TV Samsung UA65H7000 không xem được FPT Play và thiếu ứng dụng trong Samsung Apps

assllvi

Member
Mấy bác cho em hỏi, TV Samsung UA65H7000 nhà em mua hồi cuối năm 2014 đầu 2015 gì đó, sao mở FPT Play lại hiện ra trống trơn và bấm thoát ứng dụng cũng không được luôn, Zing TV thì bấm đăng nhập không được, k hiện ra bảng đăng nhập ID, pass

Và em thấy trong Samsung Apps thiếu rất nhiều so với giới thiệu trên trang chủ của Samsung, VD: Danet, Facebook, Fim+, Vtv go, Clip tv, My tv, Spotify..

TV nhà em:

Trên trang chủ giới thiệu:

Chỉnh sửa lần cuối:

assllvi

Member
Samsung ngừng support TV nhà bác rồi

Chán quá nhỉ? Thường ngưng support là do phần cứng k đảm bảo hoạt động tốt khi nâng cấp hay cài apps vào? trong khi đây chỉ toàn là mấy cái apps thông dụng thì sao lại ngưng chứ? giờ mở lên toàn mấy cái apps tào lao? ngày trước mua cũng k ít tiền mà :((

nexus9x

Well-Known Member
Chán quá nhỉ? Thường ngưng support là do phần cứng k đảm bảo hoạt động tốt khi nâng cấp hay cài apps vào? trong khi đây chỉ toàn là mấy cái apps thông dụng thì sao lại ngưng chứ? giờ mở lên toàn mấy cái apps tào lao? ngày trước mua cũng k ít tiền mà :((
E này về khoản hình ảnh phải nói là rất tốt, không kém dòng đầu bảng H9000 là bao, ước mơ trc kia của bao nhiêu ae mà ngừng support sớm vây nhỉ
Thôi thì đầu tư thêm một con box nữa là giải quyết ổn thoả bác chủ ạ

ngdhieu

Well-Known Member
Youtube chạy ổn là OK rồi. Search khéo 1 chút là cả đống thứ để xem....
Thời gian đâu mà xem mấy cái khác?

assllvi

Member
Youtube chạy ổn là OK rồi. Search khéo 1 chút là cả đống thứ để xem....
Thời gian đâu mà xem mấy cái khác?

Cơ bản phòng đó không có cổng cáp truyền hình nên muốn có mấy apps để xem TV online như FPT Play, VTV online... đó mà :)

Bên trên