ức chế megashare - lời kêu gọi toàn forum kháng chiến.

cupid2404

Tại sao megashare như vậy mà mọi người cứ thi nhau up vào megashare để rồi người khác lại đua nhau vào down thế nhỉ? rồi thì chỉ biết la ó, than vãn mà sự việc chẳng tiến triển gì.

Tại sao chúng ta - các uploader & downloader không thẳng tay tẩy chay megashare. Đợi đến khi megashare chính thức thông báo trên trang chủ tình trạng hoạt động có ổn định hãy không thì chúng ta hãy tiếp tục.

Giống như VEDAN cứ cà nhây đến khi bị tẩy chay mới bắt đầu biết sợ.

Ta muốn là người tiêu dùng thông minh, người Việt dùng host Việt. Nhưng chúng cứ bắt ta phải ngu dốt. Chúng ta không chịu ngu dốt nữa, chúng ta càng nhân nhượng, chúng nó càng lấn tới.

HÃY LÀ NGƯỜI VIỆT THÔNG MINH DÙNG HÀNG VIỆT CHẤT LƯỢNG

hoangmisa

Member
Ðề: ức chế megashare - lời kêu gọi toàn forum kháng chiến.

1-vấn đề là cái host ổn định thì chưa biết cái nào là ổn nhất?
2-xài hàng VN để có gì "chưởi" bằng tiếng VN thì còn tiếp thu được chút ít chứ tiếng Anh nhiều khi nó không hiểu sát nghĩa
3-nói chung là dân VN ta thấy chỗ nào đông thì bu zô à!đến lúc bu đông quá thì bỏ không đành lòng nữa!=))

diep_tieu_vu

haizz
cũng bực mình lắm nhưng bik làm gì giờ
up trên mf thì lâu còn mấy cái khác thì tốn tiền

vansontl

Member

Hì hì. MS hôm nay chạy vẫn tốt đấy chứ, thỉnh thoảng mới bệnh thôi

cnfan

Well-Known Member

mấy ngày liền không làm được gì, download từ web thì nó bắt chờ như account free trong khi đã đăng ký Vip rồi. Tức muốn chết được nhưng không biết tẩy chay thì chạy đi đâu đây? 1280 chẳng biết có ổn định hơn không hả các bác. Đăng ký Megaupload thì phí cao lắm. Đúng là ít tiền khổ thật, chỉ biết lên đây than thở thôi...

tieungu76

Member

Mình vẫn chưa đăng nhập = VIP acc được, mà acc mình nạp 120k mới được vài ngày. Lỗi phiên bản không đúng, tức ve.

cấm bác nào đổ qua 1280 đang kéo vù vù hì hì :D

khoahq

Active Member

mình vẫn download bình thường mà nhỉ

Lâu lâu được link fastcache thì ngon,... còn lại đa số là hỏng server với lại tịt. :|

gaffer

Lâu lắm rồi mình chả dám down link MS, 1280. Cứ Megaupload dùng Jdownloader mà táng, hoặc MF nếu có, còn không thì torrent cũng ổn, kể cả là public tracker :)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Theo mình thì không nên phụ thuộc vào riêng 1 host nào, nên chơi với nhiều host khác nhau, cái này trục trặc thì dùng cái khác, bên cạnh đó, việc cứu link cũng tiện hơn nhiều.

trinhquocvinh82

Well-Known Member

tôi vẫn down bình thường, dùng miễn phí mà vẫn đạt tốc độ gần 1Mb/s. thế là nhanh lắm rồi. 8h52-10h44 down xong bộ Robin.Hood.2010 khoảng 6.8GB.

onghogia

Member

Mình ủng hộ up trên MF: tốc độ ổn định, không phải chờ lâu phù hợp cho anh em down miễn phí.

tieungu76

Member

Hiện mình log vào báo đúng acc VIP nhưng vẫn bị hạn chế.

neoneo2806

Mới đăng ký 1 acc vip dc vài ngày:-S, giờ cứ chiều tối là down ko dc và hoàn toàn ko xài dc megatool!?!? Ko bít megashare giải wet ra sao đây chứ thế nè thì tiền mất tật mang.#:-S

thanhdol

Active Member

Mình cũng bị y như các bạn vậy, đăng ký VIP mãi không được, gọi hỗ trợ không nhấc máy, mãi mới xuôi. Giờ thì down được nhưng rùa, chỉ 400-500k thui. Còn dùng tool của nó thì báo không đúng phiên bản. Bó tay. Hy vọng bác Đức làm TGĐ mới sẽ ổn hơn.:-S

lethanh84tv

chủ thớt làm gì mà la ó ing ỏi lên thế :))

Vì quyền lợi của mọi người và của nhiều người khác nữa . Nên mình lập riêng Topic này để cảnh báo với những người mới lần đầu tiên vô Host Megashare.vn để Download . Là không nên bỏ tiền ra để mua Acc VIP Megashare.vn

Thứ 1 : Sever luôn luôn không ổn định kể cả khi bạn bỏ tiền ra để mua ACC VIP và vẫn phải download với tốc độ rùa bò là 0 > 30 Kb . Cá nhân tôi đang sài Acc VIP 6 tháng cứ 1 tháng bị 3 , 4 ngày

Thứ 2 : Số lượng phim do các Uploader bỏ công sức Upload lên trong khoảng từ tháng 3 > 5/2010 bị mất sạch giữ liệu ( Link die ) rất nhiều

Thứ 3 : Hầu hết những ngày gần đây từ mùng 1 tết > hôm nay là mùng 4 tết đều không đăng nhập vô được . Kể cả mấy tháng trước đó cũng bị tình trạng trên

Thứ 4 : Đó là trách nhiệm của những người đang làm trong Megashare.VN đang có mặt trong diễn đàn này ( nhất là Admin Megashare.vn ) . Người chịu trách nhiệm tư vẫn và hưỡng dẫn khách hàng bỏ tiền ra mua và sử dụng dịch vụ Megashare.vn ......... Tuy nhiên khi Sever gặp sự cố thì không có đến 1 lời giải thích .

Tưởng qua tết sử dụng lại Acc VIP được tuy nhiên . Bản thân Tôi Vẫn chỉ là 1 con Gà cho tụi Megashare.vn nó cắt tiết

Các bạn có thể tìm hiểu nhiều host download khác . Theo riêng cá nhân tôi dưới góc độ là khách hàng của Megashare.vn Tôi thấy rằng các bạn không cần phải bỏ tiền ra để mua sự phục vụ kiểu ( Đem con bỏ chợ như vậy ) => Tẩy chay kiểu làm ăn Không chuyên nghiệp .

P/s : Mong rằng bài này không bị Mod delete . Vì tất cả mọi người cần phải thấy được kiểu làm ăn này trước khi đưa ra quyết định bỏ tiền ra Mua ACC VIP của Megashare.vn

Mình biết rằng nếu để bài này bên Host Download sẽ vi phạm nội quy diễn đàn . Tuy nhiên Với rất nhiều Người chưa biết được bản chất của cái Hot Này , thì Chỉ mong MOD nào đó Cho duy trì ít nhất 1 tuần để mọi người thấy được bản chất thật Sự cái gọi là ACC VIP Megashare.vn

Bản chất của thằng Làm Ăn Không Chuyên Nghiệp đây Anh em nhớ cái mặt nó nhé . Đừng bỏ tiền ra để mua sự bực mình như mình nhé các bạn

NVN

Banned

Cá nhân em thấy thì MF là ngon nhất, các bác nói up lên chậm là ko đúng! Up nhanh hay chậm do đường truyền thôi! MF cho up load tối đa 200mb (gói free) cũng có cái lợi của nó! Down part nào hư thì down lại! Còn MS 1link chừng 5-8gb mà down lại thì....
Thỉnh thoảng thì MF cũng trục trặc, nhưng sự cố dc khắc phục ngay, trong từ 1-2 ngày là hết cỡ! mà lúc trục trặc thì chừng 150 - 200KB/s, ko trục trặc thì vèo vèo!
Tóm lại, như bác Chip đã từng nói, chia ra nhiều host để down cho dễ!

htl47

Member

dạo này mình thấy ai up lên MF hay có link torrent thì ủng hộ, ko thì cứ up tạm lên 1280, free vẫn down vèo vèo, gặp cái to quá thì nhắn tin 1 phát có 3 ngày VIP.
MS thì giờ nản rồi, nhìn link 1GB của MS mà cũng nản chứ chưa nói đến loại 1 link 1 phim. Đang kéo dở phim The Tourist mà từ đêm qua đến giờ toàn 10KB/s-15KB/s kéo 2 link 1 lúc thì tự chia đôi tốc độ luôn :(

Bên trên