Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

trungk43

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Bạn Trung ơi giúp mình với !
mình làm theo cách của bản hướng dẫn như trên , nhưng XBMC sử dụng MX Play không xem được , còn bản XBMC kia thì xem bình thường , bạn giúp mình với .
cảm ơn nhiều

Bạn cài thêm MX Play Free nhé, không dùng bản Pro. Bạn dùng box gì nhỉ?

dautroczooz

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

ben trang subscene nhieu phim co phu de minh tim tren wed thi thay nhung khi tim bang addon thi no lai bao la khong thay minh phai up len giong ten phim thi no moi nhan, luc moi up len luc thi nhan dc ngay luc thi phai doi vai tieng thi moi thay

datnt75

Active Member

ben trang subscene nhieu phim co phu de minh tim tren wed thi thay nhung khi tim bang addon thi no lai bao la khong thay minh phai up len giong ten phim thi no moi nhan, luc moi up len luc thi nhan dc ngay luc thi phai doi vai tieng thi moi thay
Bạn viết không dấu khó đọc quá nên ko hiểu "up lên" nghĩa là sao nữa. Addon XBMC Subtitles có mục chọn "manually enter search string", bạn chọn nó rồi tự nhập tên phim để search phụ đề trên subscene nhé. Mình sử dụng rồi lúc nào cũng tìm được phụ đề cả

Thao tran

tool search lấy từ nguồn update chậm quá . Paris by night 109 ra hơn 1 tuần mà search bản 1080p không thấy . sao không có chức năng search link nhỉ
ví dụ link http://www.fshare.vn/file/TXTWWNR5TT/ . thì nên có chức năng get link TXTWWNR5TT hoặc bookmark link đó .

trungk43

Member

File này 40GB, bạn định xem online ah? Bạn search 109 xem thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình vẫn gặp trục trặc khi search subtitles trong XBMC trên Android Box ATV1200.

Mình đã down sub chuẩn xuống và copy vào thư mục Vietsub trong thẻ nhớ. Gắn thẻ nhớ vào ATV.
Đã config trong phần setting / video / subtitle ở XBMC thư mục chứa sub là thư mục Vietsub trên thẻ SD nêu trên.
Search fim trên HDrepo.
Nhấn vào hình cái loa Audio để load subtitle => working ...
Nhấn back để vào thư mục Vietsub cần tìm, nhấn vào thư mục => working ... forever luôn :(

Mình chắc chắn là: đã copy sub chuẩn *.srt vào thư mục Vietsub trên thẻ SD. Thậm chí mình còn thử đổi tên file *.srt trùng đúng tên fim online trên HDrepo => vẫn không được.

Do mình rất thích xem phim bằng sub do Phudeviet làm. Mà mấy bác bên PDV thì lại không chịu up sang website khác (VD: subscene ...) nên mới nảy sinh nhu cầu này.

Bác nào ra tay dùm phát :D

nghiadhd

Active Member

Tình hình là khi em configure XBMC chạy External Player thì thỉnh thoảng XBMC báo "click ok when playback has ended". Chạy tới chạy lui 1 chút thì lại được, cùng 1 link trên HDRepo luôn. Bác nào có cách fix triệt để thì chi em với.

samthala

Member

Công nhận HDrepo v2.4 của trungk43 hay thật,những film mới như Giải Cứu Khẩn Cấp 2 bản us lồng tiếng củng có rồi khỏi mất công down mặc dù mới có 4 tập,kiếm trên những trang xem oline chỉ có bản phụ đề thôi,và film Force Of Execution 2013 củng có luôn nhưng chưa có phụ đề.Sao lúc nầy phần search của HDrepo không hoạt động được chỉ working và quay vòng vòng không search được có ai bị như thế không

smilegirl

Active Member

Công nhận HDrepo v2.4 của trungk43 hay thật,những film mới như Giải Cứu Khẩn Cấp 2 bản us lồng tiếng củng có rồi khỏi mất công down mặc dù mới có 4 tập,kiếm trên những trang xem oline chỉ có bản phụ đề thôi,và film Force Of Execution 2013 củng có luôn nhưng chưa có phụ đề.Sao lúc nầy phần search của HDrepo không hoạt động được chỉ working và quay vòng vòng không search được có ai bị như thế không

Chính xác là chức năng search không còn tác dụng, cứ working hoài.

trungk43

Member

Phim nào bạn không thấy thì nhập tìm theo tên + năm sx trong phần Manual input

mình ví dụ thôi . chứ thật sự mình xài cáp quang 35Mbps nên vẫn xem được cái link đó . chỉ có cái là search không ra .
Bạn chỉ cần nhập id (10 ký tứ) vào ô search là ra, tuy nhiên clip kia có thể bị filter không ra, mình sẽ xem lại

Mình vẫn gặp trục trặc khi search subtitles trong XBMC trên Android Box ATV1200.

Mình đã down sub chuẩn xuống và copy vào thư mục Vietsub trong thẻ nhớ. Gắn thẻ nhớ vào ATV.
Đã config trong phần setting / video / subtitle ở XBMC thư mục chứa sub là thư mục Vietsub trên thẻ SD nêu trên.
Search fim trên HDrepo.
Nhấn back để vào thư mục Vietsub cần tìm, nhấn vào thư mục => working ... forever luôn :(

Mình chắc chắn là: đã copy sub chuẩn *.srt vào thư mục Vietsub trên thẻ SD. Thậm chí mình còn thử đổi tên file *.srt trùng đúng tên fim online trên HDrepo => vẫn không được.

Do mình rất thích xem phim bằng sub do Phudeviet làm. Mà mấy bác bên PDV thì lại không chịu up sang website khác (VD: subscene ...) nên mới nảy sinh nhu cầu này.

Mình không có ATV nên không kiểm tra lại được. Riêng sub Phudeviet thì bạn check xem họ có hỗ trợ sub online cho XBMC không nhé. Mình sẽ nghiên cứu và triển khai nếu cần ( tương tự như đã làm cho PS3)

Tình hình là khi em configure XBMC chạy External Player thì thỉnh thoảng XBMC báo "click ok when playback has ended". Chạy tới chạy lui 1 chút thì lại được, cùng 1 link trên HDRepo luôn. Bác nào có cách fix triệt để thì chi em với.

Bạn kiểm tra xem đã cấu hình tất cả các file type chưa, xem thêm ở đây HOW-TO:Use external players on Android - XBMC
Chú ý dòng
<rule video="true" player="CHOOSE PLAYER NAME HERE"/> <!-- Default for anything else not listed -->
Mình gửi sample: View attachment 135419

Chính xác là chức năng search không còn tác dụng, cứ working hoài.

Bạn dùng trên hệ thống nào, từ khóa là gì? Gửi cho mình thêm thông tin nhé. Mình kiểm tra thì vẫn thấy bình thường. Bạn có thể cần phải disable "Save search" trong addon settings (unticked)

Bác TrungK43 cho em hỏi có phải đúng là HDRepo v2.4 không đọc được cái file đơn thuần là audio như flac, wav, mp3 không ạ?

nghiadhd

Active Member

Bạn kiểm tra xem đã cấu hình tất cả các file type chưa, xem thêm ở đây HOW-TO:Use external players on Android - XBMC
Chú ý dòng
<rule video="true" player="CHOOSE PLAYER NAME HERE"/> <!-- Default for anything else not listed -->
Mình gửi sample: View attachment 135419

Cám ơn bác Trungk43, mình dùng HDRepo, chỉnh tài khoản trial trong setting. Thỉnh thoảng vẫn chơi được qua external player, nhưng có lúc lại bị, mình test file trên local và samba thì không có vấn đề gì, nên mình nghi là Fshare không resolve được link được gởi từ HDRepo tới external player. Để tối nay đăng kí thử 1 tài khoản VIP 1 tuần để test thử. Nếu ok thì HDRepo quá là bá đạo, chắc FPT HD Player sẽ nằm đắp chiếu trong kho

trungk43

Member

Bác TrungK43 cho em hỏi có phải đúng là HDRepo v2.4 không đọc được cái file đơn thuần là audio như flac, wav, mp3 không ạ?

Hiện nay mình chỉ tập trung vào film HD thôi. Còn phần nhạc audio mình sẽ hỗ trợ sau.

samthala

Member

Mình dùng ATV 1200.OK được rồi phải disable "Save search".Thanks nhé[

datnt75

Active Member

Search fim trên HDrepo.

Mình xài thì bình thường bạn à. Bạn thử làm giống mình xem
1. Từ Home - Videos - Files - Add Videos - Browse (Chọn đến thư mục bạn dự định chứa các subtitles) - OK - OK - OK. Lúc này trong cửa sổ Files sẽ xuất hiện shortcut đến thư mục chứa subtitles của bạn.
2. Quay lại HDrepo Addon - Search film - Play - nhấn vào hình loa Audio => working ... - nhấn back rồi chọn shortcut bạn đã tạo ở trên - chọn subtitle - Thưởng thức phim !

Thao tran

mình đã check . thì chức năng search bằng cách nhập id (10 ký tứ) không có tác dụng với file đuôi m2ts , và một số file iso dung lượng cao .

cmhung

Member

Em dùng A cláss thì search vẫn họat động, có điều đôi khi nó tìm k như ý muốn

--------------------

Ngoài lề chút: các bác có biết cách add các file mkv, íso... từ acc khác vào acc của mình k giúp em với (như của Media Fire). Em muốn add tạo 1 folder rồi add thêm file thường dùng vào rồi search cho nhanh

smilegirl

Active Member

Đã disable "Save search" trong addon settings, giờ search ngon lành, thanks bác chủ.

nghiadhd

Active Member

Tình hình là hôm qua mới nạp point cho FShare mua từ "fsharevip.net", giờ thì em không còn bị lỗi "Click OK when player has ended" khi chơi với external player nữa, mọi tính năng của HDRepo hoạt động ngon lành cành đào. 1 lần nữa cám ơn bác TrungK43 đã đóng góp 1 plugin quá tuyệt vời.

PS: Ước gì MXPlayerPro có tính năng search phụ đề tự động từ subscene nhỉ :)

Bên trên