VIET-SimpleTV - Truyền hình "Internet" cho người VIỆT

Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

oh thế bây giờ mới biết cái này lợi nhiều hơn hại ...

em cài đc rồi mà sao chạy nó cứ báo lỗi là: "Error open database(). Try to run SimpleTV with -install option". thử thêm -install theo nó thì nó lại ra cái bảng first launch, chọn dòng nào nó cũng lại ra cái bảng lỗi trên :(

NHVL

Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

em cài đc rồi mà sao chạy nó cứ báo lỗi là: "Error open database(). Try to run SimpleTV with -install option". thử thêm -install theo nó thì nó lại ra cái bảng first launch, chọn dòng nào nó cũng lại ra cái bảng lỗi trên :(

Cài Net Framework chưa bác :D

cuongvra

Member

Bạn cho mình hỏi là ở nhà mình cài simple TV Ok rồi nhưng khi chạy được một lúc (bất kể kênh gì) thì máy tự nhiên bị treo, mình đã thử cài lại mấy lần nhưng đều gặp hiện tượng treo máy như vậy thôi. Mong các bạn chỉ giáo giúp mình. Chương trình hay như vậy mà máy lại treo, chán quá

vietcago

Well-Known Member
Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

UPDATE 22h 30' NGÀY 28/05 : Thêm K+PC,Thanh Hóa TV và 35 kênh chất lượng cao từ MyTVnet , sửa kênh bị lỗi.

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

UPDATE 22h 30' NGÀY 28/05 : Thêm K+PC,Thanh Hóa TV và 35 kênh chất lượng cao từ MyTVnet , sửa kênh bị lỗi.

Ôi bác cứ thế này chắc K+ nó đóng cửa mất, chờ 2 kênh K+1 và K+NS bác ơi ^_^

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

bác cho em hỏi tí ví dụ em kết nối ra màn hình 4o inch lcd để xem thì các kênh có bị vỡ hình ko. Em thấy một số kênh như HBO và Star Movies thì rất nét chắc ko có vấn đề gì , nhưng ví dụ kênh K+PC thì hình hơi nhòe ko biết có sao ko, thanks bác

Hoang Pham

K+ ở mục nào đấy các bác

tong_1503

Active Member

sao ko thấy có kênh fashion nào hết zậy bác chủ? vd như FTV chẳng hạn?

vietcago

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

máy em win 7 mà bác, có sẵn từ 1.0 đến 3.5 rồi, em cài thêm cả 4.0 rồi :(

Bạn tải bản mới về,gỡ bản cũ chạy file xoa.bat trước xong cài lại Simple TV thử nhé

NHVL

Kênh lifeTV là kênh ở đâu vậy bác :D

viettoanhp

Well-Known Member

Em đang xài gói Easy 4mps của VNPT giờ đang tính chuyển sang gói Family 5mps ko biết xem mấy kênh thể thao có hơn nhiều ko nhỉ. Mấy kênh HBO, Star Movies thì xem ngon rồi nhưng mấy kênh thể thao xem thỉnh thoảng vẫn giật

Bên trên