TV LCD và TV LED khác nhau như thế nào?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vkc

Well-Known Member
Ðề: TV LCD và TV LED khác nhau như thế nào?

Tui người HN nhưng đang làm trong SG , thấy trong này xe máy gọi chung là xe Honda.Ngay cả mấy của hàng sửa xe máy , cũng ghi là : " Sửa xe Honda " . Híc mình đi xe Yamaha không dám vào sửa ...=))

Trong SG gọi chung xe máy là Honda là do trước 1975 xe của Honda như Honda Dame, Honda 67 đẹp và tốt..nó phổ thông đến độ nói đến xe gắn máy họ gọi là xe Honda...

Trong cuộc sống, chúng ta có rất nhiều cái gọi chung chung như vậy
V/d : tấm laminate người ta hay gọi là Formica..Thực ra Formica chỉ là một thương hiệu của cty Formica sản xuất tấm laminate nổi tiếng thui..v.v....

Chúng ta đã lạc đề so với Topic này rui....Bác muốn bàn tiếp thì qua box trò chuyện tổng hợp mở threat mới nha:-c

Haihard

Member

Trong SG gọi chung xe máy là Honda là do trước 1975 xe của Honda như Honda Dame, Honda 67 đẹp và tốt..nó phổ thông đến độ nói đến xe gắn máy họ gọi là xe Honda...

Trong cuộc sống, chúng ta có rất nhiều cái gọi chung chung như vậy
V/d : tấm laminate người ta hay gọi là Formica..Thực ra Formica chỉ là một thương hiệu của cty Formica sản xuất tấm laminate nổi tiếng thui..v.v....

Chúng ta đã lạc đề so với Topic này rui....Bác muốn bàn tiếp thì qua box trò chuyện tổng hợp mở threat mới nha:-c

Bố mẹ em đặt tên em là Phạm Mạnh Hải. Bạn bè gọi em là Haihard.
Hôm nay Offline mới biết thằng bạn lâu năm mình gọi là Xuyên thì tên bố mẹ nó đặt cho nó là Quảng. Em có đến 4 thằng bạn tên Quảng.
Mọi sự so sánh đều khập khiễng.
Topic này đã có quá nhiều thành viên sa đà vào những vấn đề tranh luận gây mất đoàn kết. Chỉ lo bới móc từng câu từng chữ mà quên mất bản chất của bài viết. Chuyên môn thì mang ra thảo luận. Sai hay đúng đều vui. Còn vụ sập bẫy hay nhốt chuồng gì đó em không hiểu và không tán thành. Bản thân đi lừa người khác vào bẫy đâu phải đẳng cấp dân Pro. Diễn đàn là nơi anh em sinh hoạt vui vẻ có giao lưu để mở mang kiến thức. Có bát cơm mỗi ngày, tối có phim Full HD để xem thật sướng.
Hãy tôn trọng người khác như tôn trọng chính mình bạn sẽ nhận được sự kính trọng.
Thân!

tyfnmax

Active Member

Bác cần hiểu rõ một số vấn đề sau :

Bác Chip chỉ nói đến sự khác nhau của TV LED và LCD ( bác Chip không nói là có TV LED đã sản xuất trên thị trường ) những nhận định mà Chip đưa ra chỉ là lý thuyết ( làm rõ vấn đề-cách sử dụng tên LED TV cùa Samsung )....Vì một lý do nào đó, chẳng hạn như giá thành cao nên không đưa vào sx thui..

Mà theo em nghĩ, cái chuyện Samsung đặt tên sp như thế nào là chuyện của họ, miễn là không vi phạm luật pháp..LED TV là tên gọi của Samsung sử dụng cho sp của họ bán trên tòan TG..Mà các bạn đều biết, nếu ở nước ngòai mà quảng cáo tùm bậy có mà bị phạt cho sập tiệm

Đồng quan điểm với bạn. Việc họ đặt tên thế nào là việc của họ miễn pháp luật không cấm. Mà chất lượng của nó có kém đến mức để mọi người phê phán không nhỉ ???. Đắt ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên