V-DAC II musical friendly

các bác giúp e với,e mới mua con V-DAC II về nghe qua đầu TViX N1 cũng tạm ổn,e thử cắm vào máy tính bằng cổng USB của máy tính vào đầu USB của DAC mà k ra tiếng,mặc dù máy tính đã nhận ra thiết bị là con DAC( e dùng thử cái dây máy in định nghe thử rồi mới mua cái dây mới):-* các bác giúp e với thanks!

Ðề: V-DAC II musical friendly

Lúc cắm vào đầu usb của máy tính bác có cắm điện cái DAC ko ?

E thấy bảo phải cắm điện mới nghe được. E cũng đang tính mua e này nhưng tận trời Âu, bác mua ở VN chỗ nào vậy, giá cả thế nào.

davidhand

Moderator

Bác vào volume control, chọn "All devices currently playing sound" thử xem. Máy tính của bác là gì e ko biết nhưng nói chung thì khi xuất âm thanh ra thì phải chọn đường ouput nó mới "kêu" được. Con DAC Magic của e cắm vào đường USB là nó kêu liền à. :)

Lúc cắm vào đầu usb của máy tính bác có cắm điện cái DAC ko ?

E thấy bảo phải cắm điện mới nghe được. E cũng đang tính mua e này nhưng tận trời Âu, bác mua ở VN chỗ nào vậy, giá cả thế nào.

e có cắm điện và bật công tắc nguồn nữa thử đi thử lại mấy lần vẫn không được,e mua ở techland chỗ đấy đang có khuyến mại giảm giá đấy

thanhkhaoco

V Dac II em ko biết thế nào, em dùng V Dac I, nó có công tắc chuyển tín hiệu USB và optical mà, bác thử xem sao

V Dac II em ko biết thế nào, em dùng V Dac I, nó có công tắc chuyển tín hiệu USB và optical mà, bác thử xem sao

e đã chuyển đc rồi, hóa ra nó có cái cần gạt chuyển tín hiệu USB và optical,nói chung nghe chuyển từ đầu HD N1 sang e nghe cũng chưa ưng lắm nhưng dùng máy tính làm nguồn phát nghe cũng tạm được với lỗ tai của e

sieulong

Well-Known Member

e đã chuyển đc rồi, hóa ra nó có cái cần gạt chuyển tín hiệu USB và optical,nói chung nghe chuyển từ đầu HD N1 sang e nghe cũng chưa ưng lắm nhưng dùng máy tính làm nguồn phát nghe cũng tạm được với lỗ tai của e

thật sự chỉ là nghe cũng "tạm được" thôi thật không ạ? em cũng đang suy nghĩ về sản phẩm này để gắn qua cái PC. Nếu mà anh tinhphieulang dùng qua mà nói chỉ "tạm được" thì chắc em nên suy nghĩ lại

em đang dùng con này với marantz 80 và pioneer cs516 qua cổng quang nghe thấy ok lắm, bác nào thích thi nên mua con này

Chỉnh sửa lần cuối:

thật sự chỉ là nghe cũng "tạm được" thôi thật không ạ? em cũng đang suy nghĩ về sản phẩm này để gắn qua cái PC. Nếu mà anh tinhphieulang dùng qua mà nói chỉ "tạm được" thì chắc em nên suy nghĩ lại

cái này cũng tùy tai từng người a ạ, e nghĩ còn phụ thuộc vào soundcard của PC nhà a nữa,biết đâu gắn vào cái PC của bác nghe lại lên tiên thì sao :p, đợt e mua nghe thử ở cửa hàng cũng mở bằng PC nghe gẩy ghi ta phê lòi mắt a ah:p

panamera

Well-Known Member

Em cũng đang dùng V-DAC II.Theo cảm nhận của em là khá đc.Nhưng nguồn nhạc phải thật chất lượng,em đã thử nghe mấy bài rip ẩu am thanh méo mó không thể nghe đc.Em dùng nguồn nhạc chất lượng nghe thấy khá hài lòng,tuy nhiên em thấy tiếng vẫn hơi bí bí,trường âm không rộng như khi nghe bằng CD.Có lẽ 1 fan cũng do bộ dàn nhà em loại tầm tầm.Hôm em đi mua ở techland các bác ý cho nghe bằng Macbook(fan mềm pure music) qua amp Bladelius oánh em Dynaudio Confidence C1 Signature.Em nghe như đang ngồi dưới ghế khán giả nghe nhạc.Nghe thì thích nhưng đc 1 lúc em fai bảo các bác ý chuyển ngay cho em bộ dàn tầm tầm để em nghe thử chứ nghe kiểu này đố ko mua đc :D

Em cũng đang dùng V-DAC II.Theo cảm nhận của em là khá đc.Nhưng nguồn nhạc phải thật chất lượng,em đã thử nghe mấy bài rip ẩu am thanh méo mó không thể nghe đc.Em dùng nguồn nhạc chất lượng nghe thấy khá hài lòng,tuy nhiên em thấy tiếng vẫn hơi bí bí,trường âm không rộng như khi nghe bằng CD.Có lẽ 1 fan cũng do bộ dàn nhà em loại tầm tầm.Hôm em đi mua ở techland các bác ý cho nghe bằng Macbook(fan mềm pure music) qua amp Bladelius oánh em Dynaudio Confidence C1 Signature.Em nghe như đang ngồi dưới ghế khán giả nghe nhạc.Nghe thì thích nhưng đc 1 lúc em fai bảo các bác ý chuyển ngay cho em bộ dàn tầm tầm để em nghe thử chứ nghe kiểu này đố ko mua đc :D

bác cũng mua ở techland à,e cũng mua ở đấy đây,e cũng như bác đc nghe thử bộ xịn 1 đoạn phải bảo chuyển sang nghe thử bộ khác :p

panamera

Well-Known Member

bác cũng mua ở techland à,e cũng mua ở đấy đây,e cũng như bác đc nghe thử bộ xịn 1 đoạn phải bảo chuyển sang nghe thử bộ khác :p

Vâng,các bác ý toàn cho nghe loại khủng xong lại bật mấy bài của CD TAS.Em phải chuyển ngay qua laptop của em để nghe cho chuẩn \:D/

Em đã có v-dac 2, ngày hôm nay mới tậu thêm v-link nữa, kết quả thật như mong muốn, co thêm v-link vô thì hay hơn hẳn, âm thanh rất sạch và hay kô thua kém gì cdp em đang dùng

nhumotvetthuong

Re: Ðề: V-DAC II musical friendly

theo trocphu236 vdac2 và vlink có hay như hd990 , dacmagicplus . m1 dac không ?

bác dùng vlink có thấy âm thanh cải thiện hơn nhiều không vậy? e đang có ý định tậu thêm e đấy nữa nhưng chưa thấy ai nhắc đến e này nên đang lăn tăn

xretx

Chơi DAC rời với mấy cái DAC tích hợp trong amply có khác nhau nhiều không các bác. Em có cái Onkyo 9050 tích hợp DAC Wolfson đang định làm con Airport Express nghe nhạc không dây, như vậy có vẻ đỡ lằng nhằng hơn, không biết chất lượng có bằng cắm qua máy tính ko.

Bên trên