Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

em chưa hiểu ý bác Trung. Em đang dùng Ztv A class, cài xbmc bản mod + hdrepo. Xem thì ok rồi. Nhưng mà bản xbmc mod này play = mx nên em chưa biết cách tìm phụ đề

chỉ có cách tải phụ đề về usb hoặc thẻ và chọn đường dẫn cho Mx play thôi :)

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

add-on này là video add-on hả bác, em mà search các file nhạc như wav, flac mà không phải file video là không thể phát được, liệu có cách nào nghe nhạc từ HDrepo không bác chủ?

smilegirl

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

em chưa hiểu ý bác Trung. Em đang dùng Ztv A class, cài xbmc bản mod + hdrepo. Xem thì ok rồi. Nhưng mà bản xbmc mod này play = mx nên em chưa biết cách tìm phụ đề

Có phải bác nói bản này không?

Tìm thấy 01 bản XBMC XAF CUSTOM BUILD mới hơn (12.2).
xbmcapp-armeabi-v7a-debug-2013-09-06
Nếu mốn dùng MX Player Pro thì mở file playercorefactory.xml trong thư mục /sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/
Rồi sửa lại đoạn dưới đổi từ "MXPlayerFree" --->"MXPlayerPro" .(Sửa đoạn sau <rules , đừng sửa đoạn định nghĩa player).

Bác có thể hướng dẫn em cách cài xbmc bản mod được không? Em làm hoài không được. Thanks bác.

trungk43

Member

Trên thực tế là MX Player xem phim tốt hơn rất nhiều so với XBMC, tuy nhiên có một số hạn chế:
  • MX Player: không lấy được phụ đề online, buffer hơi ít (khoảng 8MB), không mở rộng được
  • XBMC: xem phim hơi kém

Do dó mình thường dùng 2 bản XBMC với 2 mục đích khác nhau:

Cả 2 bản xbmc này đã tích hợp hdrepo + superrepo reporistory, lần đầu tiên sẽ chạy hơi lâu, khoảng 3-4 phút, để update latest repositories. Bạn có thể cài cả 2 bản này trên 1 box.

cmhung

Member

@smilegirl: đúng bản đó rồi bác. Em chỉ cài bình thường như những pm khác thôi, tuy nhiên hơi lâu. Cài xong thì bác cài thêm skin khác, skin mặc định chán lắm. Xong xuôi thêm add-on HDrepo và hưởng thụ thôi

cmhung

Member

thk bác Trung. Thôi em dùng tạm bản xbmc hiện tại vậy, chờ có rom thương mại của A thì xem chạy xbmc ntn rồi tính tiếp

congtuthanhnam2

Active Member

Xin chia sẻ cách chon phim của em để xem tren add-on nầy: Mạng nhà em có act Fshare vip 6M=750kB/s , với 1 bộ phim khoảng 100 phút=6000s~4.500.000 kB~4,2 G. Xem không bị lag phải trừ 10% trên PC và 15% trên android , Down trực tiếp và xem bằng add-on này bao giờ cũng chậm hơn IDM từ 5-15%.

Ðề: Xem HD trực tiếp trên 4share.vn qua XBMC (Phải có TK 4share)

Đường truyền nhà mình 12MB down 512kb up mà xem 720 hình giựt giựt chắc do Box cấu hình kém nhỉ? xem trên ĐT android cũng bị.
Sao em dùng wifi của cafe bên cạnh với usb wifi chuẩn B mà xem phim full HD 1080 vẫn ok nhỉ, chắc cafe có đường truyền cáp quang rồi

Ðề: Xem HD trực tiếp trên 4share.vn qua XBMC (Phải có TK 4share)

liệu có phải do box em cấu hình thấp ko, em sài X7 Neo.
Mình dùng win7 chạy XBMC PC intel pentium dual core main B75G43, xem online như xem trên hdd, tính cài thêm game vào chơi cho đủ bộ, tuy nhiên add-on HDRepo tác giả chưa ưu ái các file audio đơn thuần như wav, flac, ape vì xem cái file này ở FShare thì không đọc được, bác trungk43 thử update add-on nhé. thank bác nhiều

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trực tiếp trên 4share.vn qua XBMC (Phải có TK 4share)

đã xài ATV1200, Q5II, A class.... đều play online 720p ngon, 1080p đôi khi lag do nhà mạng, chứ bình thường cũng ngon.

Liệu có phải thằng Minix có vấn đề ko nhỉ chứ theo bác chủ thớt 8mbps là xem đc rồi mà nhà em 12mb, và down thực tế đc 15mb.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trực tiếp trên 4share.vn qua XBMC (Phải có TK 4share)

Liệu có phải thằng Minix có vấn đề ko nhỉ chứ theo bác chủ thớt 8mbps là xem đc rồi mà nhà em 12mb, và down thực tế đc 15mb.

ah, bác xài Minix hả, vậy chỉ có thể là do nguyên nhân bản XBMC không tương thích với minix của bác, bác kiếm bản khác cài vào thử xem :)

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trực tiếp trên 4share.vn qua XBMC (Phải có TK 4share)

ah, bác xài Minix hả, vậy chỉ có thể là do nguyên nhân bản XBMC không tương thích với minix của bác, bác kiếm bản khác cài vào thử xem :)

OK cám ơn bác em sẽ thử cài bản mod alpha gotham gì đó xem sao vậy.

Trên thực tế là MX Player xem phim tốt hơn rất nhiều so với XBMC, tuy nhiên có một số hạn chế:
  • MX Player: không lấy được phụ đề online, buffer hơi ít (khoảng 8MB), không mở rộng được
  • XBMC: xem phim hơi kém

Do dó mình thường dùng 2 bản XBMC với 2 mục đích khác nhau:

Cả 2 bản xbmc này đã tích hợp hdrepo + superrepo reporistory, lần đầu tiên sẽ chạy hơi lâu, khoảng 3-4 phút, để update latest repositories. Bạn có thể cài cả 2 bản này trên 1 box.

Bạn Trung ơi giúp mình với !
mình làm theo cách của bản hướng dẫn như trên , nhưng XBMC sử dụng MX Play không xem được , còn bản XBMC kia thì xem bình thường , bạn giúp mình với .
cảm ơn nhiều

Bên trên