Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

Ðề: Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

Vậy hả bác, thế giờ thì bác vân thấy thích chứ ạ, bác mà lại thích chất âm châu Phi nưa chẳng hạn thì chết em, em mà cứ loay hoay nưa với loa,amp... đảm bảo tiếng hét của Gấu mẹ vi đại nhà em bắt chấp các loại loa luôn#:-S#:-S#:-S

Làm sao mà chán được hả bác,tuy nhiên cũng không nên sa đà quá đừng để nhận xét của người khác đánh lừa cảm giác của mình, hãy nghe bằng chính đôi tai của mình và cảm nhận bằng chính cảm xúc của mình! Khi đó gấu mẹ sẽ chỉ vuốt ve bác mà thôi.

apachi

Member

Thì em vân đang cố gắng thực hiện phương châm "nghe nhạc là nghe nhạc, đừng có chuyển sang nghe các thết bị phát âm thanh", vân đang hài lòng, với lại cung chỉ nên chơi trong khả năng tài chính của mình thôi,

apachi

Member

Ok, em sẽ kê loa ra xa nhau hơn nữa, thank các bác góp ý

minhtuantkh

Re: Ðề: Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

Thì em vân đang cố gắng thực hiện phương châm "nghe nhạc là nghe nhạc, đừng có chuyển sang nghe các thết bị phát âm thanh", vân đang hài lòng, với lại cung chỉ nên chơi trong khả năng tài chính của mình thôi,

Phương châm này thấy quen quá, nhưng cái chữ đỏ kia giống như đang cố chống lại một cách yếu ớt.
Cứ để tự nhiên đi bác ơi, có nhiêu chơi nhiêu. Kiếm được $ thì tội gì không nâng cấp, rồi bác xem :D
Thích cách sắp xếp gọn gàng, đơn giản nhưng hiệu quả của bác.
P/s: Em chưa hiểu lý do bác đưa cái sợi dây màu vàng ra phía trước, trông ngộ ngộ ?

apachi

Member

Cái dây vàng là dây ổ điện bác ạ, nó là ổ 110v em đưa ra vì ở bộ dàn của em thì cái cdp chạy điện 110, nên chuyển luôn cho cái amp sang 110v nốt, nếu đổi sang cdp arcam thì dây điện sẽ gọn ngay, vì trong p có để ổn áp nên em lấy luôn nguồn 110 từ đấy,chạy dưới gầm giường,k muốn mua thêm đổi nguồn nữa

meamthanh11

Active Member

đúng rồi hàng âu chắc nhẹ nhàng,nhưng cùng dòng mà giá cao quá,e cũng chơi loa liên xô và loa Anh pha trộn amply Mỹ Đức Nhật mà hàng hơi cùi mía #:-Stùm lum,nói chung cùng bản nhạc mà nhắm mắt cân chỉnh kỹ càng cũng khó phân biệt lắm, phải ko các bác. e thích nghe cũng khoái nhìn nữa và ưa sưu tầm hàng cổ mà nghe chất lượng.

meamthanh11

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

Phương châm này thấy quen quá, nhưng cái chữ đỏ kia giống như đang cố chống lại một cách yếu ớt.
Cứ để tự nhiên đi bác ơi, có nhiêu chơi nhiêu. Kiếm được $ thì tội gì không nâng cấp, rồi bác xem :D
Thích cách sắp xếp gọn gàng, đơn giản nhưng hiệu quả của bác.
P/s: Em chưa hiểu lý do bác đưa cái sợi dây màu vàng ra phía trước, trông ngộ ngộ ?
bác này có dàn khủng và đẹp nữa,lâu lâu show tí cho ae phê lòi chơi bác$-):-bd

yellowriver

Banned
Em CDP hơi cỏ bác ạ. Theo em bác nên thay CDP đi. Có thể kiếm arcam cho đồng bộ.

phamhongson

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ bước chân vào con đường đau khổ. Tuy nhiên xin bình một chút về bộ của bác:
Amp, dây: OK.
Loa: nhìn cái đề can dán phía sau thì 100% không phải hàng bác Đào thì cũng là made in Việt nam. Mặt khác loại nhạc bác nghe và tầm xiền như thế thì xài hàng loa Bookshelf hợp lý hơn.
CDP: Con Denon 830 dùng giải mã PCM56 được xếp vào nhóm hàng cỏ, chỉ dùng cho newbe và giá cho loại đó không quá 1 củ, bác tham khảo DCD Denon 830 COLUMBIA Nâng cấp bán đầu DCD Denon 830 hàng COLUMBIA,Made In Japan,Tình trạng. Với tầm giá 1,5-3 củ phải mua được hạng trung rồi, VD với dòng Denon thì nên 665, 685, 755 hoặc ngon hơn là 16xx.
Chút tư vấn, comment với gia chủ, các bác ném nhẹ tay.

apachi

Member

Chúc mừng bác chủ bước chân vào con đường đau khổ. Tuy nhiên xin bình một chút về bộ của bác:
Amp, dây: OK.
Loa: nhìn cái đề can dán phía sau thì 100% không phải hàng bác Đào thì cũng là made in Việt nam. Mặt khác loại nhạc bác nghe và tầm xiền như thế thì xài hàng loa Bookshelf hợp lý hơn.
CDP: Con Denon 830 dùng giải mã PCM56 được xếp vào nhóm hàng cỏ, chỉ dùng cho newbe và giá cho loại đó không quá 1 củ, bác tham khảo DCD Denon 830 COLUMBIA Nâng cấp bán đầu DCD Denon 830 hàng COLUMBIA,Made In Japan,Tình trạng. Với tầm giá 1,5-3 củ phải mua được hạng trung rồi, VD với dòng Denon thì nên 665, 685, 755 hoặc ngon hơn là 16xx.
Chút tư vấn, comment với gia chủ, các bác ném nhẹ tay.
Cám ơn bác đã commen, em thì cứ tháo cả loa ra xem củ loa rồi shop mới dán tem, nhìn cũng k có vẻ là hàng tàu hay vn bác ạ, với lại em thấy ở mình dòng jmlab không phổ biến lắm nên chắc mấy anh tàu k để ý,

apachi

Member

Còn cái cdp thì em chưa được xài qua loại cao hơn nên chưa biết, bác thạo đồ thế có thể tư vấn cho em một em cdp nào phù hợp hơn với những thứ em đang có mà vẫn ngon bổ rẻ được không ạ

phamhongson

Well-Known Member

Về cái CDP mình có chút kinh nghiệm chia xẻ với bạn thế này: Chất lượng tiếng cũng như chất âm của CDP phụ thuộc khá nhiều vào con IC giải mã (DAC) bên trong. Các dòng CDP mới thì mình không dám bàn nhưng đối với các dòng kinh điển thì các DAC chất lượng cao mà dân chơi âm thanh ngưỡng mộ gồm mấy dạng chính là dòng TDA, PCM và AD.
Dòng TDA đỉnh cao và giảm dần là TDA1541A-S2/1547/1541A-S1/1541A/1541. Dòng PCM cao cấp gồm PCM64/58/63/17xx...., Dòng AD phổ biến là AD186x. Trong 1 CDP có thể chỉ có 1 con DAC hoặc có 2 hoặc thậm chí 4 con và càng nhiều thì càng tốt. Để kiếm được CDP phù hợp bạn nên đến chỗ bán, lườm qua hình thức, con ngon hình thức sẽ ngon (hồi gỗ, nước sơn, trọng lượng, các giắc mạ vàng, có đường quang/coaxial...). Tiếp đó ghi tên model mấy con ưng ý sau khi nghe thử rồi về ngồi vào PC và mò tiếp. Bạn chịu khó mò sẽ có danh sách các loại CDP của các loại hãng kèm theo loại mắt đọc và DAC trong đó. Tiếp theo bạn cứ đối chiếu với mã hiệu DAC như trên để chọn. Thậm chí bạn có thể tìm vào trang web của Nhật để biết xem nó sản xuát năm nào, giá bao nhiêuYên để so sánh. Giá bán hàng nd tại VN không phải lúc nào cũng phản ánh đúng giá trị của hàng âm thanh đâu. Hiện mình đang xài Sony CDP507ESD, nó chạy 2 con DAC TDA1541A-R1 với giá mua 2007 là 100$

Tmobile

Member

Bác kê 2 loa gần nhau thế! để cách xa nhau nghe có không gian hơn. Mà bác để sát tường quá! bass dễ bị ù, bác thử kê xa tường chừng 50cm xem thử bass có hay hơn không?

tu_ht

Member

Bộ của bác hết bao nhiêu củ vậy?

thebell69

Member

Chúc mừng bác. Từ từ thưởng thức nhé

phongtran27

cái loa nhìn phát mê nhỉ

tieuthieugia

Well-Known Member
loa gần quá bác, tiện thể thay dây hiệiu chút và để xa chút cho nhiều âm hình hơn

newbievn

chúc mừng bác , cặp loa nhìn đẹp

Bên trên