Tư vấn vị trí đặt sub

Venice

Mình mới lấy sub SW515, là loại đánh úp đất, lỗ thông hơi ở bên phải. Hiện nay mình đang setup như trong hình nhưng thấy chưa ưng ý lắm, bass không chắc và nhiều lúc cảm thấy không đủ lực.

audio&video

Active Member
Ðề: Tư vấn vị trí đặt sub

âm trầm vô hướng đặt đâu cũng được nhưng nếu bác đặt cạnh loa front trái hoặc phải bao giờ nghe thấy âm trầm cộng hưởng với âm bass của loa front và đồng fa thì chỗ đó là hợp lý nhất bác ah.theo em bác thử lại ở phia front left xem sao?hoặc đằng sau loa front hoặc đằng trước loa front nhe!chúc bác sớm tìm ra được chỗ đặt loa ưng ý nhất!

vinagoh

Well-Known Member

Ví trí đặt sub khá quan trọng, mình đã từng trãi nghiệm dòng sub này, lúc đầu cân chỉnh rất nhiều nhưng nghe đánh vẫn chưa lực và sâu mặc dù volume đã 8/10. Nhưng sau khi tìn được 1 bài của bác nào đó bên hifivietnam và làm theo hướng dẫn (vác sub đi vòng vòng :))), bây giờ volume khoảng chỉ khoảng 6/10, bass nghe rất sâu, xem phim thì oánh nứt tường. :D

leanh_mr

Member

Mình mới lấy sub SW515, là loại đánh úp đất, lỗ thông hơi ở bên phải. Hiện nay mình đang setup như trong hình nhưng thấy chưa ưng ý lắm, bass không chắc và nhiều lúc cảm thấy không đủ lực.

Phòng bác gần giống phòng em, bác xem tivi hay máy chiếu vậy? nằm trên giường liệu có xa không nhỉ? Em để ghế xem ở chân giường xem 42'' mà vẫn chưa đã

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác thử đặt dưới gầm bàn xem sao .

mhs123

Nhìn theo bố cục phòng của bạn tớ thấy để ở chỗ đầu bàn làm việc có lẽ ổn hơn
p/s mà 515 mà bác còn chưa phê thì e cũng chịu bác đấy, phòng e 15m mà còn ko dám mở quá 50% đâu bác

vietrung

Active Member

Nhìn theo bố cục phòng của bạn tớ thấy để ở chỗ đầu bàn làm việc có lẽ ổn hơn
p/s mà 515 mà bác còn chưa phê thì e cũng chịu bác đấy, phòng e 15m mà còn ko dám mở quá 50% đâu bác

phòng mình 12m2 mở hơn 50% mà chưa thấy phê như con tê tê :D

thogaubien

Có thể chỗ đẹp là gần cái bàn đó bác. Nếu để đó mà ko ưng thì chỉ còn cách bê vòng vòng để kiếm chỗ đẹp.

Nếu ko đc nữa thì theo bác lehung :D đổi con sub khác.

mhs123

E thấy chỗ cái bàn hợp lý thoáng giúp âm trầm của Sub lan tỏa hơn chứ mấy chỗ khác trong phòng bác đều đặc kín đồ rồi, ngoài ra còn tiện lợi gần bàn có thể để lên đó vài cuốn sách hay khi có khách có thể dùng làm ghế ngồi nhất cử lưỡng tiện bác ah:D cái này e đùa bác thôi

guile

Member

Nhét dưới gầm giường được không? Bảo đảm mỗi lần súng bắn là rung cả bàn toạ ngay chứ lị.^^

Vị trí đặt của bác thế hợp lý rồi còn gì, nhà em cũng đặt thế, âm bass nghe tràn ngập như kiểu đạt loa ở chính diện luôn.
Nhưng mà có thể kiểu loa của bác khá nên cách đạt khác.

Bên trên