Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

unchainmedoly

Active Member
Mình dùng Q10pro, chạy chương trình skplayer bản quyền vĩnh viển của Bác.
Những định dạng âm thanh khác thì ok, nhưng âm thanh AC3 lại kêu xè xè (Q10pro --> DAC = Optical).
Bác cho hỏi nguyên nhân ạ??

Mình nghĩ: Nếu Q10pro chạy Skplayer và Passthrough tín hiệu audio digital ra DAC theo đường Optical và Coxical thì không những AC3 mà kể cả DTS, AAC cũng không có tiếng đâu. Vì DAC 2 kênh (bình dân) không hỗ trợ giải mã AC3, DTS, AAC qua đường này. Nhưng nếu qua đường USB có thể sẽ được đấy, nhưng mình không nghĩ Q10pro có hỗ trợ Passthrough qua cổng USB này. Mình chơi PC (skplayer) -> USB -> DAC thì OK tất cả, không ngại bất cứ định dạng nào mà mình có.
Chú ý: DAC 2 kênh (nghe nhạc) giải mã tốt định dạng audio PCM. Các loại DAC pro cao cấp hơn em chưa biết (chưa được trải nghiệm).

Mình chưa thử kiểu này bao giờ, bạn thử vào cài đặt của box cho đầu xuất ra DAC dưới dạng PCM thử xem. Nếu không được chắc phải convert thôi bạn ơi.

Bạn làm theo cách bác chủ bày sẽ thành công 100%. Đó là vào cài đặt của box cho đầu xuất ra DAC dưới dạng PCM, Nhưng DAC lúc này không còn công dụng nữa vì Q10pro đã giải mã cho bạn rồi,
Convert thì không khả thi vì 95% file dữ liệu KARAOKE ở định dạng AC3.

Chỉnh sửa lần cuối:

kietdap

Active Member
Neu de PCM , co nghia Q10 giai ma roi . Minh nghi no nam o FW thoi . Q10 pass hoan toan raw qua HDMI , nhung Opt va Cox thi khong . Sau nay minh dung rec Yamaha A1vua lam DAC vua Pow qua HDMI tu Q10 am thanh cung kha ma lai re nua . Ban nao co dau HomkaraokeA1( tien than la Q10 pro L )cua bac Ha thu test dum am thanh qua Opt va Cox giup anh em nhe .

oldfriend

Moderator
Mình dùng Q10pro, chạy chương trình skplayer bản quyền vĩnh viển của Bác.
Những định dạng âm thanh khác thì ok, nhưng âm thanh AC3 lại kêu xè xè (Q10pro --> DAC = Optical).
Bác cho hỏi nguyên nhân ạ??

ùi, cứ nhất định phải qua DAC mới chịu, qua Dac bằng Q10 chưa chắc hay hơn, cứ để Q10 nó giải mã ra thẳng amply đi.

Còn nhất định phải qua Dac thì xem lại Dac có hỗ trợ giải mã AC3 không. (còn nếu muốn để Q10 nó giải mã thì vào Setting / Optical / PCM )

kimtung

Well-Known Member
Đầu Egreat A10 dùng smart kok cũng không phát âm thanh AC3 được nhưng Q10 Pro thì ok

kietdap

Active Member
Minh cung tung test qua USB roi . Q10 PRO ket noi voi KX 100 qua USB , khong co am thanh khi play file ac3 nhung tu PC thi ok nen minh moi nghi no nam o FW thoi .

thanhyk

Well-Known Member
ùi, cứ nhất định phải qua DAC mới chịu, qua Dac bằng Q10 chưa chắc hay hơn, cứ để Q10 nó giải mã ra thẳng amply đi.

Còn nhất định phải qua Dac thì xem lại Dac có hỗ trợ giải mã AC3 không. (còn nếu muốn để Q10 nó giải mã thì vào Setting / Optical / PCM )
Chuẩn rồi. Nếu DAC 2 kênh không giải mã AC3 thì nối qua nó làm gì. Tuy nhiên thằng Oppo làm DAC thì được (Q10Pro --> in HDMI Oppo --> Mixer/ Amply)

kimtung

Well-Known Member
Mình thử Egreat A10 kết nối với DAC rotel qua ngõ optical hay ngõ coaxial đều phát được AC3

hoangtuananh69

Được chứ bác, bác có thể dùng chế độ tự phát wifi của box (skp).
Khi đó SKP sẽ tự phát ra wifi để hỗ trợ điện thoại hoặc máy tính bản điều khiển. Bác chỉ việc kết nối với wifi đó là ok.
Bác có thể nói rõ hơn một chút về điều này được không ạ. Bản thân Q10 Pro có tự phát wifi ( kết nối với điện thoại ) ...

hoangtuananh69

Trong trường hợp không có wifi hoặc wifi không ổn định, bác có thể tự cài đặt chế độ tự phát wifi của Smart Karaoke Player (trong phần cài đặt - mặc định là SKPLAYER.VN, mật khẩu là 12345678), điện thoại thông minh hoặc máy tính bảng chỉ việc kết nối với mạng SKPLAYER.VN là có thể điều khiển được ứng dụng Smart Karaoke Player.

thanks
Cám ơn bạn đã phản hồi mình sẽ thử nghiệm ngay tối nay xem sao . Vì hôm trước hỏi các bạn bên ITiviplus các bạn ý nói đầu HimediQ10 Pro không tự phát wifi được nên khả năng sử dung màn hình điện thoại để truy cập vào Q10Pro là không thể. Mình định dùng giải pháp đầu Q10 Pro kết hợp với Android Table ( hoặc SP Android) cộng với 1 bộ loa kéo di động là có thể tổ chức 1 buổi dã ngoại karaoke ( sẽ sử dung nguồn điện 12V trên oto cho đầu phát Q10Pro ) .
Bạn xem phương án này có khả thi không ? Data karaoke đã copy vào ổ cứng trong đầu máy nên không cần internet vẫn hát tốt )

hoanganh69

Chạy ok nhé bạn, có vấn đề gì cần hỗ trợ, alo mình.

thanks
Mình muốn hỏi bạn them chút xíu . Mình dung bản Pro cảm nhận chạy mượt mà nhận bài nhanh ( hiện tại trong ổ cứng có khoảng 26k bài ) .Nhưng phần mềm điều khiển mình cài trên Table Androi có hiện tượng tự thoát ra khi gõ tên bài hát ( nếu chọn trực tiếp trên màn hình của table vẫn ok , tốc độ load vẫn nhanh ) . Mình đã gỡ app đó ra và cài lại nhưng vẫn bi out ra mỗi khi chọn bài ...
Bạn check giúp mình xem lỗi do đâu . Mình đã khởi động lại table mà vẫn không được
Thanks

hoanganh69

Trong phần điều khiển có mục chọn bài theo thể loại ( VD : Nhạc trẻ , nhạc vàng ...) làm thể nào để phân loại khi bấm vào đó danh mục trống trơn tất cả bài hát vẫn hiện ra trong phần All..
Thanks bạn nhiều

image.jpeg Lâu lâu kara mà cài đặt thì vậy rồi .!

Chỉnh sửa lần cuối:

myson01

Member
Có bác nào cài phần mềm này trên Mibox 4K chưa ạ? Mình cài, khi mở ứng dụng lên tới phần chọn đường dẫn đến thư mục chứa karaoke nó bắt bấm phím 1 để chọn thư mục mà cái khiển mibox nó không có số, giờ không biết làm sao để chọn được.

skplayer

Well-Known Member
Có bác nào cài phần mềm này trên Mibox 4K chưa ạ? Mình cài, khi mở ứng dụng lên tới phần chọn đường dẫn đến thư mục chứa karaoke nó bắt bấm phím 1 để chọn thư mục mà cái khiển mibox nó không có số, giờ không biết làm sao để chọn được.
Bạn xử dụng 4 phím điều hướng để chọn hoặc đưa chuột lên bấm vào đó cũng được.

oldfriend

Moderator
Bác vui lòng chỉ cách update online với. Thanks bác

vào setting của ứng dụng chọn update lên bản mới nhất ( 2.2.4 thì phải, đang không mở máy)

tương tự update app điều khiển trên điện thoại lên bản mới nhất rồi vào setting nhập đường dẫn source của chủ thớt, hình như karaoke4k.com thì phải.

Xong bấm vào icon đám mây trên ứng dụng điều khiển, chọn bài cần update, bấm ok là nó down về thư mục karaoke trên ổ cứng.

Đại khái thế thôi, bác chủ app post cái hướng dẫn chính thức lên đi ^^

trangchodom

Well-Known Member
vào setting của ứng dụng chọn update lên bản mới nhất ( 2.2.4 thì phải, đang không mở máy)

tương tự update app điều khiển trên điện thoại lên bản mới nhất rồi vào setting nhập đường dẫn source của chủ thớt, hình như karaoke4k.com thì phải.

Xong bấm vào icon đám mây trên ứng dụng điều khiển, chọn bài cần update, bấm ok là nó down về thư mục karaoke trên ổ cứng.

Đại khái thế thôi, bác chủ app post cái hướng dẫn chính thức lên đi ^^
Thanks nhiều. Để làm thử sau.

Bên trên