usher S520 va marantz PM6003

em đang định đầu tư 1 bộ để nghe nhạc lựa chọn của e là loa usher S520 va ampli marantz PM 6003( vì tiền chỉ có hơn 10triệu mà lại muốn chơi đồ mới) mong các bác chỉ bảo xem ghép như thế có đc k? thanks

audio&video

Active Member
Ðề: usher S520 va marantz PM6003

rất hay trong tầm tiền bác ah.với khung phòng nhỏ mà thích hợp nghe vocal.nhạc vàng trữ tình.

em đang định đầu tư 1 bộ để nghe nhạc lựa chọn của e là loa usher S520 va ampli marantz PM 6003( vì tiền chỉ có hơn 10triệu mà lại muốn chơi đồ mới) mong các bác chỉ bảo xem ghép như thế có đc k? thanks

loa usher S520 va ampli marantz PM 6003 sự lựa chọn rất hợp lý khi nghe thể loại Vocal hoặc trữ tình nhẹ nhàng , vì bản thân chất âm của ampli marantz là nhẹ nhàng , dễ nghe , chậm rãi

bạn nên nhớ loa usher S520 là cặp loa cực kỳ nhạy cảm ( nhạy cảm không phải vì thông số kỹ thuật ) mà nhạy cảm mang tính tinh tế trong âm nhạc , bạn ghép với amly hãng nào thì cho ra đúng chất âm đặc trưng của hãng ấy

ghép với đồ ít tiền thì hay kiểu ít tiền
ghép với đồ nhiều tiền thì hay kiểu nhiều tiền
càng nhiều tiền càng hay
nếu nghe nhạc ghép với amly 2 kênh đời mới muốn thực sự thấy được chất âm Hi-end của em nó thì âmly ít nhất là tầm khoảng 1000 tiền mỹ mới gọi là thực sự hay , mới moi móc chất âm-nhạc tính - độ động- âm hình -tiếng bass- giải cao -trung âm ra hết được

file.php

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Nói S520 nghe nhạc hay và chi tiết hơn Jamo C607 có bị coi là bốc phét không, nhưng với em (phòng 20m2) thì đúng là hay hơn thật.

vtlam

Active Member

Mình đang nghe Usher S-520 với PM8003. Cảm nhận đúng như phongvan2000 nói ở trên :)

ngdhieu

Well-Known Member

1 Cặp Usher S520 mới giá 7tr, Marantz PM 6003 có 3~4 triệu thôi à?

ph291

Member

cứ đà này user 520 lên giá mất, dễ đến 5tr lận chứ trả chơi =))
:D

lan806

Well-Known Member

Nó rẻ vì là hàng Đài Loan mà bác, và cũng phục vụ nhu cầu 1 nhóm người chứ đâu phải tất cả. Nó hay, không hay cũng ít được quan tâm lắm, ai được như bác chiếu trên B&W một bác chê là cả làng như mắc dịch :)

minhhaimdc

Well-Known Member

Bác kia coppy đúng cái hình của bác côngaudio:D. Em đã ghép em này với Cambride 740 và 840. Nhân thấy đồ châu âu hay hơn em manrant nhiều, nếu nghe bộ dây hoặc jazz classical, concerto violon, piano tiết tấu nhanh quá hay.
Mà bác nên thay đổi thử đồ châu âu xem sao. Cú loanh quanh mãi mấy cái đồ japan thế.

minhhaimdc

Well-Known Member

BW cũng tùy dòng thôi. mấy dòng 685 và 686 so với em này thì không có cửa:D

Nói S520 nghe nhạc hay và chi tiết hơn Jamo C607 có bị coi là bốc phét không, nhưng với em (phòng 20m2) thì đúng là hay hơn thật.

nói bác đừng buồn chứ ,
Jamo 607 nghe như ịa đùn ý , đấy không phải là nghe nhạc , mới chỉ là nghe thấy âm thanh thôi , làm gì có âm giai- tiết tấu , làm gì có nhạc tính , chỉ phục vụ mục đích xem phim thôi , bùm ..bùm ..chat..chát thì được
tất cả những đôi loa bookshelf tầm trên dưới 1000 một chút ,( nếu biết cách phối ghép tốt ) đừng hòng qua mặt được S520 bé hạt tiêu này

Nó rẻ vì là hàng Đài Loan mà bác,

nói thật với bác đừng nghĩ là hàng đài loan mà tưởng là vớ vẩn..ít ai biết đến .XL
nếu như một ngày nào đó , bác đến một cửa hàng audio có tầm cỡ
nếu như ông chủ ở đó hỏi bác đang dùng loa gì , mà bác trả lời là đang dùng usher S520 thì chắc chắn một điều là ông chủ của hàng đó sẽ nhìn bác với một ánh mắt khác đấy
ngạc nhiên và cũng đủ biết bác cũng là dân sành nghe và biết chơi ....

chứ còn bác bảo là đang chơi JAMO thôi thì .....

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác kia coppy đúng cái hình của bác côngaudio:D. Em đã ghép em này với Cambride 740 và 840. Nhân thấy đồ châu âu hay hơn em manrant nhiều, nếu nghe bộ dây hoặc jazz classical, concerto violon, piano tiết tấu nhanh quá hay.
Mà bác nên thay đổi thử đồ châu âu xem sao. Cú loanh quanh mãi mấy cái đồ japan thế.

vậy để em show hàng thật cho bác ngắm nha ;))

ơ mà bác cũng biết ghép với em này với Cambride 740 và 840 à
thế là hàng thú dữ rồi , tưởng mỗi mình em có bản quyền này chứ nhờ , hóa ra cũng có bác theo chân em à

lan806

Well-Known Member

nói bác đừng buồn chứ ,
Jamo 607 nghe như ........,( nếu biết cách phối ghép tốt ) đừng hòng qua mặt được S520 bé hạt tiêu này

Chính vì nghe 607 không ổn lắm nên mới chuyển sang Bookshelf, nghe thử 1 loạt gồm Elac tầm tầm, Kef 300, 100, Klipsch RB 81II, 61II thấy không hợp lắm với amp, cuối cùng chọn S520.
Lựa chọn hợp lý và kinh tế.

cảm ơn các bác,thực ra e nghe thiên hạ ca ngợi usher S520 quá nên cũng thấy thích lây vì phòng e chỉ hơn 15m2 nên cũng chỉ dám chọn bộ đấy cho gọn,với lại fòng em có bộ 5.1 để xem fim rồi nên hết chỗ bày.Tầm tiền đấy với e là quá rồi nếu quá nữa chắc toi mất

xicklo

Well-Known Member

Các bác làm em cũng muốn mua S520 rồi đấy, bắt đền các bác

sonpk

Em thấy bác Phongvan2000 như kiểu bị ngộ Usher S520 hay sao ý, loa 300$ nghe cũng ổn với giá có gì mà bác dùng nhiều từ Hi-End thế, lạm dụng quá mức từ ngữ này. Trong tầm giá 300$ thì không có nhiều mỹ từ để miêu tả như vậy nếu như bác đã trải nghiệm đủ nhiều trong audio. Còn nhiều loa nghe hay hơn S520 lắm bác ạ, bác thích Usher S520 là ổn với bác rồi nhưng đừng có đi các diễn đàn nghe nhìn rồi bốc nó lên như vậy, cái gì mà loa 300$ đòi là hi-end của châu á ... Em thấy loa này cũng hay bình thuờng thôi bác ạ, em trải nghiệm qua lâu rồi, hay trong tầm giá thôi chứ có gì gớm đâu.

typn30_hn

user 520 hay trong tầm giá 300$ thì có thể
xong kinh tế thì ko chắc vì phải amply cỡ 1000$ mới cho tiếng bass hay
vậy 1 tiền gà 3 tiền thóc rồi còn gì
:D

sonpk;1512568[B đã viết:
]Em thấy bác Phongvan2000 như kiểu bị ngộ Usher S520 hay sao ý, loa 300$ nghe cũng ổn với giá có gì mà bác dùng nhiều từ Hi-End thế, lạm dụng quá mức từ ngữ này. Trong tầm giá 300$ thì không có nhiều mỹ từ để miêu tả như vậy nếu như bác đã trải nghiệm đủ nhiều trong audio. [/B]Còn nhiều loa nghe hay hơn S520 lắm bác ạ, bác thích Usher S520 là ổn với bác rồi nhưng đừng có đi các diễn đàn nghe nhìn rồi bốc nó lên như vậy, cái gì mà loa 300$ đòi là hi-end của châu á ... Em thấy loa này cũng hay bình thuờng thôi bác ạ, em trải nghiệm qua lâu rồi, hay trong tầm giá thôi chứ có gì gớm đâu.

vậy cơ à ;))
đấy là cảm nhận khi mình đang nghe hệ thống phối ghép của mình như vậy
tin hay không đấy là việc của bác , mình cũng chả cần PR cho ai cả
các bác đi mua nhiều -mình cũng chả được thêm 1 xu

Ngay như báclan806 này loay hoay hết thay phân tần này nọ .. khi mình tư vấn cho hệ thống nhà mình , bác đi nghe và thích , lấy ngay .đánh giá còn hay hơn cả cặp loa cột to đùng
thế mình có được đến 1 lời cảm ơn không ?

các hệ thống từ 10 ngàn đến 200 ngàn $ , mình cũng được mời đến nghe mãi rồi
nghe rồi mới thấy cặp loa nhỏ bé nhà mình có giá trị quý giá đến như nào khi có quá nhiều điểm tương đồng khi nghe cùng 1 bản nhạc trên những hệ thống đó

còn bác chưa thấy hết cái hay của S 520 , đấy là cảm nhận của bác
còn việc nó chiến thắng trong cuộc thi đấu này thì đó là điều không thể phủ nhận . bác lại đi mà tranh cãi với mấy ông viết báo đeeeeeeeeeeeeee .........

còn nếu không tin điều đó , bác lại làm " chuột bạch " , đi mua đủ 7 cái loa đến và mời một vài bác trình cao -nhiều trải nghiệm đến nghe thử xem có phải không ?

Tháng 1 – 2007, tạp chí Hi-Fi World của Anh thực hiện cuộc kiểm nghiệm những cặp loa nhỏ (bookshelf) của các hãng chế tạo loa hàng đầu trên thế giới: Acoustic Energy (Aelite One), ARL Jordan (Classic 1), B&W (DM602 S3), KEF (iQ3), Mission (M60i), Monitor Audio (Silver RSI), Quad (11L2), Tannoy (Sensys DC1). Điều đáng nói là cuộc kiểm tra này chỉ có một đại diện duy nhất của châu Á được chọn là Usher Audio với sản phẩm loa tí hon S-520.

Cuộc so tài ngay từ đầu đã không cân sức về thương hiệu lẫn giá thành sản phẩm vì Usher S-520 có giá bán chỉ gần 400USD và kích thước khá khiêm tốn. Nhưng điều gì đến sẽ phải đến - kết quả dường như vượt quá sự mong đợi: S-520 giành ngôi vị quán quân trên mọi tiêu chí: độ động, âm hình, nhạc tính, giá thành và là cặp loa duy nhất không có điểm phàn nàn .

Chỉnh sửa lần cuối:

NASA

vậy để em show hàng thật cho bác ngắm nha ;))

ơ mà bác cũng biết ghép với em này với Cambride 740 và 840 à
thế là hàng thú dữ rồi , tưởng mỗi mình em có bản quyền này chứ nhờ , hóa ra cũng có bác theo chân em à

Ơ em hỏi khí ko fai bác bỏ quá, bác PHONGVAN2000 chơi Usher S520 với dàn Hôm Thê-át à? Vì em thấy có cục Sub và center. Hay là bác thích có thêm tí Sub cho trống nó đạp mái? Em là cái dạng thích cả nhạc và phim, nên nếu thấy bác ghép kiểu đó hay thì em cg bắt chước. ^_^
Tks...

vậy cơ à ;))
đấy là cảm nhận khi mình đang nghe hệ thống phối ghép của mình như vậy
tin hay không đấy là việc của bác , mình cũng chả cần PR cho ai cả
các bác đi mua nhiều -mình cũng chả được thêm 1 xu

nhưng các hệ thống từ 10 ngàn đến 200 ngàn $ , mình cũng được mời đến nghe mãi rồi

còn bác chưa thấy hết cái hay của S 520 , đấy là cảm nhận của bác
còn việc nó chiến thắng trong cuộc thi đấu này thì đó là điều không thể phủ nhận . bác lại đi mà tranh cãi với mấy ông viết báo đeeeeeeeeeeeeee .........

còn nếu không tin điều đó , bác lại làm " chuột bạch " , đi mua đủ 7 cái loa đến và mời một vài bác trình cao -nhiều trải nghiệm đến nghe thử xem có phải không ?

Hok lẽ giờ bán cặp Quad mua Usher S-520 ta %-(

Bên trên