Vấn đề với Plasma Pioneer PDP-4330HD

HD_HN

Tình hình là ông anh em có xách tay về 1 cái màn hình Plasma Pioneer PDP-4330HD, loại này nó có cái Media Box đi kèm theo nhưng ông anh em lại ko mua nó,
Mang về VN mở ra thì thấy trên con Plasma này chỉ có 1 ngõ DVI duy nhất :(
Bây giờ không làm được gì hết, ko xem tivi được, vì ko có ngõ cắm Anten, có ngõ DVI duy nhất để nối với Media Box đó, Media Box có đủ các ngõ ra vào (A/V, Component, Anten....)
Ông anh em lôi con Latop ra gắn thử với cái Plasma đó qua ngõ DVI thì gặp hiện tượng sau:
+ khi chơi 1 file phim bất kì hoặc xem ảnh thì màn hình nó chớp chớp màu liên tục, hiện tượng đó là gì và cách khắc phục ra sao ? các cao thủ giúp em với :(( :((

Ðề: Vấn đề với Plasma Pioneer PDP-4330HD

Có một lần mình connect laptop với cái plasma pana cũng bị tương tự vì config độ phân giải và tần số quét VGA out quá cao. Bạn thử kiểm tra lại setting của hiển thị external monitor xem sao?

HD_HN

Có một lần mình connect laptop với cái plasma pana cũng bị tương tự vì config độ phân giải và tần số quét VGA out quá cao. Bạn thử kiểm tra lại setting của hiển thị external monitor xem sao?
Quá cao là sao nhỉ, Plasma của ông anh em là 1080i, em chỉnh con Latop phù hợp rùi mà vẫn bị, chả hiểu bác nào gặp vấn đề như thế chưa ?

Quá cao là sao nhỉ, Plasma của ông anh em là 1080i, em chỉnh con Latop phù hợp rùi mà vẫn bị, chả hiểu bác nào gặp vấn đề như thế chưa ?

Quá cao là so với màn hình nên màn không hiển thị được :rolleyes: Trường hợp của bạn vậy là không giống rồi :eek: Chắc là cổng DVI này chỉ tương thích với nguồn tín hiệu từ mediabox quá.

HD_HN

Quá cao là so với màn hình nên màn không hiển thị được :rolleyes: Trường hợp của bạn vậy là không giống rồi :eek: Chắc là cổng DVI này chỉ tương thích với nguồn tín hiệu từ mediabox quá.
Ông anh ông ấy tính chuyển từ DVI ra D-Sub hoặc HDMI thì ko biết có bị ko bác nhỉ? có ai dùng Pioneer mà bị kiểu này chưa nhỉ ?

Bên trên