Về hình ảnh của Sony 55X8500C

minh431

Mình vừa mới sắm con này, nhưng đang chán vì nghe quảng cáo và là Fan SONY đây. Chíp 4K X-reallity PRO làm việc không như mong đợi: Xem HD thì ổn, còn tất cả các tín hiệu còn lại SD, DVD... thì còn tệ hơn cả TV Full HD. Khi xem HD nếu quảng cáo tín hiệu SD thì răng cưa rất khủng. Đang tìm hiểu xem có cách nào khắc phục được không.
Còn "nâng cấp lên 4K từ mọi nguồn phát" chỉ là lừa đảo.
Cụ nào có cao kiến gì mách giùm với.

tienpt711

Ðề: Về hình ảnh của Sony 55X8500C

Mình cũng vừa lấy con này nói chung là chấp nhận dc
Đấy là bạn con đang xem 55x8500 đấy
Chứ bạn mà vớ phải mấy con lg 55uf850 hoac samsung thì còn chán hơn nhiều
Vừa khử răng cưa kém hơn vừa xem giật hơn

tienpt711

Bạn đã thử xem 3d con này chưa
Mình chưa mua dc kính ko biết xem 3d có đẹp hơn bọn lg ko?

minh431

Mua 55' 4K mà dùng nguồn SD (đặc biệt là từ truyền hình cáp) mà đòi hỏi nét như HD thì đến chịu đồng chí. Mình cũng vừa lấy em này xem truyền hình cáp lúc chấp nhận được, lúc thì hình như hạt ngô, nếu sử dụng đúng chất lượng 480p chuẩn (ko phải hàng up lên) thì em nó trình diễn tương đối ok mà hoặc xem các kênh truyền hình SD qua ftp play cũng có thể chấp nhận được (theo đánh giá chất lượng gấp 1,5 - 2 lần so với xem qua cáp (nhà mình sử dụng cáp của VTV).

Thế mà bây giờ em chỉ mong được như con 48R FD nhà em thôi. Thế mới đau chứ, tiền thì mất gấp 2.5 lần.

minh431

Chán thì bán đi (chấp nhận lỗ 1 ít) rồi mua 32 inch dòng thấp cấp nhất của Sony (dòng R) hoặc dòng bình dân của LG, Samsung mà dùng, đảm bảo ko rỗ như hạt ngô. Quan điểm của mình là đã ko thích thì đừng miễn cưỡng dùng chỉ tổ mang bực vào mình.
Đừng bao giờ quá tin vào quảng cáo (đặc biệt là ở VN), cần phải mục sở thị rồi đưa ra quyết định.

Thưa cụ, em đã ra siêu thị Mediamart ngắm, bảo cắm ăng ten vào test thử, bon nó bảo không có ăng ten. Về nhưng thèm quá em liều gọi Tứ gia chở đến cho 1 cái. Thôi thế là cũng được trải nghiệm công nghệ 4K và Quantum dot. Em mắc cái bệnh cứ có công nghệ mới nào ra thì thèm không chịu được. Về vọc 1 thời gian rồi cho vợ con chơi. Bao giờ có cái mới lại chuyển cái cụ về quê, thiệt luôn tiền ship luôn. Đã Chán chả buồn Bán.

deathtenderly

Con này mà còn chê nữa ko biết mấy bác muốn sao, đang xem Netflix Ultra HD nét thôi rồi, thấy từng lỗ chân lông, còn xài truyền hình cáp HD thì phải nói quá đẹp :D

chenzenvl

Well-Known Member

ham hố lên 4K muh ko có nguồn phát thì than vãn gì :)
mình cứ tà tà với Full HD thời điểm này là hợp lý chán :D

tanvinh

Active Member

mua nhiêu thế chủ theard ơi à ? có bán lại ko nà ?

ken87

Member

Tivi 4K mà xem internet TV (kiểu kênh VTV3 thường trên MyTV, NextTV ...) thì có đẹp hơn Full HD ko, thắc mắc - thắc mắc

gentilmec

Member

Em cũng đang định mua con này hoặc con 55X8500D (chắc D là dòng của năm nay). Em muốn kết hợp nó với đầu K+, không biết chất lượng thế nàp? Các bác có lời khuyên gì cho em hóng với. Cảm ơn các bác!

Mà nên Sony hay LG, Samsung? Công nghệ khác gì nhau không các bác?

Hay OLED?

Nhiều thứ để chọn quá, lẫn lộn hết

Bên trên