Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

khoanv

Active Member
Các bác vui lòng update thông tin giúp em, đã có giải pháp nào để Oppo 205 đọc được file .iso (file film và file nhạc SACD) chưa ah ? Em vẫn phải giải nén file film .iso và trích xuất file nhạc thành dạng dff và dsf mới sử dụng được. Hơi mất thời gian và bất tiện. :)
Em cũng xin hỏi thêm là để Oppo 205 chơi được được thư mục bluray thì việc thực hiện giải nén trực tiếp file iso (VD bằng PowerISO) hay mount vào ổ đĩa ảo rồi copy thư mục có gì khác nhau không ? Vì em giải nén trực tiếp thì Oppo không xem được thư mục mà phải vào tận file m2ts để chạy trực tiếp.
Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

hungsimex

Member
Hack 205 để chơi iso thì chưa thấy. Tuy nhiên, bác có thể dùng Jriver + ổ ảo + DLNA (cấu hình trên Jriver) để chạy iso. Hướng dẫn này đã được trình bày trong topic này. Bác check nhé. Chất lượng hình ảnh xuất từ oppo 205 (qua DNLA) hơn khá nhiều so với dùng máy tính xuất ra TV.

khoanv

Active Member
Cám ơn bác Hungsimex. Em sẽ tìm hiểu và thử theo cách bác giới thiệu.

congfade

Well-Known Member
Nay nghe đồn có thêm phim 4K nữa bị crack. Mình quyết định thử so sánh với phim FullHD xem sao . Và đây là kết quả :
Phim : Patriots Day 2016 UHD BluRay 2160p DTS-X 7.1 HEVC REMUX-FraMeSToR

View attachment 255923
4K

FullHD
View attachment 255924

View attachment 255925 4K

FullHD
View attachment 255926

Chả hỉu sao mình nhìn mình vẫn thấy thích phim HD hơn là 4K HDR :( Lạ thật.

Tuy nhiên mình google kô thấy thông tin là đĩa Patriots Day 4K này đã bị crack. Hay là lại 1 bản giả cầy nhưng cao cấp ? Hi vọng 4k này giả cầy chứ nếu kô thì màu sắc như thế này thì quá thất vọng.
Hoặc bạn nào đang có tivi và đầu phát 4k nào tốt thì so sánh thứ giúp mình xem sao. Chứ oppo 205 và tivi samsung KS9800 của mình chỉnh đủ kiểu mà màu sắc cái phim này bản 4k vẫn rất chán.

PS : 99,99999% phim này giả cầy. huhuhuhuhuhuhu.
4K HDR xịn em coi bằng app FIM+ trả phí của samsung nè :

View attachment 255929
View attachment 255930
View attachment 255931

bác @happythanh lừa anh em nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Làm em bỏ bữa nhậu down fim ở nhà test.
Bác cho em hỏi tv bác xem phim thì cài đặt chế độ hình ảnh gì vậy ạ?tiêu chuẩn,cinema...?

hungsimex

Member
Oppo 205 & Roon, Song Kiếm Hợp Bích !

Sau một thời gian sử dụng Jriver 24 bản quyền, em mới phát hiện ra 205 cho chạy miễn phí Roon với 60 ngày. Mon men thủ chút cho vui, kết quả không ngờ !!! Một trải nghiệm mới, khác biệt hoàn toàn ! Roon thực sự support 205 nên âm thanh sâu, rộng không ngờ. Phải nói là chất lượng âm thanh hay hơn khá nhiều khi chơi với Jriver. Bác nào dùng 205 thử xem cho biết nhé !

Cấu hình: NUC7i5BNH/8Gb/128GB SSD/Win10/Roon miễn phí 60 ngày/Oppo 205/...

thanhminhppc

Active Member
Roon này ghét nhất là ko cho chơi nhạc theo thư mục, trước có test thử thời gian thấy cũng ko có gì ghê gớm nên bỏ luôn

hungsimex

Member
Roon và nhiều phần mềm khác ko chơi theo kiểu cây thư mục. Chơi cây thư mục thì Jriver là ok. Thực ra, nếu quen thì thấy cũng ko vấn đề gì nhiều. Bon tây nó đánh giá Roon > HD Player>Jiriver>... Roon support 205 tốt. Roon có cách cầu hình chi tiết hơn HDPlayer, Jriver khá nhiều. Cần đọc kỹ hướng dẫn của hãng để cấu hình cho đúng ! Có thể xuất tín hiệu đến DAC theo DLNA, theo USB: lên đến DSD 512 và PCM 768KHz. Em cảm nhận chơi với DLNA là hay nhất!

dungkts

Active Member
Chào các bác.
Oppo ngừng sản xuất rồi. Theo các bác thì có thương hiệu nào thay thế tương đương như Oppo cho chức năng xem film MKV/ISO và kết hợp nghe nhạc lossless chất lượng tương đương như này?

Thanks,

dungkts

Active Member
Em vẫn muốn kết hợp lossless và xem film trong một đầu thôi. Dune có đầu nào chất lượng lossless được tiệm cận Oppo ko các bác?

justbenice

Moderator
Chào các bác.
Oppo ngừng sản xuất rồi. Theo các bác thì có thương hiệu nào thay thế tương đương như Oppo cho chức năng xem film MKV/ISO và kết hợp nghe nhạc lossless chất lượng tương đương như này?

Thanks,
Rất tiếc hiện giờ là kô!

Bên trên