VGA 256MB liệu xem phim tốt không?

hungnk

Active Member
Các bác cho em hỏi VGA rời 256Mb thì liệu xem HD có ổn ko với màn hình 30~40 inch.
Tối đa đáp ứng được bảo nhiêu inch, độ phân giải bao nhiêu ạ.Thanks

cautre5555

Active Member
Ðề: VGA 256MB liệu xem phim tốt không?

Cái MB ko có ảnh hưởng nhiều , VGA thì chủ yếu quan tâm đến Bit và đời chip thôi ;)

earl_grey

Well-Known Member

Trước em có con VGA nVidia FX5600, 256MB, chạy 720p còn giật lòi kèn :D Bác nói rõ hơn về VGA của bác đi.

ak47

Member

Câu hỏi này có lẽ khó trả lời , ak47 có lời để bạn tham khảo thôi nha

VGA 256MB xem phim HD tốt không chắc có lẽ "hên xui"

Nếu là "chính hãng" bạn xài vi vu
Nếu là "Tàu" bạn chết chắc

Vga của tôi đang sử dụng là 512MB hàng Tàu .Nếu bạn nào chơi game RA2(Báo động đỏ 2) trên PC chỉ cần vào game , cái màn hinh nó giật hình , hình này lắp qua hình kia huống gì 256MB. Vậy căn cứ vào đâu để biết là tốt hay xấu .Tôi có thể nói căn cứ và "Memory Bus" của nó mà thôi. Cái này càng cao thì chạy đồ họa càng mượt.

Vài lời góp ý cho vui

achinaro

Member

Câu hỏi này có lẽ khó trả lời , ak47 có lời để bạn tham khảo thôi nha

VGA 256MB xem phim HD tốt không chắc có lẽ "hên xui"

Nếu là "chính hãng" bạn xài vi vu
Nếu là "Tàu" bạn chết chắc

Vga của tôi đang sử dụng là 512MB hàng Tàu .Nếu bạn nào chơi game RA2(Báo động đỏ 2) trên PC chỉ cần vào game , cái màn hinh nó giật hình , hình này lắp qua hình kia huống gì 256MB. Vậy căn cứ vào đâu để biết là tốt hay xấu .Tôi có thể nói căn cứ và "Memory Bus" của nó mà thôi. Cái này càng cao thì chạy đồ họa càng mượt.

Vài lời góp ý cho vui

"Hàng Tàu" là hàng nào vậy pác?

"Hàng Tàu" là hàng nào vậy pác?
là hàng china nhái đó bạn..ví dụ 1 e 9800gt chính hãng và 98gt china hiệu năng 1 trời 1 vực..lúc trước có người wen mua cái 98gt china..về cài driver ko dc..cài driver của 7300le thì nhậ..pó tay..

Bên trên