TV LCD 32 inch dưới 8 triệu đồng. Chọn loại nào đây? Giúp em với...

phongtran

Member
Theo sohoa: http://sohoa.vnexpress.net/News/Hinh-anh/Man-hinh/2008/11/3B9AF908/

1. LG 32LG10R
2. Panasonic Viera TX-32LE8V
3. Panasonic Viera TX-32LX80
4. Samsung LA32A330
5. Sharp Aquos LC-32A33M -> con này có bài của bác Chip nên em cũng hơi hoang mang :confused:

Các bác tư vấn giúp em với #:-s. Ngoài những con trên thì các bác có đề nghị em con nào khác hay ko?
Ngòai ra thì em có nên nhịn 32" thêm 1 thời gian nữa để mua 42" ~X( ?. Phòng của em nhỏ nên chỉ có thể <= 42" thôi

Nếu qua Plasma thì sao các bác, em nghe nói Plasma thì cần phải để ở chổ tối thì nó mới lên hình đẹp được :confused:

Thanks các bác.

khactuyen

Banned
Ðề: TV LCD 32 inch dưới 8 triệu đồng. Chọn loại nào đây? Giúp em với...

nên nhịn một thời gian để đủ tiền mua 42' đi bạn, chứ 32' xem filmHD một thời gian lại thấy hói hận đấy, nếu có ít tầm 13tr thì nên mua Plasma Pana 42PV80H đi
cuối T12 tới giá tivi dow nhiều lắm đó bạn ạ.

shojijo

Member

Nếu phòng nhỏ thì có nhất thiết phải là LCD 42" không hay 32" là được rồi? Mình cũng chuẩn bị sắm 1 em nhưng phòng nhỏ và tiền ít :D

phongtran

Member

Gấu em ko duyệt 42", nên em phải quay về giải pháp 32" :( ... Ko co bác nào tư vấn giúp em à? :)

DTH

Em ưu dùng hàng thương hiệu Nhật hơn nên khuyên bác chọn Pana. Với em thì Kim Chi vừa chua vừa cay

viethungbgg

Hiện tôi đang dùng con Panasonic TX-LX80V con này được cái màu sắc đẹp nhưng menu hơi xấu có 02 cổng HDMI, 1 cổng D-sub, 1 cổng component 2 cổng AV. Theo tôi có điều kiện bác nên mua con Samsung 550 là tốt nhất.

hdfan

Well-Known Member

sam sung A550 Full Hd (1920X1080), 3 cổng HDMI giá tương đối nhưng bây giờ 32 inch chắc cũng hơn 8 triệu.

Mình thấy con A550 được mọi người khen ngợi nhiều đấy, mua 550 đi bạn. :)

t10000

Member

Hiện tôi đang dùng con Panasonic TX-LX80V con này được cái màu sắc đẹp nhưng menu hơi xấu có 02 cổng HDMI, 1 cổng D-sub, 1 cổng component 2 cổng AV. Theo tôi có điều kiện bác nên mua con Samsung 550 là tốt nhất.

Tui cũng đang dùng LX-80V.
Theo tui thì hình đẹp thui chứ menu có can hệ chi để mà bỏ hàng hiệu chạy sang xứ kim chi nhỉ (đúng như có bác đã nói: kim chi vừa chua vừa cay - tui trước đây thời nghe nhạc bằng băng casset cũng đã sửa cả đống TV hàng kim chi rùi, bộ đồ lòng của nó thì tệ kinh dị)

Pana: đẹp - bền - thương hiệu mạnh và thực tế xem TV bằng cáp cũng thấy hơn hẳn mấy anh kia các bác ạ. (em có thằng em rể nó đang dùng cái 32 của sony mắc hơn của em nhiều mà có vẻ xem TV kém hơn của em cơ - nó nói đấy nha!)
Tuy nhiên em LX-80V này có cái tội là HD READY thôi, nếu muốn xem FULL HD thì cần cân nhắc dòng sau nhưng mà dĩ nhiên thêm $$$

(là em nói thế, có gì các bác hâm mộ kim chi đừng chửi em)

Bên trên