Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

tinhyeu44

Member
Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Tôi nghĩ bản Alpha các bác không nên cài, chúng ta dùng cần sự ổn định nên dùng bản stable là chuẩn nhất.

Dùng bản 13.2 vẫn tốt chán cớ sao lại thích lên 14 alpha làm gì đợi khi nào nó ra bản kodi 14 release hẳn cài

nghiadhd

Active Member

Mình cũng bị Kodi Alpha 4 cài trên con A class không dùng đc ( lỗi scipt failed) & cả trên con AV 200 ( Vidonme) bấm vào ( stream) nhưng không có hình & tiếng gì cả khoảng 2 phút nhảy ra list nhạc .

Hehe bác Gaogreen04 giống em, Vidonme 1.1.0.2 không play được, nó cứ chớp chớp vài cái và out ra list, em đang than thở trên forum của vidon.me yêu cầu tụi nó mau chóng đưa bản rom 4.4

tinhyeu44

Member

Sau khi cai tien duoc toc do, Bản nâng cấp tiếp theo sẽ có mấy thứ:
1. Cho phép next trang tiếp ở các list
2. Phần nhạc hot sẽ tách ra video và nhạc riêng
3. Tách phần tìm kiếm bài hát và tìm video
4. Fix lỗi khi chọn chất lượng video 1080p

Dự kiến CN sẽ phát hành
Mời các bác góp ý thêm.

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Bác bị giống em, em dùng Kodi 14 alpha 4 thì bị lỗi này, bản Frodo thì bình thường

em thi add on nào cũng bị cơ mà chả biết sao. nhọ vãi. mệt với win 8.1 e lên 10 cũng thế. chỉ có xuống 7 rồi update lene win 8.1 thì mới chạy đc. cái bug này khó hiểu. ko biết win nó thiếu cái gì nữa

12345qazw

Member
Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

vẫn không cải thiện gì. chán quá

vinhdo

Member

trên pc và android box mình đều dùng xbmc 14 alpha 3 và cài addon nào cũng được , nhưng cũng script.cu.lrclyrics dùng trên PC thì nó hiện ở bên phải nhưng trên android box thì nó lại hiện ở giữa trông lạ và xấu lắm

Pioneer

Member

Đã chạy ngon rồi. Cám ơn Chủ thớt nhiều.

nghiadhd

Active Member

Hôm qua về nhà cài lại bản Kodi alpha 2 & 3 thì chạy ngon, có vẻ alpha 4 đã đổi cấu trúc lưu trữ nên gặp vấn đề đường dẫn

Changlog:
Kodi 14.0 “Helix” alpha 4 | XBMC

Bác thớt tham khảo thử xem có cách nào giúp a e không?

lý do e luôn sài bản unstable vì chủ yếu là thử nghiệm tính năng, bác nào nói sao không sài bản stable, e xin thưa rằng trước sau gì bản kodi 14 cũng stable, nếu không fix liền thì khi no stable thi không ai sài được addon của mình cả.

tinhyeu44

Member

Hôm qua về nhà cài lại bản Kodi alpha 2 & 3 thì chạy ngon, có vẻ alpha 4 đã đổi cấu trúc lưu trữ nên gặp vấn đề đường dẫn

Changlog:
Kodi 14.0 “Helix” alpha 4 | XBMC

Bác thớt tham khảo thử xem có cách nào giúp a e không?

lý do e luôn sài bản unstable vì chủ yếu là thử nghiệm tính năng, bác nào nói sao không sài bản stable, e xin thưa rằng trước sau gì bản kodi 14 cũng stable, nếu không fix liền thì khi no stable thi không ai sài được addon của mình cả.

OK bác để cuối tuần em test thử bản alpha xem sao.

nsnhd

Well-Known Member

Mình thấy kho nhạc ko được nhiều lắm, là do server hả bác ?

taitv

Member

như nhiều cái addon trên XBMC, mình thấy cuối danh sách có dấu "...." để mở trang mới. Nhưng trên này mình ko thấy vậy bạn. Vd mở phần "video hài" nó chỉ hiển thị đúng 1 page.

tinhyeu44

Member

như nhiều cái addon trên XBMC, mình thấy cuối danh sách có dấu "...." để mở trang mới. Nhưng trên này mình ko thấy vậy bạn. Vd mở phần "video hài" nó chỉ hiển thị đúng 1 page.
Bản tiếp theo bạn nhé. Dạo này bận quá nên để cuối tuần xem.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Mình thấy cũng khá tốt rồi, bác hoàn thiện thêm tí nữa là ngon. Phim thì có HDrepo, nhạc thì có Vietmusic, cảm ơn các bác!

Bên trên