Vga hd3300 coi HD bị giật hình

final9999

Tình hình là mình config đủ kiểu , nhưng cứ bật sharpen là vga bị khựng hình . Nếu ko bật thì nuột . Ai giúp mình với , cpu load có load khá cao , có lúc >50% =.= . MÌnh sài vista codec pack , nhưng ko bik bật mpc lên nó có sài auto sài vista codec ko vì phần fillter không thấy chọn ffdshow . BÁc nào tốt bụng chỉ mình config với . Cấu hình X2 4200+ @2.5gb , ram 2gb , vga hd3300 . A@ quen mình sài MPC player

Chỉnh sửa lần cuối:

No2

Ðề: Vga hd3300 coi HD bị giật hình

Cấu hình của bạn là khá tốt để coi HD rồi,ko biết bạn config theo hướng dẫn nào ??

final9999

Ở trên đó COi HD từ A-Z =.= . Nhưng bật sharpen trong mpc là khựng hic

ljonh3art

Active Member

Cứ để default hết xem thử! Máy bác thì coi HD chả có gì mà phải giựt cả.

final9999

MÌnh chỉ băn khoăn cái sharpen thui . Bật lên là giật =.=

vcom

Member

Bạn sài thử cái KMP Player thử xem.

Tình hình là mình config đủ kiểu , nhưng cứ bật sharpen là vga bị khựng hình . Nếu ko bật thì nuột . Ai giúp mình với , cpu load có load khá cao , có lúc >50% =.= . MÌnh sài vista codec pack , nhưng ko bik bật mpc lên nó có sài auto sài vista codec ko vì phần fillter không thấy chọn ffdshow . BÁc nào tốt bụng chỉ mình config với . Cấu hình X2 4200+ @2.5gb , ram 2gb , vga hd3300 . A@ quen mình sài MPC player

Bác tham khảo thử cách cấu hình như ở đây xem sao. Vừa nhẹ máy, vừa ít xung đột về codec. HD3300 là có thể dùng Dxva để xem rồi, giảm tải cho CPU. Những phim nào không có DXVA thì X2 4200+ là hơi yếu.

final9999

Cảm ơn bài config bạn đã gửi cho mình . Tuy đã chạy dc = dxva =.= cpu load <15% nhưng vận bị giật và mình phát hiện 1 điều là khi để full screen nó mới bị . Vậy là seo hả mấy bác huhu

lhlan

Active Member

Sao bác không dùng thử Codec khác - kiểu như CyberLink hay ffdshow DXVA?

Máy của em có chip khoẻ hơn của bác: X2 4600 nhưng cũng bật sharpen lên là giật tung người. Nhưng em có nguyên nhân: card màn hình em yếu xìu.

Con ATI Radeon HD 3300 đó là dòng card onboard chứ ko phải card rời, chuyện các bác bật sharpen mà bị giật là chuyện đương nhiên, muốn ko giật khi bật sharpen thì đầu tư 1 con VGA rời đi, bảo đảm ko bao giờ giật :D

Bên trên