Tư vấn về Lỗi HDD - Reallocated Sectors Count, nên đi bảo hành không?

Hoàng Hôn

Well-Known Member
Chào các bạn,

Mấy hôm nay PC mình thỉnh thoảng hiện cảnh báo:

Vậy là đi kiểm tra (dùng CrystalDiskInfo) thấy cái lỗi Reallocated Sectors Count : hiện chữ Bad đỏ chét ...

Tìm kiếm trên mạng, người ta nói đủ kiểu, nhưng không thấy thông tin ở trang hdvietnam, không rõ anh em nào có bị như vậy không ...?

Vậy anh em tư vấn giúp HDD này đem đi bảo hành có được chấp nhận không? Nếu có kinh nghiệm gì xin chỉ mình giúp ... (HDD Seagate 1 Tb này dùng khoảng hơn 1 năm / 3 năm bảo hành)

Có 1 HDD khác cũng bị lỗi này, nhưng mức độ Caution, thì xử lý thế nào (Sử dụng hơn 1 năm / 3 bảo hành)

Cảm ơn các bạn

Chỉnh sửa lần cuối:

saclov

Ðề: Tư vấn về Lỗi HDD - Reallocated Sectors Count, nên đi bảo hành không?

Cháy nổ chip còn được bh mà, bác cứ mang đi bh vô tư đi

nguyenduy_89

Well-Known Member

Cái này mang đi bảo hành đi bạn ah. cái này là do nhà sản xuất mà .

salenguyenduong

Bad bảo hành bình thường, có gì mà phải ngợi hả pác? Trước khi mang HDD đi nhớ backup lại data nhé, ng ta ko BH data cho pác đâu.

Hoàng Hôn

Well-Known Member

HDD này minh mua ở Thành Nhân, trên ổ có dán tem bạc Golden Chip, không có thấy tem Axioo hay ADVN ... Theo tìm hiểu trên mạng thì HDD có tem Golden Chip được bảo hành tại Golden Chip (với HDD Seagate, Ram Dynet..) : 399/28 Nguyễn Đình Chiểu F5 Q3 TpHCM. Không biết có phải vậy không? Vậy có cần đăng ký bảo hành trên site Seagate như khi đi bảo hành ở Cộng Hòa không?

Cảm ơn các bạn

Bên trên