Xem phim 3D bằng tivi 3D samsung qua USB và qua HD Player chất lượng có khác nhau không?

Chắc xem bằng HD Player sẽ ổn định và tốt hơn phải không? Mà HD Player nào cũng xem được phải không các bạn? Có ai tư vấn dùm mình HD Player rẻ mà đảm bảo xem 3D trên tivi samsung ổn định, đọc phụ để tốt, xuất âm thanh tốt với? Xin cám ơn rất nhiều.

i8091990

Ðề: Xem phim 3D bằng tivi 3D samsung qua USB và qua HD Player chất lượng có khác nhau không?

Chất lượng hình ảnh là như nhau, nhưng trong quá trình sử dụng mình thấy có chỗ này đáng quan tâm, nếu dùng hdd 2,5 inch (giá mắc) không cần nguồn ngoài cắm vô cổng usb 1, thì coi ngon lành, nhưng nếu dùng hdd 3,5 inch (giá rẻ) có dùng nguồn ngoài, thì khi coi nếu dòng điện có mà hdd đang sử dụng có bị sốc hay bị chạm gì đó hoặc dòng điện đột ngột tăng cao hay xuống thấp như là tắt mở máy lạnh chẳng hạn, thì tivi sẽ báo là "mất tín hiệu thiết bị lưu trữ ngoài" đợi 1 chút là nó sẽ tự động kết nối lại, nhưng mà đang xem phim mà bị ngắt ngang thì cụt hứng lắm, mình thấy vậy nên đã bỏ cục nguồn kèm hdd đi mà lấy 1 cục nguồn khác xịn hơn là cooler master dành cho pc a', chế lại thay cho cục nguồn cũ thì thấy ổn định hơn, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị mất tín hiệu, với lại cọng dây usb nối hdd với tivi cũng hơi dài và là loại dỏm, nên mình tình kiếm cọng khác xịn và ngắn hơn để thử xem nó có hết không nhưng chưa có điều kiện, nếu bác nào dư dả 1 chút thì chơi hdplay chắc chắn là ổn định hơn và pro nữa, còn thích đơn giản gọn nhẹ thì hdd trực tiếp cũng được.

AnhDungGSM

Ðề: Xem phim 3D bằng tivi 3D samsung qua USB và qua HD Player chất lượng có khác nhau không?

theo em và như em đang dùng ở nhà ( cũng dùng tivi Samsung 43D490 ) thì bác chỉ cần mua 1 cái HDD lớn và cái doc. tiếp theo là cắm trực tiếp vào USB của tivi là xem ok.

Bạn cho mình hỏi vậy âm thanh mình xuất ra thế nào. Nếu mình dùng mấy dàn âm thanh khoảng 4-6 triệu của Samsung luôn thì nghe có hay không (5.1 ổn chứ). Không biết 43D490 + HDD (cổng USB) + Logitech Z5500 có phê không vậy bạn? Tại mình từng xem phim HD bằng loa Logitech Z5500 ở quán cafe, thấy cũng rất hay, mà giá thành lại cũng không cao lắm.

i8091990

Mình thuộc dạng "đàn gảy tai trâu" nên về phần âm thanh không dám ý kiến, toàn lên gò ở Tịnh Biên kiếm mấy cái loa cổ cổ, lạ lạ, về ghép đại thành 5.1 để nghe chơi thôi. Nhưng mình thấy nếu chủ thớt đi mua thì kêu người ta mở nghe thử coi giống ở quán cafe không, nếu nghe hay như ở quán cafe và giá cả chấp nhận được trong túi tiền của chủ thớt, bản thân chử thớt thấy phê, thì đó là bộ loa hay nhất dành riêng cho chủ thớt đó :D .

Chỉnh sửa lần cuối:

Cám ơn bạn. Thấy ý tưởng của bạn rất đơn giản nhưng lại hay và thực tế. Tại mình tính hỏi để dự trù kinh phí trước :)]

minhlingvs

Cho e hỏi là HDD cắm vào dock xong nối vào cổng USB thì sub tính sao? Nó có đọc sub rời không vậy?

doanhnhan

Chơi trực tiếp hình ảnh sẽ đẹp hơn, tiện lợi hơn, chi phí ít hơn đơn giản vậy thôi. Em đang sài nè.

dannykowktak

choi 3D hay flim FullHD wa cổng USB mình cảm thấy ok hết,chỉ khuyết 1 điểm là TV chỉ hổ trợ 1 số File,nhiều lúc hong đọc được File >"< còn âm thanh thì TV có cổng OPT,bạn chỉ cần mua dây OPT gắn từ TV wa dàn máy là nghe đc 5.1 ^^ mình đang xài như dzay ^^ nếu dư tiền thì nên mua thêm đầu HD :)

lolo_law

Member

xem qua hdd + dock vô tư, rất bất ngờ vì chất lượng :D subtile hiển thị như với file mkv thông thường :|

Mình thì wan tâm ko bít có coi dc frame packing hoặc sequential ko ?
Phải thử mới dc. Chứ coi = SBS hay O/U, T/B thì chất lượng quá thấp.

mrcuong2790

giúp e với ace ơi! nhà vừa mua cái HDPlayer của HDStart về, cop phim 3D vào để chơi. nhưng trên tv thì chỉ xuất hiện 2 hình trái phải. không hiển thị được 3D. TV nhà e là Samsung UA40D6000SR. chế độ 3D trên TV khi cắm HDPlayer vào thì không hiển thị!hix.
nhưng khi cắm USB vào thì vẫn xem bình thường(cùng là một phim đó luôn).
Vậy có phải do con HDPlayer của e hok???? Xin chỉ giáo dùm!
Chân thành cảm ơn!

mrcuong2790

giúp e với ace ơi! nhà vừa mua cái HDPlayer của HDStart về, cop phim 3D vào để chơi. nhưng trên tv thì chỉ xuất hiện 2 hình trái phải. không hiển thị được 3D. TV nhà e là Samsung UA40D6000SR. chế độ 3D trên TV khi cắm HDPlayer vào thì không hiển thị!hix.
Chân thành cảm ơn!
Hnay đã làm được theo hướng dẫn: http://www.hdvietnam.com/diendan/10...43d490-khong-ket-noi-duoc-voi-pc-ve-3d-2.html

coolpix8700

Well-Known Member

Nếu tv mà đủ khả năng thể hiện tốt hình ảnh thì đầu HDP sẽ cho ảnh đẹp hơn. Nhưng (với riêng SS) em nhận thấy nếu phát qua USB (bằng media player của tv) thì khả năng hiển thị toàn màn hình dễ hơn với mọi lọai film. Riêng nếu dùng HTPC thì không chỉ chất lượng hình ảnh hơn hẳn mà khả năng hiển thị hết màn hình cũng rất tốt (nhiều phần mềm trong cái pc sẽ tự nhận biết màn hình và giành luôn phần điều khiển)!

eticshop

Nếu tv mà đủ khả năng thể hiện tốt hình ảnh thì đầu HDP sẽ cho ảnh đẹp hơn. Nhưng (với riêng SS) em nhận thấy nếu phát qua USB (bằng media player của tv) thì khả năng hiển thị toàn màn hình dễ hơn với mọi lọai film. Riêng nếu dùng HTPC thì không chỉ chất lượng hình ảnh hơn hẳn mà khả năng hiển thị hết màn hình cũng rất tốt (nhiều phần mềm trong cái pc sẽ tự nhận biết màn hình và giành luôn phần điều khiển)!
Trên htpc bác chạy bằng tools nào để xem 3d thế? Em đag dùng htpc + ss 59d550

thanhhien227

Chân thành cảm ơn!
không có gì đâu bạn. chỉ cấn bạn vào menu rối đến phần chỉnh 2d sang 3d rối trong phần chỉnh 3d bạn chỉnh vào phần trái phải hay trên dưới cho phù hợp với phim bạn xem là ok

sanphammy

Chất lượng hình ảnh là như nhau, nhưng trong quá trình sử dụng mình thấy có chỗ này đáng quan tâm, nếu dùng hdd 2,5 inch (giá mắc) không cần nguồn ngoài cắm vô cổng usb 1, thì coi ngon lành, nhưng nếu dùng hdd 3,5 inch (giá rẻ) có dùng nguồn ngoài, thì khi coi nếu dòng điện có mà hdd đang sử dụng có bị sốc hay bị chạm gì đó hoặc dòng điện đột ngột tăng cao hay xuống thấp như là tắt mở máy lạnh chẳng hạn, thì tivi sẽ báo là "mất tín hiệu thiết bị lưu trữ ngoài" đợi 1 chút là nó sẽ tự động kết nối lại, nhưng mà đang xem phim mà bị ngắt ngang thì cụt hứng lắm, mình thấy vậy nên đã bỏ cục nguồn kèm hdd đi mà lấy 1 cục nguồn khác xịn hơn là cooler master dành cho pc a', chế lại thay cho cục nguồn cũ thì thấy ổn định hơn, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị mất tín hiệu, với lại cọng dây usb nối hdd với tivi cũng hơi dài và là loại dỏm, nên mình tình kiếm cọng khác xịn và ngắn hơn để thử xem nó có hết không nhưng chưa có điều kiện, nếu bác nào dư dả 1 chút thì chơi hdplay chắc chắn là ổn định hơn và pro nữa, còn thích đơn giản gọn nhẹ thì hdd trực tiếp cũng được.
Bác này nói chuẩn ko cần chỉnh.mình cũng bị trường hợp này dành bán thằng 3.5 mua 2.5

crazyboy1304

Moderator

nếu 3.5 mua thêm dock không ổn định, bạn mua ổ cứng gắn ngoài 3.5 luôn không rẻ hơn sao. Lưu trữ nhiều phim.

songlaidi

nếu ông xem sbs thì là như nhau không khác gì cả

ngocphucvt

Re: Ðề: Xem phim 3D bằng tivi 3D samsung qua USB và qua HD Player chất lượng có khác nhau không?

Bạn cho mình hỏi vậy âm thanh mình xuất ra thế nào. Nếu mình dùng mấy dàn âm thanh khoảng 4-6 triệu của Samsung luôn thì nghe có hay không (5.1 ổn chứ). Không biết 43D490 + HDD (cổng USB) + Logitech Z5500 có phê không vậy bạn? Tại mình từng xem phim HD bằng loa Logitech Z5500 ở quán cafe, thấy cũng rất hay, mà giá thành lại cũng không cao lắm.
-------------------------------------------------------------
Xem tivi 3D samsung qua HDD và HD Player như nhau cả. Chỉ tốn tiền mua HD Player thôi bởi vì cả 2 hình thức đều phải mua ổ cứng HDD. Nếu tivi 3D của bạn có cổng Optical out thì chẳng cần mua HD Player làm gì thừa mà tốn tiền. Mình có đề nghị như sau: Tivi 3D Samsung có cổng Optical Out + HDD gắn ngoài (nếu HDD trong thì mua them Box HDD)+Logitech Z906 là OK rồi coi rất phê. Mình đang sử dụng trọn bộ như thế. Còn nếu Tivi 3D của bạn không có cổng Optical Out thì nên mua HD Player có cổng Optical Out để xem phim âm thanh 3D.

Bên trên