; 093.22.99.880
bộ này khoảng bao nhiêu vậy?bác pm em vào [email protected] nhé

H 9999

Active Member

Chắc bạn biết nhiều về thiết bị, bạn có thể vui lòng phân tích tính năng, độ hay của thiết bị được ko. và tại sao người ta lại sản xuất ra thiết bị đó được không.
bạn bảo thừa thiết bị khi ở trong nhà ----- theo bạn thừa thiết bị nào, và tại sao lại thừa.
còn ở ngoài trời thiếu thiết bị ----- theo bạn thiếu thiết bị gì. chức năng nó ra làm sao, nhiệm vụ., và hay ở chỗ nào.
ý mình là học hỏi kinh nghiệm thôi
àh không ! theo ý mình thì thấy thế vì hàng mẫu của ban quả là đẹp và chuyên nghiêp..nhìn vào thì đồ sộ như môt thành phố ,nhất trong phòng tối nữa thì nhấp nháy kém gì new york đâu !
nhưng mình đi nhiều nơi thì thấy lắp ráp kiểu cổ điển vậy thì ít thấy,,,giờ thấy chúng nó nếu band nào nhỏ gọn ít người thi chúng nó toàn chơi cái này và tương tự này EMX5014C - Powermixer - Yamaha - Deutschland
nhỏ gọn di chuyển dễ dàng..PA chuẩn,,hát karaoke thì đỉnh mà còn làm nhạc cũng ngon,,,, digital usb ...v.v.. cắm máy tính vào usb là phang phập ,tất nhiên là quá tiện lợi có cả driver kèm theo....( tất nhiên có tất cả các thể loại giắc kết nối từ cổ chí kim ) làm con nhỏ nho công suất 500 watts / kênh .chơi 4 loa với 1 hoặc 2 cục SUB thế là ầm ầm...réo rắt... giờ nhu cầu càng cao...mình lắp ráp kiểu của ban cũng hay. nhưng mất công chơi chỉ để hát hò karaoke hay biểu diễn thì chơi công nghệ càng mới càng ngon , cái này chỉ dở là xem phim 3 d 5.1..7.1 hay đên 11.2 không đươc ! chỉ chơi đươc STREREO 2.1 hoac 2.2 hoac 4.2 là hết !
nó có đầy đủ EQ trước sau..cắt chỉnh tần số.....vv....echo...v.v...chả thiếu thứ gì ! HIỆU QUả !
CÒN NẾU CÓ ÂM LY SẴN RỒI VÀ ÍT TIỀN THÌ CHƠI MẤY EM NÀY NÀY
MG82CX - MG Series (CX Models) - Yamaha - Other European Countries
CÓ CẢ ĐOẠN VIDEO TRONG ĐÓ MỜI BÁC VÀO XEM THỬ NHÉ KO BIẾT BÁC CÓ HIỂU TIẾNG nước ngoài KO NỮA !
đời mới 2011 va 2012 nó vậy đó bác chủ ơi !
còn nhiều loại càng nhiều tiền càng ngon....công suất lớn hơn...nhiều line in line out hơn...và nhiều Program hơn và cả display ngon nữa. nếu cần em post tiếp...em thì tận dụng con âm ly yamaha cổ lai hy của em YAMAHA RX A 2010 nên em chỉ chơi cái đời 2011 với 2012 là yamaha MG 82 cx thôi vừa xem phim vừa hát !
nhưng công nhân bộ của bác rất CHUYÊN NGHIÊP !

Chỉnh sửa lần cuối:

karaokevod

cảm ơn bác vodkod đã ủng hộ, cũng xin chúc bác bán được sản phẩm đầu và âm thanh của bác.Nếu mà ai cũng cạnh tranh lành mạnh như bác thì HDvietnam có lẽ sẽ vui hơn nhiều.mình đưa lên đây để anh em tư vấn thêm về kỹ thuật. tùy từng mức đầu tư và cách nhìn của mỗi người. Thực tình mà nói ở vị trí là một người kỹ thuật và lắp đặt mình cũng chỉ muốn lắp cái gì nhanh gọn và tiết kiệm nhất cho khách hàng chứ chẳng ai muốn bôi ra làm gì để kiếm chác tiền của khách hàng.
Bên mình cung cấp bộ chuẩn và chất lượng ổn định còn hệ thống nữa như sau :

01 Amply 203 N ( Hàng Bãi Or Mới Korea ) - 6,8 Triệu
01 EQ 215 Yamaha - 2,5 Triệu
02 Míc PG 58 shure - 2,5 Triệu
01 Sub BW 604 - 3,5 triệu
01 Công suất Crow 800 - 13 Triệu.
01 ĐôI Loa BMB 252 - 10 Triệu
01 Đôi Loa Bose 301 Seria III - 13 triệu
---------------------------------------
Đã ba gồm công lắp đặt tận nơi.ở khu vực nội thành.Còn tiền nào của đó bác ạ.khi đi tốt nhất cứ cầm cái tô vít và kèm 1 anh thợ cho chắc ăn.. :p:p làm ăn lâu dài uy tín thì chả có gì phải sợ cả. Bên Mình không bán lẻ mà chỉ lắp quán karaoke cả bộ lên một số bác có hỏi mình chỉ xin tư vấn hộ chứ ko mua bán ở đây.. cảm ơn admin và MOD chiếu cố nhé...

tranxhai

âm thanh thì em cũng thích nhưng mà không biết là hộ gia dình thì sao bác.hay bên bác chỉ quán thôi

karaokevod

âm thanh thì em cũng thích nhưng mà không biết là hộ gia dình thì sao bác.hay bên bác chỉ quán thôi

nếu dùng gia đình thì bác chỉ cần
01 con amply 203N
02 con míc PG 58
01 con sub BW
01 Đôi BMB Hoặc Bose
01 đầu phát karaoke là xong
bên mình chuyên lắp quán ko lắp gia đình bạn à.

duhuongsh

Member
Re: Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất.

NẾU CÁC BẠN KINH DOANH KARAOKE CÓ ĐK THÌ DÙNG LOẠI ĐẦU HÁT VIỆT KTV , VÌ NHÀ MÌNH CŨNG ĐANG DÙNG ĐẦU HÁT VIỆT KTV NÓI CHUNG LÀ ỔN . GIÁ CẢ CHO LOẠI 2T KHOẢNG 8TRIỆU RƯỠI ĐẾN 9 TRIỆU . LOA HÀNG BÃI THÌ BMB 450 GIÁ KHOẢNG 6TRIỆU RƯỠI ĐẾN 7 TRIỆU , BOSS 301 SERI 3 KHOẢNG 12 ĐẾN 13 TRIỆU . ÂM LY CŨ XỊN JAGUA 203 N GIÁ TẦM 7 TRIỆU . MÍC UGX9 3 TRIỆU RƯỠI . CÒN CỤC ĐẨY CÔNG SUẤT DÙNG ĐẨY TÀU CŨNG ĐƯỢC CHO PHÒNG 20 ĐẾN 25M2 . CÓ ĐK DÙNG CON CROW 800W GÌ ĐÓ TẦM KHOẢNG 8 TRIỆU . CỘNG VỚI CỤC ĐẨY CÔNG SUẤT TUỲ CÁC BẠN CÓ ĐK LỰA CHỌN . NHÀ MÌNH KINH DOANH MÁY MÓC ÂM LY ĐỂ HẾT BÊN NGOÀI , TRONG PHÒNG CHỈ CÓ 2 CẶP LOA + CÔNG SUẤT + MÀN HÌNH 50 INCH. KHÁCH HÁT LỊCH SỰ KO SAO , NHƯNG PHÊ VÀO RỒI THÌ ĐỒ ĐẠC ĐỂ TRONG PHÒNG HỎNG HẾT KO CÓ NGƯỜI CHỈNH ÂM THANH THỈ KO SỚM THÌ MUỘN CŨNG HỎNG HẾT .
bạn này nói chuẩn , chỉ có những người đang kinh doanh mới biết lỗi khổ của KD , bạn ở HP ở chỗ nào vậy mình giao lưu . 01636288188

tuyenvaio666

Em xin giới thiệu hệ thống phòng máy và hệ thống âm thanh chuyên nghiệp dành riêng cho kinh doanh karaoke
bao gồm các thiết bị chính
01 loa sub B&w Bass 30cm.
01 Đôi loa 301 seri III
01 đôi BMB 252
02 Míc sóng UGX9 - ( cắm 4 con míc là bị rú ầm lên ạ, lên chỉ cắm 1 trong 2 loại )
01 ECO - Smake ( tạo vang mix)
01 REV Yamaha REV 100 ( con này em để tạo hiệu ứng mix )
01 Compressor DBX 266Xl ( con này em để nén âm " nếu đầu vào bé nó sẽ tự kích lên và to quá nó sẽ tự hạ thấp,cắt hết các tiếng ù của loa và tiếng lạ khác )
01 EQ 231 Yamaha 64 band 2 chanel ( con này lọc cả nhạc cả mix )
01 EQ 32 band Yamaha con này nhiệm vụ lọc nhạc
01 con crosover ( con này em phân loa mỗi con đánh 1 kiểu )
01 đầu HDD VODKTV jukebox -KTV HD( phát nhạc )
01 jaguar 203N Núm béo vang liền Hoặc con jaguar 2010 hàng xịn ( con này chỉ để lấy tín hiệu )
01 Côg suất Xp 3500 Yamaha ( phòng to thì dùng xp 7500 )

hình ảnh đây
View attachment 43786

View attachment 43787
Nếu bác nào muốn tham khảo hệ thống có thể ghé qua KARAOKE VOD ,VOD KARAOKE , JUKEBOX , KOD KARAOKE , JUKEKTV He thong karaoke hang dau tai Viet Na hoặc alo cho em để em tư vấn thêm
Mr : Thành ; 093.22.99.880

bác đầu tư thé này mà kinh doanh thì phúc tạp wa nhiều nhân viên khó chỉnh vả lại kok kd ko càn thé đâu anh nhé

ade_hpvn

Ðề: Re: Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất.

Mình kd karaoke ben an dương , bạn ở chỗ nào hp vây . ? hiện tại bạn kinh doanh bao nhiêu phòng hát vậy ?? nhà bạn dùng loa và amly thế nào vậy ? mình thì bây h đang kinh doanh 4 p hát , nhưng đang muốn mở thêm một phòng nữa , kinh doanh karaoke này đau đầu lắm . có thiết bị karaoke xịn mà nhân viên ko biết chỉnh nhạc thì cũng buồn ,.... vì đâu phải lúc nào âm ly chỉ để nguyên một mức nhất định đâu ?? khách thì thích thế này , khách thì thích thế kia ,,, ko hiểu biết về âm ly thì cứ chỉnh tùm lum .... mình kd karaoke lên tự mình có thể chỉnh được 4 phòng hát . nói chung kinh doanh phải sắm thiết bị âm thanh xịn chuẩn , thì mới đỡ mệt .. mình cũng đang muốn tìm hiểu về âm thanh nhập khẩu hàng mới chính hãng nhưng ko biết ở đâu uy tín .. chắc phải lên hà nội thôi . bạn ở đâu hp lúc nào rảnh thì giao lưu nhé ..

aquarius

bộ này nhiều đồ thế em nhìn mà choáng

duhuongsh

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất

Mình kd karaoke ben an dương , bạn ở chỗ nào hp vây . ? hiện tại bạn kinh doanh bao nhiêu phòng hát vậy ?? nhà bạn dùng loa và amly thế nào vậy ? mình thì bây h đang kinh doanh 4 p hát , nhưng đang muốn mở thêm một phòng nữa , kinh doanh karaoke này đau đầu lắm . có thiết bị karaoke xịn mà nhân viên ko biết chỉnh nhạc thì cũng buồn ,.... vì đâu phải lúc nào âm ly chỉ để nguyên một mức nhất định đâu ?? khách thì thích thế này , khách thì thích thế kia ,,, ko hiểu biết về âm ly thì cứ chỉnh tùm lum .... mình kd karaoke lên tự mình có thể chỉnh được 4 phòng hát . nói chung kinh doanh phải sắm thiết bị âm thanh xịn chuẩn , thì mới đỡ mệt .. mình cũng đang muốn tìm hiểu về âm thanh nhập khẩu hàng mới chính hãng nhưng ko biết ở đâu uy tín .. chắc phải lên hà nội thôi . bạn ở đâu hp lúc nào rảnh thì giao lưu nhé ..

ok mình ở bên kiến An nhà mình có 7 phòng lúc nào rảnh ae giao lưu học hỏi sdt . 0948886848

dangtramy2005

Re: Ðề: Re: Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất

Đầu tu bộ này thì thu hồi vốn đến bao giờ. Chưa kể tìm người chỉnh nhạc...mệt

namphalai

Banned

Phần quan trọng nhất của Kar thì vẫn thiếu,tất cả các đầu VOD trên thị trường đều không phải là nhạc chuẩn (Vì bị mất 1 kênh khi hát)
Nếu bạn quan tâm đến karaoke cao cấp nhất Việt Nam mời tham khảo :
Xin anh giu tron tinh que : https://www.youtube.com/watch?v=MoVtBuNL0Yc
Nua dem bien gioi : Nua dem bien gioi - YouTube
Xin anh giu tron tinh que : Xin anh giu tron tinh que - YouTube
Con duong xua em di,tinh que : https://www.youtube.com/watch?v=Wtbss6fGE5Y
Noi lai tinh xua : Noi lai tinh xua - YouTube
Song que : Song que Karaoke - YouTube
Can nha ngoai o : Can nha ngoai o Kar - YouTube
Duong tinh doi nga : https://www.youtube.com/watch?v=1Pj9mGXhKLE
Uoc mong doi ta : https://www.youtube.com/watch?v=_F2cEKGtDFY
Vi trong nghich canh : Vi trong nghich canh - YouTube
Chuyen tinh mong thuong : Chuyen tinh mong thuong - YouTube
Can nha mau tim : Can nha mau tim - YouTube
Loi lam : Loi lam - YouTube
Loi to tinh dang yeu : Loi to tinh dang yeu - YouTube
Dance : namphalai dance - YouTube
Duyen kiep : Duyen kiep - YouTube
Doan cuoi cho cuoc tinh : Doan cuoi cho cuoc tinh - YouTube
Khong gio roi : Khong gio roi - YouTube
LK mua : LK chieu mua Kar - YouTube
LK neu 1 ngay : LK neu 1 ngay - YouTube
Cho vua long em : Cho vua long em kar - YouTube
Em ve keo mua : Em ve keo mua - YouTube
Hay yeu nhu chua yeu lan nao :Hay yeu nhu chua yeu lan nao - YouTube
Lai nho nguoi yeu PN : LK lai nho nguoi yeu Phi Nhung namphalai - YouTube
Nguoi mang tam su : Nguoi mang tam su - YouTube
Tren 4 vung chien thuat : Tren 4 vung chien thuat - YouTube
Co hang xom : Co hang xom - YouTube
1 coi di ve : 1 coi di ve - YouTube
Giot le sau : Giot le sau - YouTube
LK tinh bo vo : LK tinh bo vo - YouTube
Tro ve cat bui : Tro ve cat bui - YouTube
Lan dau lan cuoi : Lan dau lan cuoi - YouTube
Doi nguoi ca si : Doi nguoi ca si - YouTube
Hay cho toi : Hay cho toi - YouTube
Tuyet lanh : Tuyet lanh - YouTube
Karaoke cao cap :KARAOKE CAO CAP - YouTube
LK thanh pho buon : LK thanh pho buon - YouTube
Dep long nguoi yeu Che Linh : Dep long nguoi yeu Che Linh - YouTube
Sao em no danh quen Tr Vu :Sao em no danh quen TR Vu - YouTube
Sao em no danh quen CHe Linh : Sao em no danh quen Che Linh - YouTube

Tất cả đã được thu âm trên nền Karaoke...

thaoprosound

Bác nào muốn tìm âm thanh Karaoke hay, chơi nhiều đồ gấu thì chịu khó đi Hải Phòng quê em tí đi ...

Rất nhiều phòng hát diện tích 30m2 có trang thiết bị âm thanh 200tr ~ 300tr.

Chưa bàn đến chuyện hay-dở

Bộ giàn nhiều tiền chưa chắc đã hay, nhưng muốn hay thì phải xài đồ nhiều tiền :)

Nhìn dàn đồ của bác chủ em choáng quá , nhân viên chắc chỉnh mệt với nó lắm đây ~X(

E xin bác chỉ giáo cho em 2 từ chuyên nghiệp. E ở nhà quê mới ra, không biết bộ này gọi là âm thanh gì
: Phòng 45m2
4 chiếc PRX 415
2 chiếc PRX 418
2 Power Crown XLi 2500
1 Power Crown XLi 3500
1 EFX 12 Soundcraft
1 PA +
1 Lecincon MX 400
1 Microphone BBS U666
1 Bộ đầu Việt KTV HD 2HDD 2tb và cảm ứng 51 inch

thaoprosound

Hehe, bộ này sợ tiếng hơi "khô, cứng" đấy bác Điệp. Phải có tí mẹo vào thì loa pro mới cho tiếng ngọt ngào dc.

Bên trên