Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

Các bác cho e hỏi, e muốn xem 3D bluray iso theo kiểu xanh đỏ trên màn hình vi tính, nhưng mở bằng WinDVD Pro11 chọn chế độ xem 3D luôn nhưng nó chỉ hiện 2D thui, vậy làm sao để xem được? Các bác giúp e nhé, cảm ơn nhiều.

ntt1975

Member

Mình cũng update driver card hình rồi nhưng kết nối vơi Tv nó không full màn hình được, bị thiếu khoảng 2cm mỗi bề nên khi chuyển 3d nó cứ bị bóng ma rất khó chịu.
Để giải quyết vấn đề full màn hình khi xem bluray 3d, bác tiến hành lần lượt:
- Chạy TMT, PDVD mở một film 3D. Khi đó màn hình sẽ bị co lại.
- Thu nhỏ màn hình TMT, vào AMD catalyst control center.
- Vào My VGA Diplays --> Image Scaling --> Kéo thanh trượt hết về bên phải.
- Trên TV chọn chế độ Just scan (chỉ quét).
Với cách trên mình đã giải quyết được vấn đề full màn hình trên TV LG 47LM6410 và VGA 6770.

tienlequoc

Well-Known Member

Con mini-pc của mình dùng APU AMD E2-1800 dual core 1.7ghz; tích hợp vga radeon 7340 thì nuốt nổi 3d bluray ko nhỉ? Cùng 1 file 3d iso bluray 3d phim Titanic, mình xem 2d bằng XBMC thì ngon lành, chuyển qua xem 3d bên powerdvd 14 hoặc tmt6 thì lag như điên.

v_t

Member

Con mini-pc của mình dùng APU AMD E2-1800 dual core 1.7ghz; tích hợp vga radeon 7340 thì nuốt nổi 3d bluray ko nhỉ? Cùng 1 file 3d iso bluray 3d phim Titanic, mình xem 2d bằng XBMC thì ngon lành, chuyển qua xem 3d bên powerdvd 14 hoặc tmt6 thì lag như điên.

AMD Radeon HD 7340 - NotebookCheck.net Tech

he UVD3 video decoder allows the decoding of HD videos using the graphics card. It allows the parallel decoding of two MPEG2, H.264 and VC-1 streams and therefore compatible to BD-Live. Furthermore, the new UVD3 also supports DivX, Xvid and MPEG4 Part 2 decoding. Blu-Ray 3D via MCV (Multiview Video Coding) is theoretically supported by the UVD3 but wasn't available in the first laptops and platforms (no hardware accelleration and no HDMI 1.4 output).

Bác check xem con pc của bác có hdmi 1.4 ko, em nghĩ con này không hỗ trợ nên mới giật, chứ hỗ trợ MCV thì kể cả con ghẻ nhất cũng chơi 3D bluray ngon

minhhong77

Các bác ơi con card MSI hd 7730 R3 có chịu nổi 4K không nhỉ?

ngothienphuc

Em xài dune 303d xem bằng tivi 3d plasma samsung và máy chiếu optoma ex611st , phim 3d iso nhưng chỉ ra 2d . Bác nào giúp em với ( cả trên tivi và máy chiếu đều chỉ hiển thị 2d) em xài dây hdmi monster

khoactham

Các bác cho e hỏi con lap cùi bắp của em xem được 3D ISO ko nhỉ.
TV: Samsung 48H6400
Lap: Dell Ins N5520
Intel I5 3210M 2.5GHz
Ram 4GB
Card: Intel HD Graphics 4000
Win: Win 10 Pre

Với bác nào biết con lap của e có hỗ trợ HDMI 1.4 ko với ạ?
Nếu được thì dùng phần mềm nào? Mua cáp HDMI như thế nào cho hợp lý?

v_t

Member
Ðề: Re: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

-l
Các bác cho e hỏi con lap cùi bắp của em xem được 3D ISO ko nhỉ.
TV: Samsung 48H6400
Lap: Dell Ins N5520
Intel I5 3210M 2.5GHz
Ram 4GB
Card: Intel HD Graphics 4000
Win: Win 10 Pre

Với bác nào biết con lap của e có hỗ trợ HDMI 1.4 ko với ạ?
Nếu được thì dùng phần mềm nào? Mua cáp HDMI như thế nào cho hợp lý?

Chạy ngon lành, mua dây HDMI nào cũng được, miễn là loại tốt đừng tầu khựa quá, đừng quan tâm đến quảng cáo dây 1.3 hay 1.4 gì

pro wa

Active Member

cấu hình này xem 3d iso được ko bác
e8400 ram 4gb vga 6670

laptop e dell inspiron 5010, i5, car ati hd5650.
tivi samsung h6400.
e phát 3d bluray iso bằng powerdvd 14.
chạy file lên nó có 2 chế độ 3d và 2d, em chon 3d mãi ní k chạy chỉ cho phép chạy 2d thôi.
dây hdmi của e không biết là 1.3 hay 1.4 nửa.
bác tư vấn giúp e cấu hình car ati và powerdvd để xem được 3d iso.
e nghi là do dây hdmi của e là 1.3 nên k chọn 3d được! nhưng giờ sao biết 1.3 hay 1.4 đây! giúp em cái thanks bác trước!

kellykent

Banned

Mọi người cho e hỏi con lap e intel core i5 460m, card ati 4500/5100, ram 4gb mà làm đủ mọi cách vẫn ko xem đc 3d iso treen máy chiếu vivitek h1185, mặc dù đã mua dây hdmi xịn, cài đủ soft từ power dvd 15, arcsoft, cho đến splash pro vẫn ko cách nào xem đc.

thang92

Member
Cac bac cho e hoi voi!card nvinia thi minh setting stereocopic 3D .vay card ati thi sao ak?e dang dung apu amd a8 7600 ma k biet cai dat the nao de xem dc 3d tren con tivi lg cua e!e xin chan thanh cam on ak.

thang92

Member
E xem fim file iso ma!dang le tivi phai tu nhan tin hieu vabat 3d len chu!nen e cu setting ra card hoai ma k dc!mong cao nhan nao chi giao voi

thang92

Member
Sao minh dung powerdvd 14 play phim men of steel 3d iso cua VAV ma cu giong 2d ?bam nut 3d cua phan mem thi tivi cung tu chuyen 3d nhung giong nhu gia lap tu 2d sang 3d va k co chieu sau!mo kinh ra thi thay hinh anh tren tivi cung nhu 2d .khong co nhoe nhu nhung phim khac!cao nhan nao giai dap giup minh voi?minh dang dung amd a8 7600 car onboad k biet co phai minh chua setting dung hay k?minh chan thanh cam on!xl vi minh len bang dt nen k bo dau dc.

Bên trên