vga để xem hd

em có tầm 300$! giờ nhu cầu của em là game và XEM phim hd! chỉ xem thôi ạ! không có ý định bon chen tập làm render hay gì đó đâu ạ!
em muốn nhờ các bác tư vấn là xem dùng vga gì, nvidia hay ati! \

p/s: thấy cái vga không có cổng hdmi những thấy bảo có hỗ trợ và có đầu chuyển từ vga sang hdmi (ví dụ xfx hd 4890) thì nghĩa là có dùng cái đó để xem hd không ạ! thú thực là em sợ cái cách chuyển thế cổng hdmi không hết công suất đc! thiếu 1 cái gì đó :(

No2

Ðề: vga để xem hd

xin hỏi Bác chơi game gì ...?
tầm 300$ thì thiếu gì VGA có sẵn cổng HDMI.

Tầm tiền 300$ thì rất nhiều VGA xịn vd như ATI HD5770, 4850, 4890, GTS250..... Nhưng bạn cho mình hỏi hiện tại máy bạn xài con nguồn gì đã nào, muốn nâng VGA đầu tiên phải quan tâm đến con nguồn đã chứ nâng VGA xong mà nguồn tải ko nổi thì cũng như ko :D

Còn chuyện cổng kết nối thì mình đọc được 1 bài trên 4rum này có 1 bro nói xem HD trên PC thì chỉ cần xài cổng DVI hoặc cổng VGA cũng cho chất lượng hình ảnh tốt rồi đó bạn àh, quan trọng màn hình có độ phân giải full HD ko thôi

bboy0511

Member

Giá bán: 5,662,000 VNĐ

Thông tin chi tiết của sản phẩm
Graphics Engine ATI Radeon HD 5830
Video & Color Engine ASUS Splendid HD
Bus Standard PCI Express 2.1
Video Memory GDDR5 1G
Engine Clock 800 MHz
Memory Clock 4000 MHz ( 1000 MHz DDR5 )
Memory Interface 256-bit
D-Sub Max Resolution 2048 x 1536
DVI Max Resolution 2560 x 1600
D-Sub Output Yes x 1 (via DVI to D-Sub adaptor x 1 )
DVI Output Yes x 2 (via HDMI to DVI adaptor x 1 )
HDMI Output Yes x 1
DisplayPort Yes
HDCP Support Yes
Adapter/Cable Bundled 1 x DVI to D-Sub adaptor
1 x CrossFire cable
1 x Power cable
1 x HDMI to DVI adaptor
Software Bundled ASUS Utilities & Driver
ASUS Features DirectCu Series

------------------------------------------------------------------------------

Giá bán: 5,282,000 VNĐ

Chipset ATI Radeon HD 5770
Core Clock 850 MHz
Mem Clock 4800 MHz
Memory 1GB
Memory Bus 128 bit
Memory Type GDDR5
Card dimension ATX
Bus Type PCI-E 2.0
Bus Speed x16
Maximum Digital Resolution 2560x1600
Maximum VGA Resolution 2048x1536
D-SUB Yes
TV-OUT No
DVI Port Yes
VIVO No
Multi View Yes
HDMI Output Yes

Nguồn: vitinhphongvu.com

Cả 2 em này đều có quạt tản nhiệt rất tốt nên hiệu năng hoạt động rất tốt nhưng nếu để chơi game online bth thì đừng nên sử dụng vì......tốn tiền vô ích vì chỉ cần 1 VGA tầm trung cũng dư sức chiến tốt game online **==

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Xem HD thì đơn giản, cái card ATI5xxx bất kỳ giá từ 65$ trở lên là xem tốt.
Chơi game ở đây là chơi game gì? Nếu là game online hoặc các game bình dân thì cũng chỉ cần card 5450 là cùng thôi, nếu không phải các game sát thủ phần cứng thì đừng mua card đắt tiền làm gì cho nó tốn điện với nóng máy.

Chủ topic đầu tiên lên con nguồn đã, bạn đang xài nguồn dỏm đó, xài lâu dài nó ko kéo nổi dàn của bạn đâu, đầu tư lên con FSP Blue Storm 500W giá tầm 1tr5 thui.

VGA thì bạn lấy con His HD5770 là chiến đc các game hiện nay với thiết lập Hight đó ;)

Chủ topic đầu tiên lên con nguồn đã, bạn đang xài nguồn dỏm đó, xài lâu dài nó ko kéo nổi dàn của bạn đâu, đầu tư lên con FSP Blue Storm 500W giá tầm 1tr5 thui.

VGA thì bạn lấy con His HD5770 là chiến đc các game hiện nay với thiết lập Hight đó ;)

ặc 1: nguồn em đang 750 mà bác kêu em lấy con 500w là sao :-w
ặc 2: nguồn em còn đắt hơn cái nguồn của bác gần 1tr đó ạ ^:)^ lởm sao được! mấy ông xem cấu hình con đang chê em ngu vì chọn cái nguồn lớn hơn công suất của máy => thừa => ngu

Xem HD thì đơn giản, cái card ATI5xxx bất kỳ giá từ 65$ trở lên là xem tốt.
Chơi game ở đây là chơi game gì? Nếu là game online hoặc các game bình dân thì cũng chỉ cần card 5450 là cùng thôi, nếu không phải các game sát thủ phần cứng thì đừng mua card đắt tiền làm gì cho nó tốn điện với nóng máy.

nghe danh anh đã lâu! được anh tư vấn quả thực là tốt! nên lấy ati hay nvi cho hd hả anh

Giá bán: 5,662,000 VNĐ

Graphics Engine ATI Radeon HD 5830
Video & Color Engine ASUS Splendid HD
Bus Standard PCI Express 2.1
Video Memory GDDR5 1G
Engine Clock 800 MHz
Memory Clock 4000 MHz ( 1000 MHz DDR5 )
Memory Interface 256-bit
D-Sub Max Resolution 2048 x 1536
DVI Max Resolution 2560 x 1600
D-Sub Output Yes x 1 (via DVI to D-Sub adaptor x 1 )
DVI Output Yes x 2 (via HDMI to DVI adaptor x 1 )
HDMI Output Yes x 1
DisplayPort Yes
HDCP Support Yes
Adapter/Cable Bundled 1 x DVI to D-Sub adaptor
1 x CrossFire cable
1 x Power cable
1 x HDMI to DVI adaptor
Software Bundled ASUS Utilities & Driver
ASUS Features DirectCu Series

------------------------------------------------------------------------------

Giá bán: 5,282,000 VNĐ

Chipset ATI Radeon HD 5770
Core Clock 850 MHz
Mem Clock 4800 MHz
Memory 1GB
Memory Bus 128 bit
Memory Type GDDR5
Card dimension ATX
Bus Type PCI-E 2.0
Bus Speed x16
Maximum Digital Resolution 2560x1600
Maximum VGA Resolution 2048x1536
D-SUB Yes
TV-OUT No
DVI Port Yes
VIVO No
Multi View Yes
HDMI Output Yes

Nguồn: vitinhphongvu.com

Cả 2 em này đều có quạt tản nhiệt rất tốt nên hiệu năng hoạt động rất tốt nhưng nếu để chơi game online bth thì đừng nên sử dụng vì......tốn tiền vô ích vì chỉ cần 1 VGA tầm trung cũng dư sức chiến tốt game online **==

em chơi game off line mà bác! hơn nữa! bác check giá hộ em với! hình như không có giá này thì phải! mà phong vũ cũng hết hàng rồi

ặc 1: nguồn em đang 750 mà bác kêu em lấy con 500w là sao :-w
ặc 2: nguồn em còn đắt hơn cái nguồn của bác gần 1tr đó ạ ^:)^ lởm sao được! mấy ông xem cấu hình con đang chê em ngu vì chọn cái nguồn lớn hơn công suất của máy => thừa => ngu

Sorry đọc lướt qua nhầm Jetek :D, còn công suất nguyên dàn của bạn cộng thêm con VGA HD5770 nữa chưa tới 500W đâu bạn àh, đúng là con nguồn của bạn hơi bị thừa rồi đừng nói người ta ngu mà tội họ.

Mua con ATI HD5770 đi bạn, chiến ngon các game hiện nay rồi :D

Sorry đọc lướt qua nhầm Jetek :D, còn công suất nguyên dàn của bạn cộng thêm con VGA HD5770 nữa chưa tới 500W đâu bạn àh, đúng là con nguồn của bạn hơi bị thừa rồi đừng nói người ta ngu mà tội họ.

Mua con ATI HD5770 đi bạn, chiến ngon các game hiện nay rồi :D

em có bảo các bác ấy ngu đâu! :((
em chỉ bảo là các bác ấy chê em ngu vì dùng con nguồn thừa nhiều quá!! (thật ra là em tính đường sau này nâng cấp cpu lên để oc mà!)

thế mua hd 5770 thì giờ nên mua của bọn nào hả bác! his, giga, msi hay gì ạ

em có bảo các bác ấy ngu đâu! :((
em chỉ bảo là các bác ấy chê em ngu vì dùng con nguồn thừa nhiều quá!! (thật ra là em tính đường sau này nâng cấp cpu lên để oc mà!)

thế mua hd 5770 thì giờ nên mua của bọn nào hả bác! his, giga, msi hay gì ạ

Bạn nên mua của bọn His đi, tản nhiệt của His có thể nói là tốt và mát mẻ, tiếc rằng con 5770 này ko có phiên bản IceQ như con 4870, hai con này hiệu suât như nhau nhưng khuyên bạn mua con 5770 vì ít ăn điện hơn con kia và con này hỗ trợ Direct 11 nữa trong khi con 4870 lại ko hỗ trợ Direct 11

Bạn nên mua của bọn His đi, tản nhiệt của His có thể nói là tốt và mát mẻ, tiếc rằng con 5770 này ko có phiên bản IceQ như con 4870, hai con này hiệu suât như nhau nhưng khuyên bạn mua con 5770 vì ít ăn điện hơn con kia và con này hỗ trợ Direct 11 nữa trong khi con 4870 lại ko hỗ trợ Direct 11

đại diện của his tại hà nội là TH đang có vấn đề về bảo hành! (tin nội bộ) cho nên em không biết mua chỗ nào nữa! điện thì em cũng không ngán lắm! 1 năm chỉ cùng lắm là 30k thôi mà!

các bác cho em hỏi thêm! bên nvidia có công nghệ cuda hỗ trợ việc làm phim! em muốn hỏi việc làm phim ở đây là gì ạ! vì em thấy đọc 1 số bài thấy hỗ trợ phần mềm total video .................. kỹ hơn đọc ở đây ạ => http://vozforums.com/showthread.php?t=1056544

em thắc mắc là để phục vụ nhu cầu phim ảnh cũng như game thì ati hay nvi! rất rất đau đầu

TQN

các bác cho em hỏi thêm! bên nvidia có công nghệ cuda hỗ trợ việc làm phim! em muốn hỏi việc làm phim ở đây là gì ạ! vì em thấy đọc 1 số bài thấy hỗ trợ phần mềm total video .................. kỹ hơn đọc ở đây ạ => http://vozforums.com/showthread.php?t=1056544

em thắc mắc là để phục vụ nhu cầu phim ảnh cũng như game thì ati hay nvi! rất rất đau đầu

Cái link bạn đưa: mấy cái convert video con con ấy thì quan tâm làm gì cho đau đầu... ATI hay nVidia cũng ông 8 lạng thằng nửa ký.

- Để làm Video chuyên nghiệp thì bạn cũng chẳng cần quan tâm làm gì cho đau đầu, vì nVidia hay ATI phục vụ cho việc này cũng không phải mấy con card ở trên, phải là những card chuyên dụng. Dòng này cả hai hãng đều có, nVidia đang có nhiều card mạnh hơn ATI. Tất cả bọn chúng đều có giá rất "chuyên dụng"... nên bạn cũng chẳng cần quan tâm làm gì.

- Mấy con card mà các bác ở trên tư vấn có lẽ ổn với nhu cầu của bạn rồi, thích con nào thì phang con ấy, xoắn làm gì nhiều cho đau đầu :D

Cái link bạn đưa: mấy cái convert video con con ấy thì quan tâm làm gì cho đau đầu... ATI hay nVidia cũng ông 8 lạng thằng nửa ký.

- Để làm Video chuyên nghiệp thì bạn cũng chẳng cần quan tâm làm gì cho đau đầu, vì nVidia hay ATI phục vụ cho việc này cũng không phải mấy con card ở trên, phải là những card chuyên dụng. Dòng này cả hai hãng đều có, nVidia đang có nhiều card mạnh hơn ATI. Tất cả bọn chúng đều có giá rất "chuyên dụng"... nên bạn cũng chẳng cần quan tâm làm gì.

- Mấy con card mà các bác ở trên tư vấn có lẽ ổn với nhu cầu của bạn rồi, thích con nào thì phang con ấy, xoắn làm gì nhiều cho đau đầu :D

Nhất trí với bạn :D, tùy theo nhu cầu mà hốt con nào thôi nhưng với nhu cầu và chi phỉ 300$ của chủ topic thì rước em 5770 là ok lắm rồi. Con về vụ bảo hành thì mình ít quan tâm lắm vì từ khi mua máy đến giờ có đời nào đem đi bảo hành đâu :D. Nếu bạn ở Hà Nội thì bạn ghé qua Mai Hoàng thử xem, mình nghe bên voz khen chỗ này lắm. VGA thì mình chỉ thích hãng His vì hãng này làm tản nhiệt tốt.

Còn VGA của ATI hiện nay chỉ có con 5970 là thắng được các dòng Fermi của nVidia, tùy theo sở thích mà bạn chọn nVidia hay ATI nhưng theo mình 2 hãng này đều ngang ngang nhau. Bạn có thể tham khảo bảng xếp hạng VGA ở đây để bít rõ hơn http://vozforums.com/showthread.php?t=365392

Bên trên