VTC-HD2 chiếu phim gì trong giờ vàng?

ngoibet

Member
Ðề: VTC-HD2 chiếu phim gì trong giờ vàng?

Thằng nào lừa bác? VTC có thông báo trên truyền hình hay trên website đâu mà bảo là nó lừa bác? Bác đi tin mấy nguồn thông tin vớ vẩn rồi về chửi, rõ rảnh việc.
Bao giờ thằng VTC nó lên truyền hình nói là 19/5 tăng lên 100 kênh mà nó không tăng được mới đúng là lừa.

Sorry Bác, nhưng đa phần ACE bức xúc với VTC từ thời KTS mặt đất cơ. Lúc mới lắp cái HD, em hỏi đi hỏi lại tụi 1530 và đại lý thì được khẳng định là bây giờ ko chơi trò đó nữa, cứ nạp tiền là xem. Dùng đc tgian, trên diễn đan có Topic "Vài cảm nhận về VTC HD", em khen hết lòng. Nếu chất lựoqng CT duy trì đc thế thì quá tốt. Nhưng giờ thì...Bác biết rồi.
Vậy nên, biết Bác rất nhiệt tình bảo vệ VTC (em cũng ủng hộ VTC từ thời T10 đến giờ cơ), nếu bác là người nhà VTC thì ACE mong muốn nhờ Bác giới thiệu HDVN cho mấy sếp, chứ tụi em chót rồi nên vẫn sẽ ngậm bồ hòn rút ví thôi!

dhpaul

Well-Known Member

Rất tiếc với bác là thời VTC ra D901 em còn chửi nó có khi còn kinh khủng hơn cả các bác bây giờ. Nhưng sau 1 thời gian em nhìn lại thì thấy bọn này cũng có cố gắng, nên em ủng hộ chúng nó. Đợt đó em còn là lá cờ đầu trong việc chửi VTC cơ =))
Giờ nhìn lại thấy chửi cũng chả ăn thua, cộng với việc đầy thằng cũng như VTC mà chẳng thấy ai chửi mà cứ ưu tiên cho VTC nên em cũng thông cảm với nó hơn =)), thôi thì bảo vệ nó vì ít nhất, có nó thì những đối thủ còn lại như VTV hay HTV mới bắt đầu cải tiến chất lượng của mình.

Chỉnh sửa lần cuối:

ngoibet

Member

Hết tháng 8 em hết hạn gói "bia kèm lạc", em ko thích nội dung của mớ kênh hiện tại của VTC HD nữa, chỉ dùng để coi bóng đá. Vậy em ko nạp tiếp 1.2tr, mà mua một trong mấy gói kia (gói nào có GNH) có được ko nhỉ?
(Em hỏi vì có chú em ra đại lý ở Cầu Giấy hỏi mua bộ mới cho WC, em nhân viên đó cứ đòi đủ 4.67tr trong đó có 1.2tr thuê bao. Nó bảo k0 mua gói basic, chỉ đóng 3.47tr thì họ ko bán)

dhpaul

Well-Known Member

Bác mua thế thì VTC còn cửa nào mà làm ăn nữa hả bác =))
Mà VTC làm gì có gói Basic hả bác, các gói kênh của nó toàn là những kênh tách rời nhau ra, kênh của nhóm A nhóm B không có và ngược lại, thì còn ba xích với cả xì tan đát ở đâu ra =))

ngoibet

Member

Bác mua thế thì VTC còn cửa nào mà làm ăn nữa hả bác =))
Mà VTC làm gì có gói Basic hả bác, các gói kênh của nó toàn là những kênh tách rời nhau ra, kênh của nhóm A nhóm B không có và ngược lại, thì còn ba xích với cả xì tan đát ở đâu ra =))

Em phục mãi mới gặp được một em trên 19001530 và có thêm thông tin thế này: Khi hết hạn gói basic (gói Bia kèm lạc = 1.2tr/năm ý), quý khách có thể mua thêm gói mới.
Em quan tâm đến gói VIP thì em đó báo rằng, VIP gồm: cái basic hiện tại (42 kênh (quá phong phú) + 01 kênh Thể thao + kênh Phim truyện đặc sắc (bom tấn?) + kênh Ca nhạc.
Vậy là yên tâm nhá, coi như VIP chỉ có + 800 ngàn so với ko VIP, oách quá còn gì. Bác nào thử cái đê...
Em bảo "anh ứ cần cái 42 kênh đấy của em nữa, em bớt cho anh được bao nhiêu?", em ý cười và...xin số Mobile! Hic

quaxoai89

Active Member

ôi giời, thế là các bác cập nhật thông tin kém quá, hd2 đã phát sóng rất nhiều những bộ phim mới của holywood mà chưa có bản quyền,vừa rồi đang phát bộ phim Tứ Thần Ký của hàn quốc đó, phát đến tập 9 rồi bị cái công ty của vn mua bản quyền phim đó nhắc nhở nên dừng phát, sau vụ đó chuyển hầu hết sang phim hàn quốc các bố lấy từ các kênh kbs,thằn cha Thái Minh Tần nó nói thế này chứ"chúng tôi làm như vậy vì lợi ích người dân", mẹ cha nó muốn xem dân phải bỏ cả đống tiền ra xem, hết hạn ko đóng thuê bao xem, nó chả cắt lun y thế còn to mồm vì quyền lợi người dân

dhpaul

Well-Known Member

Cái phim Tứ Thần Ký đó trước đây VTC đã từng mua nhưng chỉ ở hệ SD chứ không có HD, nên giờ phát trên HD bị tuýt còi là đúng rồi =)), mà tuýt còi cũng hơi muộn vì nó đã phát tới 2 lần =))

tranktu265

đề nghị admin theo dõi kỹ các tin spam

jonidontcry

Active Member

Khổ, dính vào VTC làm gì chứ... Hic hic...

ngoibet

Member

Em đang lo cái chảo bị cơn giông làm quay (hay bay) đi đâu mà mất tiệt tín hiệu, WC đến nơi rồi...

phongndtv

Tôi cũng thấy chán thằng VTC rồi, bọn nó phai biet là người ta mua đầu thu VTC HD không phải để xem phim Hàn Quốc (phim chẳng có gì hay), chỉ thấy mấy đứa diễn viên Hàn Quốc khóc lóc, chán mớ đời. Bọn VTC HD này kinh doanh lừa rồi, đau thật.

ngoibet

Member

Hic, em lại vừa gọi lại cho 19001530, nó bảo là gói VIP chỉ có 4 kênh, không phải là gồm 42+4 như hôm xưa nó thông báo.

Bên trên