Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

hbinhlove2003

Well-Known Member
Em vẫn muốn kết hợp lossless và xem film trong một đầu thôi. Dune có đầu nào chất lượng lossless được tiệm cận Oppo ko các bác?
Đã test thử DUNE PRO 4K PLUS và DUNE HD ULTRA 4K nghe lossless ngon lành, chơi lun file DSF, DSD ISO bằng trình HiMusic mặc định rất phê

hungsimex

Member
Official Update 02/2019 !
Phải nói là Oppo làm ăn rất chuẩn chỉ, chất lượng và đi tới cùng với khách hàng. Sản phẩm tuy đã ngừng SX nhưng vẫn tiếp tục hỗ trợ.
Em dùng oppo 205 đã 18 tháng. Cho đến này không có phàn nàn gì về chất lượng: Âm thanh tuyệt đỉnh, Mầu sắc của film BD, 4K sống động, sâu và rõ ràng. Độ tiện dụng thì khỏi phải nói vì 205 có đầy đủ các kết nối nên dễ tích hợp vào hệ film và nghe nhạc phân giải cao của gia định. Đúng là UDP đa năng chất lượng cao !!!

hungsimex

Member

hdbaoloc

Active Member
các bác cho e hỏi fw mới nhất của 203 và 205 đang là bao nhiêu vậy ạ

bwhd

Well-Known Member
Official Update 02/2019 !
Phải nói là Oppo làm ăn rất chuẩn chỉ, chất lượng và đi tới cùng với khách hàng. Sản phẩm tuy đã ngừng SX nhưng vẫn tiếp tục hỗ trợ.
Em dùng oppo 205 đã 18 tháng. Cho đến này không có phàn nàn gì về chất lượng: Âm thanh tuyệt đỉnh, Mầu sắc của film BD, 4K sống động, sâu và rõ ràng. Độ tiện dụng thì khỏi phải nói vì 205 có đầy đủ các kết nối nên dễ tích hợp vào hệ film và nghe nhạc phân giải cao của gia định. Đúng là UDP đa năng chất lượng cao !!!
Hi, nếu Oppo tái xuất giang hồ mà có thêm hệ sinh thái androi ( giống Dune mới cải tiến gần đây ) hai hệ sinh thái chạy cùng lúc thì Oppo là vô đối các bác nhễ:).

hdbaoloc

Active Member
Hi, nếu Oppo tái xuất giang hồ mà có thêm hệ sinh thái androi ( giống Dune mới cải tiến gần đây ) hai hệ sinh thái chạy cùng lúc thì Oppo là vô đối các bác nhễ:).
E nghĩ vậy thì nó mất hết chất, nên nó sẽ ko làm

bwhd

Well-Known Member
Chất lượng là chính chứ như con oppo có chất gì đâu mà mất:p
Dạ, bác chỉ được cái nói đúng từ, thời gian này cứ em Oppo nào lên sàn là y như rằng ra đi trong vòng một nốt nhạc, có dư đâu mà CHẤT vào kho bác nhễ:). Các em 95, 10X đến 20X đều đẹp từ ngoại hình đền ruột gan chỉ thiếu copy, paste, delete là perfect.

thangqtqt123

Well-Known Member
Dạ, bác chỉ được cái nói đúng từ, thời gian này cứ em Oppo nào lên sàn là y như rằng ra đi trong vòng một nốt nhạc, có dư đâu mà CHẤT vào kho bác nhễ:). Các em 95, 10X đến 20X đều đẹp từ ngoại hình đền ruột gan chỉ thiếu copy, paste, delete là perfect.
Cái đó là do chất lượng con Oppo đem lại, còn nói đến chất của HĐH thì thôi bỏ bác nhé nó chỉ đơn thuần là cái đầu hdplay như dune ko hơn ko kém

hdbaoloc

Active Member
Cái đó là do chất lượng con Oppo đem lại, còn nói đến chất của HĐH thì thôi bỏ bác nhé nó chỉ đơn thuần là cái đầu hdplay như dune ko hơn ko kém
chỉ cần căn cứ vào độ hot nói lên tất cả bác ạ :) , chất do người dùng tự đánh giá

hdbaoloc

Active Member
Thấy bác toàn nâng giá trị em nó trong khi vn bán loanh quanh 14-17tr hết cót. hot thì hot trong mức giá hợp lý chứ lên 1k7 như bác chắc ma nó mua:rolleyes:
e thấy amazon nó đăng thì nói vậy , chứ nâng làm gì trong khi e còn tìm mua mà bác. loanh quanh 14-17tr bác nào bán ra e mua hết :)

tangvanthang

Well-Known Member
Theo em 205 thì từ 31tr đến 40tr, 203 thì từ 15 đến 17tr tùy theo thời điểm và phụ thuộc vào người cần mua cần bán! Còn cao hơn nữa thì chắc người đó tiền không quan trọng bằng "thích"!

dangthanhthe

Well-Known Member
Minh nghĩ do Oppo ngừng sx là chính. Kiểu hoạ sỹ còn sống bán tranh không nổi nhưng chết cái nổi tiếng ngay ấy. ---- Không thể phủ nhận tính độc đáo của Oppo.

205 ko nói nhé, vì đánh giá chất lượng âm thanh qua DAC cãi nhau nhiều lắm. Tuỳ cảm nhận của mỗi người. Lấy 203 làm ví dụ, nó có nhiều điểm các HD Player khác ko theo được hoặc chưa chịu làm.

1. Công HDMI Audio out chạy cực kỳ ổn đỉnh, xuất âm đồng bộ và chất lượng cao với cổng HDMI Chính. Vậy là ko cần nâng cấp Rec mà vẫn chơi được các chuẩn âm thanh cao nhất (203 205 đã có đến Dobly Vison rồi )

2. Cổng HDMI in là thằng duy nhất cho phép đưa các nguồn hình ảnh khác qua và nâng cấp. Ai hay xem truyền hình số, youtobe ... các loại, đưa qua đó nó nâng cấp hình ảnh hết, đã lắm. Các HDP khác có HDMI in nhưng chỉ là ghi hình thôi.

3. Ổ đĩa 4K, 2 cổng USB 3.0.... Vậy là all-in-one.

Và dĩ nhiên cũng có nhiều cái khác kém Dune. Cho nên, tuỳ nhu cầu và độ máu thôi

hdbaoloc

Active Member
các bác cho e hỏi ,hôm qua e có thử lấy tin hiệu HDMI IN từ đầu FPTbox vào oppo xử lý , thấy hình ảnh đẹp hơn , vậy nếu e dùng đầu HDbox chơi được ISO cắm qua HDMI IN cho oppo xử lý vậy hình ảnh có đẹp như khi OPPO chơi remux gốc không ạ ?

Taratino

Active Member
các bác cho e hỏi ,hôm qua e có thử lấy tin hiệu HDMI IN từ đầu FPTbox vào oppo xử lý , thấy hình ảnh đẹp hơn , vậy nếu e dùng đầu HDbox chơi được ISO cắm qua HDMI IN cho oppo xử lý vậy hình ảnh có đẹp như khi OPPO chơi remux gốc không ạ ?
Bác đúng là thánh spam . đồ nghề của bác đủ cả , oppo , hdbox .. Bác hỏi như vậy là ý gì ???:D

Taratino

Active Member
Mà sao nhiều bác cứ thích ISO thế nhỉ ? Kể cả cái file paris by nigh có iso muốn chọn bài củng phải ra menu chọn từ đầu . kg như file MKV full chapter .xem phim thì bấm cho hết mấy trailer mắc mệt .
Các bác cuồng iso đừng nói đó là cái thú của videophile nhé !:cool:

tangvanthang

Well-Known Member
Bên trên