Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

hungsimex

Member
DOLBY VISON ! Công nghệ hình ảnh mới trên Oppo 205. Dự kiến sẽ được cập nhật bằng firmware trong thời gian 2017. Hy vọng chất lượng hình ảnh sẽ vượt trội !

quangtuong

Banned
oạch 103d kém xa vậy à bác em tưởng nó chỉ thua phần stereo thôi chứ phần pre out 7.1 mà thua dữ vậy thì em xem lại rồi tks bác !!!
còn đòi gì nửa ?pre con 30t đi so với con pre 15t :rolleyes: vậy mà còn được 7 điểm . :D loa cùi cần chi đồ đánh ngon kekeke:D:D:rolleyes::rolleyes::p:p
bửa nào vác con pow lên thử đi

justbenice

Moderator
Dành cho những bác nào muốn xem được Bluray Folder mà lại kô muốn mua crack :

Tool này tên là BDMV Modifier
Link : https://www.fshare.vn/file/NLRPYH8DXDRE

Nó sẽ điều chỉnh lại 1 chút mấy cái file nhỏ bên trong thư mục Bluray để oppo 10X/20X đọc được.
Tool này rất tiện, bác nào có file iso thì cứ giải nén ra thành thư mục, chạy tool này sửa lại chút là oppo đọc vèo vèo kô có cần mua crack nhé.

vinagoh

Well-Known Member
Dạo này dung lượng hdd cạn dần, mình chuyển qua chơi BD remux (file .m2ts) cho nhẹ. :D

Minhsur

Banned
Bác làm bài này thì mấy bác bán hàng lại buồn thôi. Càng đọc em càng thấy mình bỏ OPPO là đúng.

hungsimex

Member
Dành cho những bác nào muốn xem được Bluray Folder mà lại kô muốn mua crack :

Tool này tên là BDMV Modifier
Link : https://www.fshare.vn/file/NLRPYH8DXDRE

Nó sẽ điều chỉnh lại 1 chút mấy cái file nhỏ bên trong thư mục Bluray để oppo 10X/20X đọc được.
Tool này rất tiện, bác nào có file iso thì cứ giải nén ra thành thư mục, chạy tool này sửa lại chút là oppo đọc vèo vèo kô có cần mua crack nhé.

Tool này dùng cho oppo 105D ah bác Justbenice ? Sửa lại chút là sao, bác ?

justbenice

Moderator
Bác làm bài này thì mấy bác bán hàng lại buồn thôi. Càng đọc em càng thấy mình bỏ OPPO là đúng.
Lâu mới thấy bác. Em thấy oppo tốt mà :p . 105D thì hình ảnh đẹp, đa dụng. 103D thì hình ảnh đẹp + giá phải chăng.
203-205 thì đọc đĩa bluray 4K tốt. Đặc biệt 205 âm thanh rất hay. Dạo trước, khi dùng 105D em toàn nghe nhạc qua DAC của cái pre Mcintosh C2600 , còn từ ngày dùng oppo 205 thì em nghe nhạc trực tiếp bằng 205 qua cổng balance.

hungsimex

Member
Lâu mới thấy bác. Em thấy oppo tốt mà :p . 105D thì hình ảnh đẹp, đa dụng. 103D thì hình ảnh đẹp + giá phải chăng.
203-205 thì đọc đĩa bluray 4K tốt. Đặc biệt 205 âm thanh rất hay. Dạo trước, khi dùng 105D em toàn nghe nhạc qua DAC của cái pre Mcintosh C2600 , còn từ ngày dùng oppo 205 thì em nghe nhạc trực tiếp bằng 205 qua cổng balance.

Nếu dùng 205 làm DAC, theo bác có ổn không ? Với 205, chơi máy tính qua cổng USB Audio liệu có hay hơn chơi trực tiếp qua đường LAN/NAS không ?

Minhsur

Banned
Giờ em dùng A500-PRO rồi, còn nhạc 2ch nghe riêng bằng bộ 2ch. Em vẫn ấn tượng 103D, còn đời sau này không thích lắm. Đã thế nó còn bỏ hết cả mấy cái apps trực tuyến.

hungsimex

Member
Giờ em dùng A500-PRO rồi, còn nhạc 2ch nghe riêng bằng bộ 2ch. Em vẫn ấn tượng 103D, còn đời sau này không thích lắm. Đã thế nó còn bỏ hết cả mấy cái apps trực tuyến.
Em thấy, chơi oppo được cái là xem phim và nghe nhạc khá tiện. Gần đây em thấy mấy cậu bạn chơi DAC rời, thấy khá hay. Ko biết DAC của oppo 205 tương đương với loại giá bao nhiêu? Các bác?

thanhyk

Well-Known Member
Theo mình cần đánh giá tổng thể, trước giờ vẫn đánh giá dòng 5 (105/D/205) như 1 server music, hdp, cdp..

justbenice

Moderator
Em thấy, chơi oppo được cái là xem phim và nghe nhạc khá tiện. Gần đây em thấy mấy cậu bạn chơi DAC rời, thấy khá hay. Ko biết DAC của oppo 205 tương đương với loại giá bao nhiêu? Các bác?
Cái này bác phải tự đi nghe và tự trải nghiệm. Vì mỗi người có cái gu khác nhau, dẫn tới sẽ thích một loại DAC khác nhau. Em thì đánh giá nó hơn DAC 32bit build in của pre đèn mcintosh c2600

chetaomay

Well-Known Member
e cứ giữ 105d chơi làm pre film, đang thừa mỗi cái ổ bluray, chả có mấy khi dùng.
Nghe nhạc 2 kênh thì có bộ riêng rồi, không biết con 103D có làm pre xem film được không nhỉ...

Bên trên