Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

vinhdo

Member
Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

bản củ mở rất lâu nhưng sau khi update bản mới thì qua nay mình thấy chạy rất nhanh , nếu bản sau có thêm search albums và qua trang tiếp nữa thì hoàn thiện lắm rồi

OK bác, hỏi thêm bác chút, bác update lên bản 1.2 là bằng thủ công hay là tự động?
Về vấn đề search theo album em đang bổ sung, ngoài ra sẽ bổ sung thêm mục "trang tiếp" ở tất cả các phần danh sách (kể cả phần search) để chuyển đến trang sau.

Về tốc độ, vấn đề add-ons đang thực hiện là phải "tìm link trực tiếp" của các bài hát dẫn đến mất nhiều thời gian, vì nếu không tìm link trực tiếp thì XBMC không tự play sang bài kế tiếp được (như một số add-ons khác mà các bác trên này đã phản ánh). Vì vậy tạm thời vẫn phải sống chung với lũ "hơi chậm khi load danh sách".

Chúc các bác nghe nhạc vui vẻ.

Bác cho e xin bản ko tìm link trực tiếp đi chứ mấy bản này đợi nó load list lâu thì e vẫn đợi được nhưng đợi lâu quá thì nó bị văng ra ngoài thà bấm chọn vẫn thích hơn

tinhyeu44

Member

Để nghĩ cách tìm link trực tiếp nhưng vẫn đảm bảo tốc độ nha các bác.

supportop

Hay quá, cảm ơn bác tinhyeu44 nhiều nha

tinhyeu44

Member

Chào các bác,
Mình nâng cấp lên bản 1.3 có bổ sung thêm chức năng tìm kiếm theo Tên album. Thông thường XMBC sẽ báo nâng cấp tự động lên phiên bản mới, nếu như máy các bác không báo nâng cấp tự động được thì các bác có thể cài thủ công bằng cách download Tại đây
Một số hình ảnh tìm theo album (ví dụ tìm tên album là 'xuan'), kết quả tìm kiếm chỉ ra cả chất lượng của album là lossless hay 320k.
Mời các bác thưởng thức:

nghiadhd

Active Member

Bác tinhyeu44 ơi! hôm qua thử chạy trên XBMC (Kodi) alpha 4, nhưng bị báo lỗi addon script. Test lại trên XBMC Frodo thì chạy ngon, có lẽ XBMC update new xml structure, mong bác support

taitv

Member

- Một vài góp ý nhỏ:
Ưu điểm:
+ Phần mềm mở file chạy rất nhanh, kể cả video.
+ Tự động qua tiếp bài.
+ Phân loại ra từng mục dễ hiểu.
+....
Nhược điểm
+ Tìm kiếm quá chậm. Mình bấm tìm kiếm có khi chờ cả phút mới ra kết quả.
+ Chia ra phần tìm video và nhạc riêng: nhiều lúc đang xem 1 file video, hết nó next qua file mp3, như vậy ko hay tí nào.

Mới dùng nên chỉ thấy vậy thôi, nói chung phần mềm hay. cám ơn bạn

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Bác tinhyeu44 ơi! hôm qua thử chạy trên XBMC (Kodi) alpha 4, nhưng bị báo lỗi addon script. Test lại trên XBMC Frodo thì chạy ngon, có lẽ XBMC update new xml structure, mong bác support

Trưa nay mình chạy trên Kodi 14 vẫn bình thường mà bác?

P/s: cảm ơn bác tinhyeu44:x

Chưa thấy phần next page bác nhỉ tìm album rất nhanh nhưng load list cũng như tìm bài thì chậm có lẽ do nó load luôn cả stream data bác xem lại giúp phần nhạc hot em vào mãi chả được muốn nghe mấy bài nghe nhiều cuả CSN mà ko được 1 vài góp ý nhỏ mong bác bổ sung. web của nó dạo này chuối quá load ko ra nên add on của bác là lựa chọn tốt nhất. Thanks bác thêm phát nữa!!!

tinhyeu44

Member
Ðề: Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Bác thử lại phát, vừa nâng cấp lên bản 1.4 để cải thiện triệt để tốc độ.

tinhyeu44

Member

Chưa thấy phần next page bác nhỉ tìm album rất nhanh nhưng load list cũng như tìm bài thì chậm có lẽ do nó load luôn cả stream data bác xem lại giúp phần nhạc hot em vào mãi chả được muốn nghe mấy bài nghe nhiều cuả CSN mà ko được 1 vài góp ý nhỏ mong bác bổ sung. web của nó dạo này chuối quá load ko ra nên add on của bác là lựa chọn tốt nhất. Thanks bác thêm phát nữa!!!

Bác nâng cấp lên bản 1.4 nhé, em loay hoay cả ngày nay để cải tiến tốc độ, giờ nhanh như chớp rồi.
Chú ý nhiều khi nó chậm cũng một phần do cái server của CSN bị quá tải.

Các bác feedback thêm để em nâng cấp tiếp.

Em bắt đầu iu bác rùi đó :)) nhưng mà mới check lại vẫn là 1.3 hay là bác chưa up lên server

Edit: xin lỗi bác mới check trên android box thì lên 1.4 còn pc là 1.3 ?? ko hiểu luôn
Bản 1.4 này không load stream sẵn tới bài nào load bài đó nên tìm rất nhanh bấm phát ăn ngay nói chung là rất ngon đang test tiếp có gì feedback sau

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Bác thử lại phát, vừa nâng cấp lên bản 1.4 để cải thiện triệt để tốc độ.

Em cài trên win 8.1 . ko 1 cái add on nào chạy đc . cái nào cũng báo lỗi. Có bác nào giúp e vs. Chả biết win 8.1 nó thiếu cái gì nữa mà ở w7 chạy ngon lamhf cành đào

vinhdo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Em cài trên win 8.1 . ko 1 cái add on nào chạy đc . cái nào cũng báo lỗi. Có bác nào giúp e vs. Chả biết win 8.1 nó thiếu cái gì nữa mà ở w7 chạy ngon lamhf cành đào
mình cũng 8.1 đây , cái gì cũng chạy được

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

mình cũng 8.1 đây , cái gì cũng chạy được

Em thì cái add gì cũng báo lỗi như trên hết. Update từ win 7 lẻn thì chạy đc còn cài mới thì tịt ngỏm luôn. Ko biết nó thiếu trình gì nữa mà ko chạy đc

tinhyeu44

Member

Để buổi trưa tôi rảnh tôi cài Kodi 14 vào test xem sao.

Mình cũng bị Kodi Alpha 4 cài trên con A class không dùng đc ( lỗi scipt failed) & cả trên con AV 200 ( Vidonme) bấm vào ( stream) nhưng không có hình & tiếng gì cả khoảng 2 phút nhảy ra list nhạc .

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên