Tư vấn về LCD SONY KLV-40S550A

HDVN1080

Member
các bác tư vấn giúp em với, sau một thời gian nghiên cứu trên diễn đàn, hôm nay em vác tiền lên Carings HN dự định mua con Plasma 42X10S, tuy nhiên sau khi em nói nhu cầu (xem TH cáp và HD) thì anh nhân viên bán hàng quả quyết với em nên lấy LCD SONY KLV-40S550A, (full HD), :confused::confused::confused: LCD này em chưa tìm hiểu nên cũng không dám lấy, lại vác tiền về hỏi các bác,... có bác nào đã dùng thử 2 em này thì tư vấn giúp em với,... mong nhận được sự tư vấn của các bác,...

conan0402

Member
Ðề: Tư vấn về LCD SONY KLV-40S550A

các bác tư vấn giúp em với, sau một thời gian nghiên cứu trên diễn đàn, hôm nay em vác tiền lên Carings HN dự định mua con Plasma 42X10S, tuy nhiên sau khi em nói nhu cầu (xem TH cáp và HD) thì anh nhân viên bán hàng quả quyết với em nên lấy LCD SONY KLV-40S550A, (full HD), :confused::confused::confused: LCD này em chưa tìm hiểu nên cũng không dám lấy, lại vác tiền về hỏi các bác,... có bác nào đã dùng thử 2 em này thì tư vấn giúp em với,... mong nhận được sự tư vấn của các bác,...

hơi đâu tin lời seller.....
nó ca cho mình mua thứ nhiều tiền thoy...
TH cáp và HD thì không em nào qua nỗi Plasma đâu..mình từng sử dụng rồi....

rockman_lt

Con 13 củ, con 20 củ thì so nhau thế nào hả bác. Mà cũng chưa chắc là LCD 20 củ đã xem HD + TH Cáp hơn được Plasma 13 củ nhé bác :D

HDVN1080

Member

Con 13 củ, con 20 củ thì so nhau thế nào hả bác. Mà cũng chưa chắc là LCD 20 củ đã xem HD + TH Cáp hơn được Plasma 13 củ nhé bác :D
20 củ thì không vấn đề gì, chỉ có điều là liệu 20 củ có ngon hơn 13 củ không các bác, cho em xin ý kiến để em còn chơi nào,... :)

Anh em mình bị cái là chỉ quan tâm đến chuyện XÀI.
Bọn bán hàng dc cái là chỉ quan tâm đến chuyện BÁN.
Nếu bác thích full HD cho gấu thì cứ LCD mà táng ạ.

COMMANDO

Active Member

Bé Pana được đó bạn, còn 7tr thì mình mua ổ cứng hay hộp box nữa (hoặc 1 dàn karaoke loại thường nữa). Và mình cũng khuyên bạn là mua ở ngòai chứ đừng mua ở Caring trong đó nó bán mắc lắm, theo mình biết thì ở Hà Nội có chỗ bán X10S giá có 12tr8 thôi. Vài dòng góp ý với bạn, chúc bạn mua được tivi ưng ý nhé. Thân.

conan0402

Member

Bác thử hõi em seller nhà ẻm có sài sony ko ...cho mình qua xem thử...
koi chừng em seller cứng họng đấy nhé....:ar!

vkc

Well-Known Member

Nếu thích pana plasma và ko ngại về giá tiền thì nên mua Pana 42S10S ( Plasma full HD ) giá tầm 17tr500 ở Hòang Hải

macmanhha

Member

Dear bạn;
Tình trạng này giống y chang mình cách day 2 tuần, trong dien dan mìn cũng có nhờ hép vụ này.Ban có the check lại vài bài truớc. Minh da mua va check rat kỹ Plas Pana PV 8 Va X10. Neu cung tàm tien thì X 10 cho ra HD màu sáng hơn, Pv 8 rất tối. Mình da mua ve de nhà coi 4 ngày và doi lai em sony 40 V 550A với giá 20.450 ( bằng giá trong vatgia.com).

Sony ra màu sắc ok hơn rat nhiều, màu thật hơn. Minh nghi ban co the chon X 10 giá 12.8 hoac 40 V550 A gia 20.450, vì chính mình da mua gap that te nhu vay. Tùy theo khả năng tài chính của bạn mà thôi, neu it tien thì X 10 co le hop ly hơn , giảm duoc 7 trieu la khá nhieu.Goodluck

macmanhha

Member

--------------------------------------------------------------------------------

"Con 13 củ, con 20 củ thì so nhau thế nào hả bác. Mà cũng chưa chắc là LCD 20 củ đã xem HD + TH Cáp hơn được Plasma 13 củ nhé bác "thì chắc chắn 100% sonny hơn rat nhiều rồi bạn vì không phải đơn giản mà người mua bỏ ra hơn 7 triệu de có the duoc lua chon hợp lý hơn.Mình la nguoi mua ca 2 em nay nen that te thay vay.

b52g0

Khó wa' ta. Bác nào đã test kĩ rùi up ảnh lên thì ga` như em cứ gọi là: nhảy vào nồi. Thank all.:-B

phuong210876

Chênh nhau nhiểu tiền thế thì khó so sánh lắm. nếu tiền không phải nghĩ thì múc SONY cho nó nhanh

Bên trên