[TycoHD - S6] Rạp chiếu phim 3D di động

Thảo luận trong 'HD media trên xe hơi' bắt đầu bởi hd360, 25/4/12.

1. hd360

hd360 Active Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Kỳ I: Rạp chiếu phim mini

Trong những chuyến công tác dài ngày, sau khi phải giải quyết một núi công việc, phải đối đầu căng thẳng trong những cuộc họp, tui sẽ làm gì để thư giãn giải trí tại phòng nghỉ của mình. Có lẽ là như thế này:

Lúc đó tui sẽ nghĩ:

Với kích thước nhỏ gọn: ….x…x….. trong lòng bàn tay, Chip RTD 1186 mới nhất của Realtek, phần mềm hỗ trợ 3D xuất sắc như TycoHD i9, S6 thực sự quá phù hợp để tôi cho vào vali khi đi xa.

Thiết kế mạng tính chất dã chiến và lưu động cao, Tyco S6 sẽ không có chỗ để tui cắm HDD vào trong nó mà nó sẽ có một cổng SATA để nối dây gắn HDD bên ngoài cho dễ bề “tháo chạy” khi có biến >: )

S6 khuyến mãi thêm một khe cắm thẻ nhớ hỗ trợ các thẻ cơ bản như SD/MMC/MS. Chưa kể tới là 3 cổng USB host trong đó có 1 cổng là USB 3.0 để tui tha hồ mà kết nối các loại ổ cứng di động khác nữa nhá :-bd

Tuy có nhỏ thật nhưng mà không phải vì thế mà TycoHD cắt xén đi các cổng kết nối cơ bản, đằng sau S6 thì không thiếu một cổng kết nối nào của một đầu HD chuyên nghiệp: HDMI 1.4, LAN 1000Gb, Coxial, Optical, Component 3.5mm, Composite 3.5mm và phải kể đến ăng ten Wifi tích hợp sẵn trên sản phẩm.

Vỏ ngoài là nhôm phay nguyên khối chống chầy xước cực kỳ chắc chắn chủ yếu là để tản nhiệt : ))). Mặt trước là nút bật và đèn led hiển thị thời lượng phim đang chạy

Với phụ kiện gọn nhẹ nhưng đầy đủ bao gồm: dây nguồn + bộ chuyển nguồn, điều khiển tiêu chuẩn của TycoHD, cáp HDMI, cáp AV, cáp nối SATA cho ổ cứng

giờ thì dù ở bất cứ nơi đâu tui cũng có thể mở một rạp chiếu phim nho nhỏ để tui và bạn bè thư giãn sau những giờ làm việc mệt mỏi. Còn một phụ kiện nữa là sách hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt
    như vậy thì không phải chỉ có tui mà bất cứ ai cũng có thể mở rạp chiếu phim được luôn.

Về phần mềm do cùng đc trang bị phần cứng là chip RTD 1186 750MHz nên phần mềm của S6 giống với i9 đã ra mắt trong thời gian gần đây.Với giao diện hoàn toàn bằng tiếng Việt và mang đúng phong cách rất trẻ trung của TycoHD, ngoài 5 hình nền theo mùa bắt mắt của nhà sản xuất, người sử dụng còn có thể tùy ý lựa chọn 1 hình ảnh của mình rồi copy vào USB đổi tên thành tyhdbg.jpg và chọn làm hình nền trong phần cài đặt “Phần thêm”.
    Phía góc trên bên phải của màn hình là thời gian và thông tin về thời tiết thành phố mà bạn đang sinh sống, các thông tin này được S6 cập nhật hoàn toàn tự động thông qua kết nối internet.
    Với nền tảng RTD1186 mạnh mẽ, S6 hỗ trợ người dùng cả hình ảnh 2D và 3D với chất lượng fullHD-12bit màu cho chất lượng hình ảnh sống động như thật. Đi kèm với đó là bộ giải mã âm thanh hoàn chỉnh hỗ trợ tối đa âm thanh 7.1 DTS-MA và TrueHD. Ngay cả khi người sử dụng chưa có điều kiện đầu tư hệ thống 7.1 tiêu chuẩn thì S6 sẽ hỗ trợ downmix âm thanh xuống 5.1 hoặc Stereo để tương thích với mọi hệ thống âm thanh tại nhà bạn.

Tiến hành thử nghiệm trình chiếu, dường như nhà sản xuất TycoHD dành khá nhiều quan tâm cho những khán giả yêu thích công nghệ 3D. Cũng chính vì lẽ đó mà việc trình chiếu phim 3D ở tất cả các định dạng như: Side by Side, Top Bottom hay cả BluRay 3D nguyên gốc đối với S6 không có gì là quá khó khăn. S6 sẽ tự động nhận diện dữ liệu 3D và tự động chập hình ngay cho người sử dụng khi chạy phim 3D.
    ngay cả với những phim 2D thông thường ở mọi định dạng, sau khi mở phim bình thường bạn nhấn phím MENU trên điều khiển và lựa chọn tính năng “3D simulation”, S6 sẽ tạo hình ảnh 3D giả lập giúp cho người dùng có những trải nghiệm vô cùng thú vị.

Ngoài ra để không hổ danh là một sản phẩm của thế hệ đầu HD mới, S6 được tích hợp sẵn Android OS, điều này sẽ khiến S6 trở thành một thiết bị giải trí đa phương tiện đích thực trong phòng khách của bạn.
    Bạn không những có thể duyệt web, chat YM, chơi game ngay trên S6 mà thậm chí còn có thể xem IPTV nữa, tất cả thông qua kho ứng dụng Android đa dạng của gã khổng lồ Google.

Các tính năng khác của các sản phẩm nhà TycoHD cũng được S6 kế thừa một cách xuất sắc như: trình duyệt Poster dàn trang

trong khi duyệt Poster dàn trang nhấn phím DISPLAY trên điều khiển hoặc chọn để xem Fanart[​IMG]

hỗ trợ tua bằng phím số, nhập số và nhảy tới

Một tính năng khá thú vị nữa của các dòng Tyco sử dụng chip 1186 như I9 và S6 đó là tính năng DLNA. DLNA cho phép người sử dụng kết nối máy điện thoại của mình tới đầu phát TycoHD-i9/S6 qua đó người sử dụng có thể phát trực tiếp một dữ liệu tự trong máy điện thoại của minh hay một dữ liệu trong các ứng dụng online trên màn hình lớn được kết nối với i9/S6.

Để sử dụng tính năng DLNA hãy đảm bảo rằng rằng i9/S6 và điện thoại của bạn đã được kết nối vào cùng một mạng LAN và mạng LAN được kết nối với một đường truyền internet.

- Khởi động i9/S6, vào Thiết lập hệ thống -> Hệ thống -> DLNA DMR:Bật.
    - Cài đặt ứng dụng iMediashare trên điện thoại chạy hệ điều hành Android hoặc trên iPhone của bạn. Với chương trình này bạn có thể điều khiển i9/S6 chạy trực tiếp một dữ liệu từ điện thoại của bạn thông qua giao thức DLNA. Ứng dụng iMediaShare có thể download và cài đặt trực tiếp từ các kho ứng dụng Android Market hoặc Apple Store trực tuyến.
    - Sau khi cài đặt iMediaShare, khởi động ứng dụng trên máy điện thoại của bạn

- iMediaShare cung cấp cho người sử dụng rất nhiều những icon để người dung có thể truy xuất tới các dữ liệu trong máy điện thoại của mình hoặc các ứng dụng online.

- Khi bạn phát một tệp ca nhạc hoặc phim ảnh… chương trình sẽ yêu cầu bạn lựa chọn thiết bị trình chiếu:

Chọn Realtek Embedded UPnP nếu muốn trình chiếu trên màn hình lớn thông qua kết nối DLNA với TycoHD-i9/S6.

Để dừng phát dữ liệu qua DLNA, bạn hãy tắt trình phát trên điện thoại của bạn và thoát iMediaShare hoặc bạn có thể nhấn STOP trên điều khiển của TycoHD – i9/S6.

Một vài tính năng khác như: tua nhanh dạng thanh trượt, youtube, thoát ổ cứng an toàn… cũng được i9 hỗ trợ tốt.

Kỳ II: Phụ kiện hot phượt cùng Tyco - S6...... :)

Giá khủng cho anh em chơi S6 nào: 1600k

Chỉnh sửa cuối: 28/8/13
  2. anbinhdo

anbinhdo Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    332
    Nghề nghiệp:
    Điện Tử Viễn Thông
    Ðề: [TycoHD - S6] Rạp chiếu phim 3D di động

Giá cả không thấy đề cập nhỉ...nếu giá rẻ là quá chuẩn :))

3. hd360

hd360 Active Member

Đã được cảm ơn:
    3

Giá 2700k bác ạ. quá chuẩn luôn :D

4. tycohd

tycohd New Member

Đã được cảm ơn:
    1

S6 sử dụng chipset RTD 1186 mạnh mẽ lại nhỏ gọn nên đang rất được ưa chuộng.

5. venza

venza Member

Đã được cảm ơn:
    0

bác chủ thớt đi du hí vs em S6 này chưa mà chờ hoài ko thấy ảnh ọt tiếp thế? anh em mong chờ

6. ngoctan215

ngoctan215 Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Quản trị mạng
    Web:

con này giống hệt con I9 về phần tính năng và chip luôn, nhỏ thế này mang đi du lịch hoặc để trong ô tô lại hay :D bao h có tiền mua cái ô tô sắm thêm em này lắp @@!

7. hhteam

hhteam Member

Đã được cảm ơn:
    0

Em này thì okie nhưng mà mình đang nghĩ gắn lên xe sẽ phiền đây, thứ nhất là phải lo nguồn cấp cho nó, nguồn trên xe là 12V phải mua cục chuyển đổi ra, thứ hai là không phải xe nào cũng có sẵn màn hình để thể hiện. Như xe mình ford fiesta đầu CD không có màn hình để gắn vào.

8. va239

va239 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

ty cô được đấy, nhưng phản ứng hơi chậm khi "action :D

9. va239

va239 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Hi all, bác nào có ứng dụng cua tyco s6 cho mình xin vơi nhé. Thanks

10. va239

va239 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác HD360 có biết cách nào để con S6 bắt WIFI tự động lúc vừa bật máy lên mà không phải vào mục MẠNG để kết nối ko? Thêm quả nữa, làm sao cài Android market cho S6?. Thanx bác nhiều.

11. va239

va239 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Ok, never mind. Chúc các bác bán được nhiều hàng

12. hd360

hd360 Active Member

Đã được cảm ơn:
    3

Sau khi kết nối lần đầu tiên thì em nó sẽ tự động Save lại cấu hình Wifi mà bác,đâu cần phải mỗi lần vào thì phải dò đâu.

13. va239

va239 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Nó cũng save lại được bác à, nhưng nó ko tự động connect vào mạng WIFI của nhà khi bật máy. Máy vẫn lưu WIFI của hd360 ở connection 1 (lúc test WIFI ở cửa hàng), mạng của nhà em nằm ở connection 2. Connection 3 để trống. Ko biết cách nào xóa được WIFI của hd360 còn lưu lại.

14. hd360

hd360 Active Member

Đã được cảm ơn:
    3

Có xóa được mà bác, khi vào phần wifi thì nó có mấy Option ỏ dưới đó, bác nhìn cái nào là Delete thì bác chọn thôi.

15. akaoko

akaoko New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Điện áp nó cần là bao nhiêu thế bác chủ ơi?
    Mình muốn lấy cài nì để dùng trên ô tô không biết nó dùng điện áp bao nhiêu?
    Cảm ơn

16. lavie2910

lavie2910 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

e vào đây nghía đánh dấu đã để dành tiền xơi 1 em :), ko biết có đc giảm giá nhân dịp 2/9 ko bác nhỉ :)

17. tunghdag

tunghdag Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Lau quá không thấy bác chủ vào tư vấn.Em này có quạt bên trong không?Có hình ruột gan em nó thì hay lắm.

18. hd360sg

hd360sg New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Kỹ Thuật
    Ðề: Re: [TycoHD - S6] Rạp chiếu phim 3D di động

E nó dùng điện áp 12v 2A bác à ? dùng trên oto vô tư nhé ..... rất thích hợp vì đặc điểm nhỏ gọn dễ thiết kế phù hợp với không gian hẹp....
    E này ko có quạt bác à ? Với phương thức tản nhiệt thụ động nên e nó tản nhiệt trực tiếp ra lớp vỏ nhôm dày nên bác cứ yên tâm sử dụng nhé

19. hd360sg

hd360sg New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Kỹ Thuật

Bác phải đổi thành " tycohdbg " với định dạng ảnh là .jpg bác nhé ......
    Chúc bác thành công ..........

20. minhtrong0305

minhtrong0305 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    T/M bác chủ, hình ruột gan em nó đây:

(Phiến nhôm tản nhiệt gắn chặt với chip bằng ghim)

Chỉnh sửa cuối: 15/9/12