Về vấn đề team rip

don juan

Member
Ðề: Về vấn đề team rip

Thì bác muốn xóa thì cứ việc xóa, có ai cấm bác xóa đâu. Đó là quyền của bác mà. Còn bác muốn post phim m-HD, nHD, DVDRip, hay TS, Cam thì đó cũng là quyền của bác, có hẳn 1 box non HD cho những phim như vậy kìa, bác cứ việc post vào đó. Còn người ta muốn down HD hay m-HD thì đó là quyền của người ta. Đây là forum chuyên về HD nên member vô đây quan tâm chủ yếu nhất là HD 720p trở lên, chứ nếu muốn m-HD thì họ đã ra chỗ khác mà down rồi nên ít người quan tâm là chuyện có gì khó hiểu nhỉ?

Ai chưa có đủ dk thì down m-HD, coi xong xóa. Ai yêu thích HD và có đủ điều kiện thì down HD, coi xong giữ lại sưu tập, đầu tư thiết bị. Tùy vào hoàn cảnh mà thích ứng, liệu cơm mà gắp mắm. Đó là chuyện hiển nhiên, có muốn khác cũng ko được. Ít tiền thì đầu tư nhỏ thôi, 1 giàn máy Pentium D hoặc P4 đời cao, ram 512 MB, card màn hình 6800GT, màn hình CRT 19", 20", 1 bộ loa 2.1 ngon 2nd mua tất cả tầm hơn 2triệu thì có gì mà phải giàu nghèo ở đây nhỉ, nội bán giàn máy cũ của bác cũng đã hơn nửa tiền rồi. Có tiền thêm chút thì mua HDD, ko thì xem xong xóa. Có gì phải đú giàn 100 triệu này nọ.

rongcanlc

Well-Known Member

Tại vì em thấy các bác trong HDvietnam tư vấn chọn thiết bị xem HD mà chỉ tính đến các thiết bị đắt tiền mà không tính đến các thiết bị xem phim HD phù hợp túi tiền của sinh viên ,học sinh ,đây là một thiếu sót rất lớn của diễn đàn mình đấy ,toàn thấy nói chuyện đầu tư màn hình nọ kia ,bộ loa thế này thế kia toàn mấy chục triệu thì em hãi quá .Trong khi giải trí thì ai chả muốn vì HD là công nghệ mới mà

kir

Member

Đơn giản vì các bác ấy muốn tư vấn những thiết bị hỗ trợ cho việc thưởng thức toàn vẹn hình ảnh và âm thanh cho việc chơi HD. Từ ban đầu, chúng ta cần xác định chơi phim HD, nhạc lossless là thú vui cần đầu tư nhiều tiền và thời gian. Nếu bạn đam mê mà không đủ ngân sách, có thể thực hiện theo kiểu mua đồ second hand hay "kiến tha lâu về tổ". Còn xem HD trên màn hình CRT hay loa 2.1 thì không phải chơi HD đâu bạn ạ. Còn chuyện xóa film sau khi down thì là quyền của mọi người, nhưng đa phần mình thấy ai chơi HD đều có bộ sưu tập riêng, lâu lâu vài năm lấy ra xem lại ^^ hay chiếu cho gia đình, bè bạn cũng thưởng thức.

havu

...còn đang đi học hơn nữa nhà nghèo không thể đầu tư...

....đời sống còn nghèo...

hông có điều kiện giống như em..

...còn đắt nên giàu nghèo quyết định chủ yếu..

...tư vấn chọn thiết bị xem HD mà chỉ tính đến các thiết bị đắt tiền mà không tính đến các thiết bị xem phim HD phù hợp túi tiền ...

Không biết từ bao giờ khi cái "nghèo" được đưa ra làm lý do nhỉ, con nhà "nghèo" hiếu học được ưu tiên công điểm khi thi đại học....vì "nghèo" nên mới đi bán vé số v.v.

Mình thì thích xem film con nhà nghèo hơn các loại ở trên.

Chỉnh sửa lần cuối:

rongcanlc

Well-Known Member

Sao cả Mod cũng có ý kiến như vậy nhỉ ,vì điều kiện không có nên có muốn thưởng thức 4 ,7 lần như bác wonbindk cũng không được ,cùng lắm là lưu phim đến một tháng là cùng ,hơn nữa em đang đi học đã làm ra tiền đâu mà đầu tư nọ kia ,suốt 3 năm nay em vẫn dùng con CPU Celeron cùi bắp chứ nếu có tiền rồi thì ai chịu chơi máy cấu hình thấp làm gi ,thế nên vẫn phải mua lại ổ cứng 80 Gb cũ chứ chẳng thừa tiền mua ổ cứng mới .Hiện tại em không có một xu nào để mua thiết bị mới thì không thể mua được ổ cứng 1 Tb rồi ,đợi khi nào đi làm tính tiếp vậy .Có những bộ phim như Notebook chẳng hạn em xem xong lần đầu thì thấy rất xúc động ,2 ngày sau mở ra xem lại thì thấy chỉ muốn ngủ ,không hiểu sao lúc đầu thấy hay còn lần thứ 2 thì chán .Em lần nào cũng thế .Thế nên thường xem 1 lần rồi thôi ,không dám xem lại sợ xem lại sẽ thấy tiếc công down .Hơn nữa em cần 1 cái gì đó có thể ngày nào cũng mở ra để giải trí được nhưng phim thì không đạt yêu cầu đó ,thường thì tối thiểu phải 1 tuấn sau lần đấu xem thì mới mở lại chứ phim không thể ngày nào cũng mở .Vì vậy em thấy bất cập quá

P/s các bác : chẳng qua em lập topic này với nội dung Spam thôi chứ chả có ý gì khác ,mục đích để anh em trao đổi quan điểm về HD thôi mà ,tại vì dân Việt Nam mình hay khách sáo lại sợ mất lòng nhau nên cần có những topic như thế này để trao đổi thằng thắn với cả em đùa tí cho vui nữa ,Với cả là em cần kinh nghiêm để phân biệt HD upscale và m-HD và HD để tránh tình trạng hảng giả hàng nhái tràn lan trên mạng như hiện nay .Hôm nọ em hỳ hục down Final Fantasy Adventchilren 3,5 Gb link Rapidshare mà không có Acc Premium ,không có trang leech ,đến khi down về thì mới đầu xem thấy nghi nghi nhưng sau đó kiểm tra lại thì đúng là HD upscale thật ,đau không thể tả được
Mod close topic này hộ em cái ,cũng thu được ít nhiều kinh nghiệm rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

havu

Chào bạn rongcanlc, thật ra mình quote lại những câu nói mà bạn lập đi lập lại không phải là không có ý. Mới đầu thấy bạn dựt cái tít, mình nghĩ bạn phát hiện được nhóm rip nào đó đại loại liên quan đến nó (mà trên đây đã có nhiều người nói) thế nhưng xuyên suốt cả bài, mình thấy rằng bạn chỉ muốn đề nghị uploader nên quan tâm đến m-HD trong mục mega1280. Nếu chỉ là nêu ý kiến thì mình không bàn, nhưng để năng lên làm quan điểm rồi đưa cái lý nghèo như bạn nói thì mình thấy không ổn.

Sao cả Mod cũng có ý kiến như vậy nhỉ...Mod close topic này hộ em cái ,cũng thu được ít nhiều kinh nghiệm rồi

Mình chẳng thấy có lý do gì sai trái khi có ý kiến như vậy cả và mình nghĩ, mod hay thành viên cũng vậy.

Nhân đây mình cũng mong các bạn quản lý sớm điều chỉnh title của mình để tránh hiểu lầm.

rongcanlc

Well-Known Member

Anh Mod thông cảm tại vì hôm nọ em post bài lên diễn đàn mình không thấy ai để ý ,cứ quay mặt làm ngơ trong khi bài viết là m-HD ,hơn nữa dạo này em thấy một số bài viết nêu nguồn gốc ,chất lượng file download không rõ ràng sợ có hàng giả thì chết .Với cả nếu không đưa ra quan điểm thì làm sao em giữ được bài này có người vào xem ,không khéo lại như bài viết Transporter mãi mới có 1 nguời vào cho ý kiếm làm em toàn phải vào viết vài câu Spam để bài viết luôn đứng đầu danh sách .Nếu bài viết này em không chọc ngoáy nguời nọ người kia thì e rằng nó sẽ chìm vào quên lãng ,và chẳng có ai để giải đạp thắc mắc cho mình .Mà nhu cầu xem và lưu trữ phim m-HD là có thật ,phim m-HD dễ kiếm nhưng toàn link Rapidshare và Megaupload ,Mediafire nên sẽ khó cho các bạn muốn lưu trữ phim m-HD

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Về vấn đề lưu trữ phim HD

Theo như trên mạng thì có nhiều nguồn phim HD ,nhưng trên HDvietnam thì đa số anh em đều chỉ thích down phim HD của các nhóm rip nổi tiếng còn các bài viết khác thì bỏ qua ,trường hợp của em là 1 VD ,em post link Transporter lên thì thấy Phần 2 của phim này chỉ có 1 Gb mà chất lượng rất nét ,vậy sao anh em không thử down về xem để đỡ mất cống down 1 bản tương tự lên đến 4,5 Gb chẳng hạn mà chất lượng tương đương .anh em nên tận dụng khả năng của ổ cứng để chọn ra phim nét nhất mà dung lượng nhỏ nhất chứ .Như vậy thì ổ cứng sẽ chứa được nhiều phim hơn .Riêng phần 2 thì em xem trên màn hình bình thường 17 Inch ,loa lởm nên chưa thể kiểm tra chất lượng trên màn LCD được nhưng chắc chắn bác nào không có điều kiện giống như em xem qua thì sẽ rất thích .

Phim 8GB tớ còn chả buồn down nữa là 1GB :))
Anh EuReKa bây giờ toàn phim 11-17GB thôi :cool:

rongcanlc

Well-Known Member

1 Gb là dành cho ai có ổ cứng nhỏ nhưng muốn lưu phim m-HD để giải trí đơn thuần ấy mà chứ còn ổ tầm vài trăm Gb đến 1Tb thì cứ phim 11-17Gb là chuẩn rồi:)>-

rongcanlc

Well-Known Member

Bác wonbinbk nói chuẩn quá ,chỉ có điều em không lưu trữ phim với cả mạng cũng tạm được nên thỉnh thoảng mới down m-HD về xem ,với cả trong máy em cũng có nhiều video ca nhạc HD rồi ,như vậy cũng là có tâm huyết với HD ,diễn đàn mình đã có nhiều phim HD rồi do các uploader danh tiếng như bác wonbinbk chẳng hạn đảm nhiệm ,vì vậy nên link m-HD thì anh em có thì chia sẻ với nhau là được rồi ,không cần làm phiền đến các bác tay to làm gì .À quên mất ,topic vậy là giải quyết được vấn đề rồi sao không thấy Mod vào close topic nhỉ

Mình cũng đã từng chơi m_HD nhưng từ khi chuyển qua HD thì m-HD mình xóa sạch rùi!Nếu bạn thích phim m_HD thì vào trang http://hd-bb.org có luôn mục m_HD.Chủ yếu là link megaupload và rapidshare!Nếu chịu khó dùng chương trình down thì 1 ngày down hơn 4gb vẫn được!Hồi xưa mình toàn vậy!^^
Mình dùng 3 chương trình 1 lúc!1 down netload, 1 down megaupload, 1 down rapidshare!Ko thèm dùng IDM ^^

havu

Mình cũng đã từng chơi m_HD nhưng từ khi chuyển qua HD thì m-HD mình xóa sạch rùi!Nếu bạn thích phim m_HD thì vào trang http://hd-bb.org có luôn mục m_HD.Chủ yếu là link megaupload và rapidshare!Nếu chịu khó dùng chương trình down thì 1 ngày down hơn 4gb vẫn được!Hồi xưa mình toàn vậy!^^
Mình dùng 3 chương trình 1 lúc!1 down netload, 1 down megaupload, 1 down rapidshare!Ko thèm dùng IDM ^^

Bạn ấy thừa cách kiếm rapid và mega, mà khổ nổi là 2 cái đó nó kg max băng thông như mega1820.

what_up

xem ra có 1 nhân tài về ăn nói vào đây làm sóng gió anh em. Riêng chỉ có 1 điều quan tâm là em tìm không đúng chỗ.

Cũng giống như không thể đi ăn thịt chó mà vào hàng phở bò được. Nó mâu thuẫn nhau lắm.

Mà xét về mâu thuẫn thì không nên nói tiếp! Vậy thoai áh!

Supick

Well-Known Member

Nặng chưa chắc đã nét bạn ạ, chắc bạn có acc tracker của EuReKa nên hay down của team này.
Bạn nên down thêm phim của team khác để so sánh sẽ thấy EuReKa rip nặng hơn nhưng không nét bằng CtrlHD hay DON đâu!!!
___Chúc vui___

Supick

Well-Known Member

Nhân tiện có mấy bác mod với cả ban quản trị em nói lạc đề một chút:
Em mong forum có thêm 1 mục nữa chuyên để post link Direct chứ em cứ post D-link vào cùng chỗ với RS, MU chả ai xem cả vì ai vào đó hầu hết đã có acc rồi!!!
Thank!!!

PS: Anh em ghé qua đây có khoảng trăm GB D-link của mình:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=7640

:D:D

Trước đây cũng thường chơi DVD Rip, lên torrent là đầy nhóc. Kéo thả cửa. 800M là hết ga. Cần gì phải mHD cho nó phiền.
Đó là chơi theo kiểu non HD đó !!!
Nhiều khi biết phim đó dở, nhưng mà tò mò muốn coi. Cũng chả bao giờ lên đây mà request bản NonHD. Vì đây là forum HD mà...
Bạn có thể chịu khó kéo torrent cũng dc. Còn kéo mà khó quá, thì chạy ra thuê đĩa. Có 3ng thôi. Bảo đảm ko quan tâm đến việc lưu trữ làm gì. Tiền internet để bạn kéo phim cũng nhiêu đó rồi.

haipvg

Well-Known Member

Nặng chưa chắc đã nét bạn ạ, chắc bạn có acc tracker của EuReKa nên hay down của team này.
Bạn nên down thêm phim của team khác để so sánh sẽ thấy EuReKa rip nặng hơn nhưng không nét bằng CtrlHD hay DON đâu!!!
___Chúc vui___

Đồng ý với bác này, có bác nào vừa rồi DL cái phim Đông tà tây độc bản mới 720p về xem chưa, mình lấy hẳn từ HD-torrents về xem mà thấy nhòe nhòe nhoẹt nhoẹt, xem xong thì xóa luôn.
Tuy vậy các phim mHD ít thông dụng cũng phải vì mình xem nó nhiều rồi, chán lắm, mặc dù cũng có một số bản tốt, nhưng cũng không ít bản hình bị xé ở cảnh quay nhanh, âm thanh vỡ ở tần số cao, màu sắc xấu, dung lượng tuy nhỏ hơn HD 720p nhưng thực ra thời gian DL lại lâu hơn nhiều vì toàn nằm ở các host tốc độ thấp, kéo torrent ở các tracker phim HD nhàn hơn nhiều
Hơn nữa để xem phim HD cũng chẳng phải đầu tư nhiều lắm đâu, như bộ của mình, không tính màn hình và loa thì chỉ có 2 triệu, gần như mới tinh, loa 5.1 thì chỉ 500k là xem tạm được, chỉ có màn hình thì tối thiểu 3 triệu cho màn 22inch

kir

Member

Nhân đây, có chút ý kiến, có nên lập box riêng cho các team-rip nổi tiếng, dĩ nhiên ưu tiên cho 2 team rip mới chào đời của chúng ta. Như tôi ấy, mới ban đầu chơi HD, lọ mọ đi search và đọc info của từng version trong từng forum, rất cực khổ. Lạc hậu tý, vì chưa có chơi torrent.

Bên trên