[TViX M-7000A]: Làm sao xem file mkv voi Audio AC3 ?

HVX

Member
Mình có film dạng MKV, trên đó đã có 1 Audio ( 1 loại ngôn ngữ ), còn 1 file Audio ngôn ngữ khác (AC3) nhưng khi xem không biết làm thế nào để nghe được Audio AC3 đó. Tvix 7000A.
Ai có thể giúp , xin cám ơn.

Dr_slums

Ðề: Làm sao xem file mkv voi Audio AC3 ?

Bác bật cái film (tắt tiếng) rồi cóp cái Mp3 ra 1 cái máy nghe nhạc nào đó rồi bật 2 cái cùng lúc. :p

toannh

Bác thử chạy merge trong mkvtools chưa?

hoangtuan_neu

Active Member

Mình có film dạng MKV, trên đó đã có 1 Audio ( 1 loại ngôn ngữ ), còn 1 file Audio ngôn ngữ khác (AC3) nhưng khi xem không biết làm thế nào để nghe được Audio AC3 đó. Tvix 7000A.
Ai có thể giúp , xin cám ơn.
Bác nhấn nút Audio trên Remote của TViX để chọn qua lại giữa các Audio khác nhau (DTS, AC3, DTS-HD, TrueHD....)

HVX

Member

Nút Audio trên Remote chỉ để chọn Audio đã cài sẵn trong file MKV , còn file Audio đứng ngoài thì làm sao ?
Cách của "Dr_slums" thì không HD !! còn "toannh" có thể là giải fáp để gài thêm file AC3 vào file MKV chăng ? Xin chỉ chỉ dẫn cụ thể, cảm ơn nhiều...

tdhvn

Active Member
Ðề: [TViX M-7000A]: Làm sao xem file mkv voi Audio AC3 ?

Trường hợp file audio nằm ngoài, tốt nhất là bác nên dùng mkvmerger để gói vào trong file mkv, sau đó dùng cách như bác Hoangtuan_Neu nói ở trên.

hoangtuan_neu

Active Member

Nút Audio trên Remote chỉ để chọn Audio đã cài sẵn trong file MKV , còn file Audio đứng ngoài thì làm sao ?
Cách của "Dr_slums" thì không HD !! còn "toannh" có thể là giải fáp để gài thêm file AC3 vào file MKV chăng ? Xin chỉ chỉ dẫn cụ thể, cảm ơn nhiều...
Muốn gài thêm các định dạng audio khác vào file .mkv thì bác sử dụng soft mkvmerge để gài là đc ạ

HVX

Member
Ðề: [TViX M-7000A]: Làm sao xem file mkv voi Audio AC3 ?

Cảm ơn "tdhvn" & "hoangtuan_neu " , mình dùng mkvmerge đã giải quyết xong.
Muốn hỏi thêm, trong trường hợp phim ở dạng file m2ts nằm trong gói BDMV\ STREAM muốn thay đổi kết cấu (thứ tự, cắt đi, thêm vào) các Audio thì có cách nào tương tự mkvmerge ?

Bên trên