Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

datnt75

Active Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

ah, sẵn tiện hỏi luôn là tài khoản vip Fshare của mình đã bấm vào ô "kích hoạt download trực tiếp", vậy mà cứ thoát ra vô lại vẫn thấy chưa được stick vào là sao ta ?
Vụ này cũng hơi lạ. Bạn thử dùng trình duyệt khác vào rồi check lại xem được không

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Vụ này cũng hơi lạ. Bạn thử dùng trình duyệt khác vào rồi check lại xem được không

hix, dùng cả IE, Chrome, Firefox đều ko được. Cứ click vào ô "kích hoạt download trực tiếp" xong out ra vô lại hoặc bấm qua tab khác vô lại là thấy mất. Mở Fshare tool lên cũng thấy ô đó chưa được tick và không cho tick. Hay cái máy tính mình bị nhỉ ?

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Cái add on này khá hay, chỉ có điều vào nguyên Folder Ca nhạc để nghe nhạc Video thì nó ko tự chuyển bài trong 1 Folder nên hơi bất tiện

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

hix, dùng cả IE, Chrome, Firefox đều ko được. Cứ click vào ô "kích hoạt download trực tiếp" xong out ra vô lại hoặc bấm qua tab khác vô lại là thấy mất. Mở Fshare tool lên cũng thấy ô đó chưa được tick và không cho tick. Hay cái máy tính mình bị nhỉ ?
Cái ô "kích hoạt download trực tiếp" trên tk vip của mình chẳng click vào được luôn :((, hỏi kỹ thuật FPT thì bảo chụp hình gửi họ xem ([email protected]). Mình gửi 2 lân rồi chả thấy trả lời !?:p

oldfriend

Moderator
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

cái ứng dụng này bắt phải click vào cái ô đó, nên mới phải lọ mọ vào click, không được mới ức chế ^^

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Hiện h thì vụ search film fshare trên HDrepo này là nên update nhất:

(1) Không lưu được kết quả search nên lần nào xem lại phim mình cũng phải search lại.
Mà mỗi lần search có khi lại kết quả các nhau. Có cái lần trước có, lần này lại không có và ngược lại :(

(2) Có nhiều film chắc chắn là có, nhưng khi search lại không ra. Nếu đánh đúng dãy số thì sẽ ra ngay, nhưng search tên thì lại chịu.
VD: search theo dãy số này T7J6MRBNGT sẽ ra ngay film Heirs. Nhưng nếu search theo chữ Heirs thì không ra thư mục này.

Mong thớt cố gắng nhé! Ủng hổ hết mình :D

trungk43

Member

Hiện h thì vụ search film fshare trên HDrepo này là nên update nhất:

(1) Không lưu được kết quả search nên lần nào xem lại phim mình cũng phải search lại.
Mà mỗi lần search có khi lại kết quả các nhau. Có cái lần trước có, lần này lại không có và ngược lại :(

(2) Có nhiều film chắc chắn là có, nhưng khi search lại không ra. Nếu đánh đúng dãy số thì sẽ ra ngay, nhưng search tên thì lại chịu.
VD: search theo dãy số này T7J6MRBNGT sẽ ra ngay film Heirs. Nhưng nếu search theo chữ Heirs thì không ra thư mục này.

Mong thớt cố gắng nhé! Ủng hổ hết mình :D

(1) Bạn chọn Save search trong addon settings nhé, đóng và mở lại xbmc sau khi set lần đầu. Hoạt động tốt ở XBMC 12. Xbmc 13, alpha trên android chưa hoạt động nhé, sẽ bị lỗi script
(2) Một số trang chưa được Google index nên chưa tìm thấy, mình sẽ bổ sung một số nguồn như vaphim

WRATH_

Member

cho mình hỏi chút, mỗi lần mình load sub sẵn trên máy nó cứ hiện working... mặc dù mình đã vào cài đặt folder chứa sub rồi toàn phải load trực tiếp từ subscene. Bạn có thể chỉ mình cách sửa lõi này không.

plmobile

Member

Gửi bác TrungK43
Với hdrepo addon-XBMC cài trên apple tv gen 2 phiên bản 5.2/5.3 chạy rất tốt rồi.
Bác có thể phát triển addon trên XBMC nghe radio và xem các kênh tv tương tự như FPT Play, MyTV, xem TV ?
Nếu cần về tài chính hoặc làm gì khác hơn có thể hẹn gặp bác để làm cùng. Xin cám ơn

sheralosh

Member

các bác có biết lí do vì sao mà mình cứ xem clip nhạc 1080 là nó lại giật giật nhỉ ? ko được mượt ?

Thực ra thì mình thấy bản 2.4 phần tìm kiếm vẫn còn hạn chế.
Có lỗi lạ lắm:
VD: Mình chọn lưu search trong setting, sau đó mình search theo từ khóa trong link fshare là: T7J6MRBNGT => thư mục phim Heirs rất chuẩn. Tắt đi vào lại nhấn vào phần đã search đó thì ra mỗi một file tập 14, nhấn vào thì báo sai username/password.

Bỏ chọn save setting đi, clear tất cả tìm kiếm đã đã. Vào lại, search đúng T7J6MRBNGT thì lại không ra cái thư mục như trước nữa.

Còn nếu search theo tên Heirs bình thường thì lúc ra thế này, lúc ra thế khác.

Nếu search chuẩn thì xem phim trên này là đã nhất, chất lượng khỏi phải bàn :D

long_nt

Member

mình cũng thấy phần search trong hdrepo cũng vậy, search lúc đầu thì ok, sau đó tắt máy tối rãnh mở lại vào search thì lại hiện khác với search ban đầu,mong bác trung fix cái lỗi nhỏ này nửa là tuyệt vời trên cả tuyệt vời luôn đó, vì chủ yếu xem phim mình dùng search ít khi xem list phim có sẳn lắm,

trungk43

Member

Mình sẽ update tính năng tìm kiếm này sớm nhất có thể. Vừa để ý thấy movie finder của fpt cũng có tính năng tương tự hdrepo, nhưng chưa đầy đủ như hdrepo.

oldfriend

Moderator
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

đã gọi điện cho hỗ trợ Fshare để khắc phục cái lỗi không bấm nào nút "Kích hoạt download trực tiếp được", trong khi chờ bên Fshare sửa, bác Trung có khắc phục được trên app HDrepo của bác ko ?

cho mình hỏi chút, mỗi lần mình load sub sẵn trên máy nó cứ hiện working... mặc dù mình đã vào cài đặt folder chứa sub rồi toàn phải load trực tiếp từ subscene. Bạn có thể chỉ mình cách sửa lõi này không.

Bạn ơi, bản XBMC trên Android Box thì xem phim trên HDRepo nhưng load sub sẵn có trên máy (offline) như thế nào bạn?
Hướng dẫn mình chút :D

sheralosh

Member

sao mmình xem các thứ khác thì ngon mà cứ xem clip thúy nga thì load ko xong, chậm, giật, và nó báo full cache, xóa cache ở đâu ? mình tìm mãi ko thấy

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Bạn ơi, bản XBMC trên Android Box thì xem phim trên HDRepo nhưng load sub sẵn có trên máy (offline) như thế nào bạn?
Hướng dẫn mình chút :D

bác vô cài đặt, chọn phụ đề, rồi chọn đường dẫn nơi lưu phụ đề thôi :)

vanninhthuan119

Well-Known Member

đã gọi điện cho hỗ trợ Fshare để khắc phục cái lỗi không bấm nào nút "Kích hoạt download trực tiếp được", trong khi chờ bên Fshare sửa, bác Trung có khắc phục được trên app HDrepo của bác ko ?

Họ trả lời cho mình đây bạn, nhưng mình thấy trên web cũng đâu có thực hiện được chức năng này?
"Fshare.vn thân chào bạn,

Fshare chỉ có chức năng download trực tiếp trên Web thôi bạn nhé, còn ở Fshare Tool đã có capture link nên không có download trực tiếp.
Trân trọng,
fshare.vn

From: Hỗ trợ Fshare [mailto:[email protected]]
Sent: Wednesday, November 20, 2013 10:05 AM
To: '[email protected]'
Subject: FW: Help về Fshare Tool"

Bên trên