Tư vấn UPS online

mấy bác cho e hỏi chút, e định mua UPS online 1KVA, liệu có đủ dùng cho LED, PC, AVR.... ko ạ, e chỉ cần nó hoạt động đc 30p để e tắt các thiết bị thôi.

earl_grey

Well-Known Member
Em cũng đang dùng 1 chiếc công suất tương đương (của Santak), được khoảng 30 phút cho con iMac 27" (khoảng 200-300W). Vậy nên nếu bác dùng cùng lúc từng đấy thiết bị lại đòi hỏi thời gian pin lâu như vậy, có lẽ nên mua loại có dung lượng cao (nâng cấp thêm pin). Thêm nữa, con mà bác nói tới chỉ chịu tải ở mức 600W là tối đa, liệu có đủ không?

Ðề: Tư vấn UPS online

30p thì công nhận hơi quá, chắc e chỉ cần 5p , 10p để tắt thiết bị thôi

B30TT9

Member

1KVA khoảng 0.85kW. Bác xem tổng tải của bác là bao nhiêu rồi chọn UPS thôi. Theo em UPS bác nên chọn APC hay Emerson mà dùng.

HoaRV

Member

Cơ bản là bác dùng thiết bị gì thì mới có thể tư vấn được chứ. Thân

titalic

Em đang lắp bộ máy kích điện 1000w + 02 acquy khô chạy rất OK.

hbc

Moderator

Tha hồ mà chọn cho phù hợp với điều kiện sử dụng, chất lượng điện thì khỏi phải bàn.

Riêng sp có chữ ''s'' đứng sau chạy được accu gắn ngoài và thời gian sử dụng phụ thuộc vào dung lượng của accu còn lại là chạy mặc định từ 5/15 phút

các bác muốn chọn UPS thì cần tính được tổng công suất của các thiết bị cần dùng qua nó.Nếu UPS ghi 2000VA thì nó khuyến cáo dùng max 1400 W thôi ,các dòng công suất khác cũng tương tự, trừ đi khoảng 500-600W mới ra công suất tối thực tối đa nó chịu dc. Kính đề nghị các bác tránh xa với bác Santak cùi bắp ợ ...

Bên trên