Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

tinhyeu44

Member
Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Tối nay sẽ có bản cập nhật, nghe được FLAC. Vừa rồi bị văng do server quá tải không trả về được danh sách nên bị lỗi, xbmc văng ra ngoài.
Sắp tới sẽ tối ưu hóa tốc độ cực nhanh, nâng cấp phần tìm kiếm theo album.

thấy có update available mà nhấp vô update không được bác nhỉ???

tinhyeu44

Member

update được rồi đó bác, lúc nãy ko được vì đang upload lên server

à được rồi thanks bác chưa test kỹ nhưng có lossless là em khoái à :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Thanks, add on nghe nhạc rất hay. Dạo này XBMC ngày càng bá đạo

nsnhd

Well-Known Member

Ver bao nhiêu bạn ơi? Thấy hiện ver 1.1
Sao mình đặt config là lossless mà nó vẫn tìm các bài AAC, nếu muốn tìm lossless ko thôi thì sao?
Thanks

tinhyeu44

Member

Ver bao nhiêu bạn ơi? Thấy hiện ver 1.1
Sao mình đặt config là lossless mà nó vẫn tìm các bài AAC, nếu muốn tìm lossless ko thôi thì sao?
Thanks
Update lên Ver 1.2 rồi bạn. Hiện tại nếu có bài nào support từ mp3 128 - 192 - 256 - 320 - m4a - Lossless thì nó sẽ mặc nhiên play chất lượng cao nhất, nếu không có thì nó chuyển xuống chất lượng thấp hơn bạn à.

nsnhd

Well-Known Member

Update lên Ver 1.2 rồi bạn. Hiện tại nếu có bài nào support từ mp3 128 - 192 - 256 - 320 - m4a - Lossless thì nó sẽ mặc nhiên play chất lượng cao nhất, nếu không có thì nó chuyển xuống chất lượng thấp hơn bạn à.

Vậy nó ko tự động cập nhật à bạn, phải download lại ?

Chương tình rất hay và tiện, cảm ơn chủ thớt!

XUAN GIAO

Member

X5 mình cứ quay đều và bi out buồn....

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Không update tự động, mình update thủ công nhưng nó vẫn ở bản 1.1 nhỉ

tremocoivo

Well-Known Member

Tối nay thử cài đặt trên con laptop cùi, bấm vào list nhạc thấy quay quay mãi. Em đang sài mạng FPT ADSL 10Mb. Do mạng hay do addon nhỉ?

nghiadhd

Active Member

Hôm qua sài thử bản 1.2 vẫn search hay mở một album rất chậm, ngoài ra không có nút (link) next để kiếm tiếp, không tìm được album (vd: em search thử "Tran Thien Thanh" thì toàn là bài hát mà không thấy album)

PS: Cám ơn thớt đã bỏ thời gian vàng bạc để viết addon hay cho a e.

tinhyeu44

Member

Hôm qua sài thử bản 1.2 vẫn search hay mở một album rất chậm, ngoài ra không có nút (link) next để kiếm tiếp, không tìm được album (vd: em search thử "Tran Thien Thanh" thì toàn là bài hát mà không thấy album)

Sẽ khắc phục trong version tiếp theo các bác nhé. Dạo này công ty nhiều dự án nên làm hơi chậm.

tinhyeu44

Member

OK bác, hỏi thêm bác chút, bác update lên bản 1.2 là bằng thủ công hay là tự động?
Về vấn đề search theo album em đang bổ sung, ngoài ra sẽ bổ sung thêm mục "trang tiếp" ở tất cả các phần danh sách (kể cả phần search) để chuyển đến trang sau.

Về tốc độ, vấn đề add-ons đang thực hiện là phải "tìm link trực tiếp" của các bài hát dẫn đến mất nhiều thời gian, vì nếu không tìm link trực tiếp thì XBMC không tự play sang bài kế tiếp được (như một số add-ons khác mà các bác trên này đã phản ánh). Vì vậy tạm thời vẫn phải sống chung với lũ "hơi chậm khi load danh sách".

Chúc các bác nghe nhạc vui vẻ.

Bên trên