Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

hang_gom

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Làm phiền bạn một chút.
Hôm qua sau khi chỉnh sửa code,mình dùng bản 2.3 thì xem cả ngày,đến sáng nay vẫn xem tốt.Nhưng từ khi acc fshare free trial bị lỗi và khắc phục xong thì lại đen thui,có tiếng mà không có hình.
Mình có thử dùng Acc Fshare Vip dạng share group thì cũng không xem được.Phiền bạn giúp đỡ.Thanks

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Mình cài đặt theo hướng dẫn đều ok, dùng tài khoản VIP Fshare đăng nhập nhưng cứ login failed hoài, :((

trungk43

Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Mình cài đặt theo hướng dẫn đều ok, dùng tài khoản VIP Fshare đăng nhập nhưng cứ login failed hoài, :((

Bạn kiểm tra login trên web xem có bị yêu cầu nhập capcha không nhé. Uncheck using free account.

supham

Member

:x tính tới hôm nay vẫn xem ok. Đặt biệt là dùng tài khoản Free:
[hide]
Lúc đầu đăng nhập, đưa tài khoản free lên VIP 1 ngày. Các ngày hôm sau vẫn xem phà phà dù tài khoản VIP đã trở về free:
[/hide]

dtsexpert

Active Member

:x tính tới hôm nay vẫn xem ok. Đặt biệt là dùng tài khoản Free:
hidden content may not be quoted

FShare thì tk nao cũng xài được, free thì chậm, VI p thi nhanh, khác nhau tốc độ thôi

daiduongpham

Em xem được rồi,nhưng chỉ từ top 250 thôi,mà bác cho thấy hình lấy phim từ nguồn phimnet.us vậy là sao để tìm ra danh sách và poster giống vậy vậy bác chủ?xin chỉ em với em đa tạ

vipsilip

bạn trungk43 ơi, bạn có thể làm phiên bản 4share có tài khoản vip trial giống fshare được không?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Bạn kiểm tra login trên web xem có bị yêu cầu nhập capcha không nhé. Uncheck using free account.
Mình login trên web vẫn bình thường, không biết khắc phục thế nào Bác Trung nhỉ!:D

trungk43

Member

Làm phiền bạn một chút.
Hôm qua sau khi chỉnh sửa code,mình dùng bản 2.3 thì xem cả ngày,đến sáng nay vẫn xem tốt.Nhưng từ khi acc fshare free trial bị lỗi và khắc phục xong thì lại đen thui,có tiếng mà không có hình.
Mình có thử dùng Acc Fshare Vip dạng share group thì cũng không xem được.Phiền bạn giúp đỡ.Thanks
Trên android thì một số bản XBMC không xem được file định dạng mp4 hoặc mov, chỉ có tiếng mà không có hình.

Em xem được rồi,nhưng chỉ từ top 250 thôi,mà bác cho thấy hình lấy phim từ nguồn phimnet.us vậy là sao để tìm ra danh sách và poster giống vậy vậy bác chủ?xin chỉ em với em đa tạ

Addons cho 4share mới có fanart như trong hình. Mình đang làm cho fshare, hy vọng xong sớm

Mình login trên web vẫn bình thường, không biết khắc phục thế nào Bác Trung nhỉ!:D

Bạn xem u/p nhập đúng chưa nhé:
C:\Users\---\AppData\Roaming\XBMC\userdata\addon_data\plugin.video.fshare\settings.xml

bạn trungk43 ơi, bạn có thể làm phiên bản 4share có tài khoản vip trial giống fshare được không?
Nếu việc thử nghiệm fshare thành công mình sẽ apply cho 4share

Chỉnh sửa lần cuối:

3d3d3d3d

mình đã dung đúng TK Fshare rồi sao vẫn không xem được nhỉ

vanninhthuan119

Well-Known Member

Vẫn không xem được, chắc phải cài bản XBMC khác!

vanninhthuan119

Well-Known Member

Đến đây rồi nhưng không xem được!:((

trungk43

Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

C:\Users\---\AppData\Roaming\XBMC\userdata\addon_data\plugin.v ideo.fshare\settings.xml

Nếu dùng TK VIP free thì thỉnh thoảng không vào được nhé, hình như chỉ được 5 người online cùng lúc, mình đang xem kỹ vấn đề này.

trungk43

Member

C:\Users\---\AppData\Roaming\XBMC\userdata\addon_data\plugin.v ideo.fshare\settings.xml

Nếu dùng TK VIP free thì thỉnh thoảng không vào được nhé, hình như chỉ được 5 người online cùng lúc, mình đang theo dõi vấn đề này.

hainam1982

Well-Known Member

mình xem được bản 720 khá nét nhưng khi chuyển đường audio input trên XBMC là 5.1 thì xem bị giật chuyển lại là analog thì lại mượt có cách nào khác phục không ạ. mình muốn cắm máy tính vào recover để thưởng thức âm thanh 5.1.có cao thủ nào chỉ giáo không.

trungk43

Member

Đến đây rồi nhưng không xem được!:((

Thử bản XBMC cho android này bạn nhé Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
-latest ouya xbmc with HW moded by lewy20041:

advancedsettings.xml build into apk
playercorefactory.xml build into apk

changed icons and splash screen to stock xbmc insted xbmc on ouya
superrepo repository
test skins repository
deleted touched skin

Lần đầu chạy sẽ mất nhiều thời gian do phải refresh lại repositories

dtsexpert

Active Member

bác chủ ráng thêm (FShare)
1. Nâng cấp cách kiếm, vì hiện tại search thiếu nhiêu phim quá trong khi search băng FsTool thì có
2. Add link nếu nguơi xai đã có link rôi

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Thử bản XBMC cho android này bạn nhé Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
-latest ouya xbmc with HW moded by lewy20041:

Lần đầu chạy sẽ mất nhiều thời gian do phải refresh lại repositories
thanks bác tận tình giúp, nhưng 2.3 trial thì được, nhưng 2.2 xài TK VIP của mình vẫn bị lỗi, à bản justXBMC của bác share chỉnh chỗ nào để có hình bác nhỉ (mình chạy HDD ngoài và bản V2.3 không có hình, dùng bản XBMC cũ thì được):x

WRATH_

Member

Cho mình hỏi một số phim không xem được và hiẹn thông báo
Cache full
cache filled before reaching the required amount for continuous playback
lỗi này là sao bạn, bạn chỉ mình cách sửa được không
Thanks

Bên trên