[Viễn Tây|Tâm Lý] Unforgiven 1992 4K Re 1080p Bluray Remux AVC DTS-HD MA 5.1-EPSiLON ~ Không Tha Thứ

Thảo luận trong 'Bluray Remux' bắt đầu bởi trilnh, 16/9/18.

1. trilnh

trilnh Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    251,401
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Unforgiven (1992) 4K REMASTERED 1080p BluRay REMUX AVC DTS-HD MA 5.1-EPSiLON
    Không Tha Thứ

Clint Eastwood, Gene Hackman, Morgan Freeman
    IMDb: 8,2/10 ~ 307.501 votes (Top 250)

Metascore: 85
    Chiến Thắng 4 Giải Oscar

William Munny (Clint Eastwood) là cư dân của thị trấn Big Whisky. Ông vốn là sát thủ khét tiếng quy ẩn để về hưởng cuộc sống bình thường bên cạnh con. Một hôm, một người đàn ông tên Schofield Kid (Jaimz Woolvett) đến tìm William thuyết phục ông lên đường thanh toán hai tên cao bồi đã tấn công một cô gái làng chơi ở Wyoming một cách tàn bạo và vô nhân tính. Trả công cho việc ấy là món tiền $1.000 (Theo thời giá trong bối cảnh lạm phát, thì số tiền thưởng 1.000 USD cho các tay giết mướn trong phim sẽ tương đương khoảng 110.000 USD ngày nay). Phần vì cần tiền, phần vì bất bình trước tội ác ghê rợn, William đã nhận lời. Để hoàn thành nhiệm vụ, William đề nghị người bạn già Ned Logan (Morgan Freeman) đi cùng. Công viêc của họ gặp sự cản trở của tay cảnh sát trưởng nắm quyền của thị trấn là Little Bill Daggett (Gene Hackman) người quyết bảo vệ những điều luật ngặt nghèo của lão đến cùng. Cũng từ đó, ranh giới giữa hai khái niệm kẻ tốt người xấu trở nên rất mong manh...
    Trong thế giới điện ảnh, ít ai hiểu những giá trị của phim cao bồi bằng Clint Eastwood, một trong những tượng đài vĩ đại nhất của dòng phim cao bồi Viễn Tây. Tuy nhiên với Unforgiven (Không Tha Thứ) ông đã làm sửng sốt người xem, bởi nó đi ngược lại tất cả những truyền thống đẹp đẽ nhất của phim cao bồi trong quá khứ. Unforgiven mang rất nhiều ý nghĩa dưới dạng ẩn ý. Diện mạo kỳ ảo lẫn sự nhập nhằng về giá trị đạo lý của bộ phim được giới phê bình đánh giá rất tích cực. Họ ca ngợi Unforgiven là một bộ phim làm “sang trọng” thể loại phim cao bồi Viễn Tây. Tờ Los Angeles Times mô tả nó “có lẽ là bộ phim cao bồi kinh điển hay nhất kể từ sau bộ phim The Searchers được phát hành vào năm 1956 của John Ford”.
    Năm 1992, Unforgiven giành 4 giải Oscar: Phim hay nhất, Đạo diễn xuất sắc nhất, Nam diễn viên phụ xuất sắc nhất (Gene Hackman), và Biên tập xuất sắc nhất. Bản thân Clint cũng được đề cử giải Nam diễn viên chính xuất sắc nhất. Trong lịch sử, Unforgiven là bộ phim cao bồi thứ 3 giành giải Oscar Phim hay nhất, sau Cimarron (1931)Dances With Wolves (1990) Năm 2007, Viện phim Mỹ xếp Unforgiven hạng 68 trong danh sách 100 Phim hay nhất mọi thời đại, và xếp hạng 4 trong danh sách 10 Phim hay nhất thuộc thể loại “Cao bồi”

Unforgiven2 (Copy).jpeg Unforgiven3 (Copy).png Unforgiven4 (Copy).jpg Unforgiven5 (Copy).jpg Unforgiven6 (Copy).jpeg Unforgiven7 (Copy).jpeg Unforgiven8 (Copy).png Unforgiven10 (Copy).jpeg

INFORMATION
    DOWNLOAD
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

SUBTITLE
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

BẢN 1080p
    Unforgiven (1992) 1080p BluRay x264-xander

Mong mọi người đăng bài phản hồi để góp phần đưa bộ phim đến với nhiều người khác!

Chỉnh sửa cuối: 12/10/19
  2. Codon05

Codon05 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,219
    Bác chú ý, ở phd có nhiều phim remux lấy source từ thời cổ đại như phim này của hdclub, bitrate thấp, màu tối, chi tiết thấp, phim này đã có source 4k restore, và ko nhầm là cả 4k, bitrate cao hơn nhiều, màu sáng, chi tiết và cho ra đúng chất "phim nhựa" hơn.

nguyena, pp_net2000, ngocly and 3 others like this.
  3. trilnh

trilnh Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    251,401
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Cám ơn bác, nay bác nói mới để ý thấy. Đang kéo về thay thế!

4. trilnh

trilnh Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    251,401
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Nhiều phim bây giờ đã có những bản 2K, 4K, HDR hay chuẩn nén HEVC nhưng không đưa lên được vì file quá khủng (50, 60Gib) mà các màn hình TV, máy chiếu đa phần không có hỗ trợ HDR, và cũng không phải thiết bị nào cũng đọc được chuẩn HEVC nên rất lãng phí. Hy vọng tương lai gần các thiết bị hỗ trợ phổ biến hơn để có thể phục vụ các bác những bản đẹp nhất!

5. trilnh

trilnh Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    251,401
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Đã up bản Unforgiven (1992) 4K REMASTERED đẹp hơn thay thế. Cái chức năng chỉnh sửa tiêu đề hay thế mà chẳng biết biến đâu mất, hỏi Mod chẳng thấy trả lời, không lẽ up bài khác thì lại phạm quy, mà thay thế như này thì lại như "treo đầu dê bán..." à trong trường hợp này thì là "treo đầu chó bán thịt dê" mới đúng!

6. changcombaolac

changcombaolac Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,156
    bác cứ thêm link như của bác Hùng ấy! 1 bài có nhiều link luôn!

7. trilnh

trilnh Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    251,401
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Ối, bác xui dại mình thế! Mình là dân amater nên không có nhiều dung lượng lưu trữ, hơn nữa dòng phim cổ, nhất lại là bản Remux thì kén khách lắm bác ơi! Mình không quan trọng poin, nhưng nếu không có ai tải thì duy trì link mệt lắm!

8. Taratino

Taratino Active Member

Đã được cảm ơn:
    124
    lỡ tải bản củ rồi . làm biếng tải lại lắm :p cảm ơn bác

cuakenh02062014, cuccu073 and trilnh like this.
  9. soyamike

soyamike Active Member

Đã được cảm ơn:
    97
    Link rất tốt. Cảm ơn!

trilnh cảm ơn bài này.
  10. swallow219

swallow219 Active Member

Đã được cảm ơn:
    58
    ở hdvietnam này phim mình lựa để xem toàn search ra bạn up ko, cám ơn bạn nhiều lắm !

trilnh cảm ơn bài này.
  11. nhat4444

nhat4444 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,344
    Nghề nghiệp:
    Kinh doanh
    Cảm ơn Bác nhiều!!!!!

trilnh cảm ơn bài này.
  12. tranphulocson

tranphulocson Well-Known Member

Đã được cảm ơn: