Vỏ iPhone 5 rất dễ trầy và cong

vuongminhtuan

Ðề: Vỏ iPhone 5 rất dễ trầy và cong

Chỉ dễ bị trầy thôi chứ vỏ hợp kim nhôm mà cong được thì gớm quá!

chanhny

Active Member
Ðề: Re: Vỏ iPhone 5 rất dễ trầy và cong

Hết vụ bản đồ đến vụ vỏ hợp kim nhôm. Vậy mà 8tr máy tiêu thụ trong 1 tuần. Vẫn câu nói ấy: Bộ phận maketting của Apple đúng là bá đạo.

Chẳng phải bộ phận marketing apple bá đạo mà là do những người thích khoe của và ảo tưởng rằng mình cầm iphone thể hiện đẳng cấp giàu sang. Chà sáng nay đi ăn hỏi của người bạn gia đình giàu, chu cha ơi bên nhà trai nhà gái bà con ai cũng cầm ip hết, mặc dù chỉ để nghe gọi nhắn tin vì mình biết rất rõ những người đó rất bận rộn đi công việc sáng chiêu, đâu có thời gian ăn cơm nói chi vọc vạch, thậm chí không dám xài 3G vì sợ hao pin.

Vì thế apple an tâm đi bán vẫn chạy dù sản phẩm dính đầy lỗi và chẳng cần nâng cấp gì.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Chẳng phải bộ phận marketing apple bá đạo mà là do những người thích khoe của và ảo tưởng rằng mình cầm iphone thể hiện đẳng cấp giàu sang. Chà sáng nay đi ăn hỏi của người bạn gia đình giàu, chu cha ơi bên nhà trai nhà gái bà con ai cũng cầm ip hết, mặc dù chỉ để nghe gọi nhắn tin vì mình biết rất rõ những người đó rất bận rộn đi công việc sáng chiêu, đâu có thời gian ăn cơm nói chi vọc vạch, thậm chí không dám xài 3G vì sợ hao pin.

Vì thế apple an tâm đi bán vẫn chạy dù sản phẩm dính đầy lỗi và chẳng cần nâng cấp gì.
Mời mọi người cùng suy ngẫm về cái gọi là sự sáng tạo và đề cao bản quyền của Apple
Apple dàn xếp vụ 'nhái' đồng hồ Thụy Sĩ trên iOS 6 - Số Hóa VnExpress

nqt0045

Member

Chẳng bù cho em, con IP mới bị tai nạn thương tâm, nứt sọ rồi, cái tội nhậu về "tưng tửng" mà thích nghe nhạc. lắc đối nhạc thế nào ko biết mà lát phải mò kiếm lại em nó, phải rút kinh nghiệm thôi

hỏi thật chứ bác dtu1310 chê ip kinh hoàng khắp các topic sao còn dùng ip nhỉ :D

Đồng ý với ý kiến của bạn, là chất liệu võ hộp kim nhôm dễ trầy và tróc màu sơn đen lên quả là không đẹp với Iphone 5 đen, về mặc này tôi hy vọng Apple sẽ cải thiện sản phẩm của mình trong các sản phẩm Iphone 5 sắp và sẽ ra tiếp theo. Nhưng các bạn phải công nhận 1 điều rằng nếu bạn đã không giữ kĩ các chú dế của mình, thì cỡ nào nó cũng phãi trầy thôi. Lời Khuyên của tôi là nếu không sợ xấu, vẫn đam mê vào công nghệ thưởng thức thành phẩm của Apple thì nên mua hẳn 1 ốp lưng cho nó, cho đến khi nào VN có hàng chính hãng Apple có khả năng đổi hàng lại cho bạn bạn nhé.

Thelight

sao lại chuyển sang làm vỏ nhôm. Không làm như ip4 đẹp hơn

christhnvn

sao lại chuyển sang làm vỏ nhôm. Không làm như ip4 đẹp hơn

iPhone 5 đã được coi là phiên bản iPhone 4 kéo dài rồi, nếu làm cái lưng giống iPhone 4 nữa thì giá trị của iPhone 5 đâu còn nữa. Hiện giờ nhìn iPhone 5 và 4 có 2 cái khác biệt là dài hơn 1 tí và lưng hợp kim nhôm

hoacola

Các bác cứ băn khoăn, mình thấy mấy người xài iPhone có mấy khi không dùng vỏ đâu, luôn có rất nhiều bộ case ăn theo mà. Có lẻ biết thế nên Apple kệ cha, trầy hay không cũng không quan tâm nhiều!!!

dinhtuandung2012

Các bác cứ băn khoăn, mình thấy mấy người xài iPhone có mấy khi không dùng vỏ đâu, luôn có rất nhiều bộ case ăn theo mà. Có lẻ biết thế nên Apple kệ cha, trầy hay không cũng không quan tâm nhiều!!!
Dùng điện thoại có thiết kế "đỉnh của đỉnh" mà dùng case thì còn gì là thiết kế nữa...:-w Tốt nhất là Apple chuyển sang thiết kế case thì hay hơn đó...8->

ninoninaxx

Well-Known Member

apple chuẩn bị cho ra mắt bộ sưu tập case kiếng toàn giá 30đồng cho các ifan muốn biến IP5 thành IP4 đó

meocon

Well-Known Member

Chờ đợi giá giảm , giá giờ cao quá

dia

Well-Known Member

Đợi chờ là hạnh phúc.Mua IP5 lúc này thì chỉ khoe mẽ được tý thôi chứ ứng dụng chưa nhiều lắm đâu.Cái IP4 cùi bắp của mình lên IOS 6.0 jail trầy chật lắm.Đợi ổn định rồi múc là chắc nhất

hongtin

Bỏ ra cả một đống tiền mà phải chịu những thứ vớ vẩn này, quả là ức.

royalsky

Member

Mấy hôm đầu mới ra, cũng ko chịu khó lang thang trên net tìm hiểu trước. Vác tiền ra ẵm 1 con đen thui về mở hộp ra, bóc nilong ra thấy 1 vết sướt dài ở lưng cạnh trái táo. Giờ lên đây mới biết ko phải chỉ có 1 mình bị như thế~:>

Hải Đăng

Đã sài IP5 là phải chấp nhận chuyện trầy sước thôi, shop em khui hàng ko cẩn thận cũng trầy nữa là, nản với Apple quá!

Bên trên